Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

TT tài chén nó tàn khốc lắm, cá lớn nuốt cá bé. Khi DN sai lầm trót lạm dụng đòn bẩy TC quá thì lúc nguy hiểm phải bán công ty (cổ phần) đi mà trả nợ thôi, giá đủ rẻ thì lại có các quỹ hay cá mập khác vào vớt xác :109:
Chuẩn là bây giờ VIC phải bán bớt tài sản để dồn cho Vinfast.
Đầu tư cho mảng sản xuất tất cả 176k tỷ rồi mà chưa có lãi, giờ vay khó thì phải bán bớt tài sản thôi.

Ra nốt anh Long, nhờ a cứu ko bị mất xèng đợt mò váy này… dòng tiền mỏng dính thế này rủi ro lớn hơn cơ hội… qđ nghỉ ngơi dài hạn ko táy máy nữa… tk không bị suy suyển đợt rồi AQ xem là thành tựu lớn r :)) chúc ae mua may bán đắt nhé!
Sọc xuống 980 tôi thấy cũng tạm được rồi. Sợ thầy ham sọc quá.

Chuẩn là bây giờ VIC phải bán bớt tài sản để dồn cho Vinfast.
Đầu tư cho mảng sản xuất tất cả 176k tỷ rồi mà chưa có lãi, giờ vay khó thì phải bán bớt tài sản thôi.
Đúng ý em đó Chế. Anh Coca cắm 243tr VIC, để xây trạm sạc pin hay mua lại công nghệ pin rắn của NASA thì có phải Vin Nô tự dâng hiến thêm ko??? Tiếc...

Có một điều là tương lai các DN nghiệp lớn ko thể chỉ dựa vào vay ngân hàng.
Quy mô các tập đoàn đã lớn vượt quy mô của các ngân hàng rồi.
Họ phải làm ăn tử tế để huy động vốn từ vốn cổ phần cho những dự án tiềm năng lớn.
Hy vọng các chủ DN nhận thức được vấn đề sống còn này.

Ngân hàng đầu tư khác ngân hàng thương mại em nhé.
Rồi G nữa, P/E/G mới có ý nghĩa.
Dạ, ngày trước em nhớ Chị có chỉ vụ định giá Bank nên dùng PB. Sau đó là cái cú M&A Bank xảy ra tại VN, cuối cùng, họp bàn cho đã, phương án chốt lại là họ chọn PB (Bank nào em cũng ko nhớ rõ) y như Chị viết.
=> Em đang nhìn dưới góc độ Bank banh xác, phải M&A, nên coi trọng PB. Chứ giờ này, G ko có tăng nỗi, Lợi nhuận thì teo dần => PEG chắc chỉ có cao vút... Đê e check lại nhát ạ!
Thks Chị!

Last edited:
Anh ko biết, nhưng có vẻ các anh đánh trận này hay. 2 lần hồi giả đập tan nhuệ khí bà con bắt đáy, đến lần thứ 3 có khi lại đánh thật :10: Lên trong nghi ngờ bao trùm nó mới đệu :1:
Anh cho rằng đến hết tuần này báo cáo q3 ra ồ ạt bà con có khi lại tự hỏi là thế éo nào tuần trước mình lại bán sàn như điên dại thế :24:
Ko có short rồi. Anh @chim_non nhận định như thần. Đúng là Thần Điêu đây rồi :24:

4 banks quốc doanh đều đc cắt cử người sang scb, gđ vietin hcm đc cắt cử sang làm ct hđqt tạm thời của scb
hy vọng các bác xử lý ổn chứ vụ điều động tổng lực ntn thấy tình hình bên đó cũng đang khá căng các Anh ak

4 banks quốc doanh đều đc cắt cử người sang scb, gđ vietin hcm đc cắt cử sang làm ct hđqt tạm thời của scb
hy vọng các bác xử lý ổn chứ vụ điều động tổng lực ntn thấy tình hình bên đó cũng đang khá căng các Anh ak
Nghe báo đài nói là cú SCB này được chuẩn bị kỹ, nên ko có đỗ vỡ domino đâu, đừng lo quá. Thầy có thông tin về Bđs của Chị Lan ko ạ?

Ko Thầy nha, vì FED lộ tin nâng rate, hàng về có lãi rồi, nhưng họ ko bán tức là họ còn tham hơn. Kiểu nếu sợ thì đã phọt ngay và luôn, ko phọt tức ko sợ.
Ps: Góc nhìn phiến diện của kẻ cầm hàng, mong màu tím...
Fed tăng Ls ai cũng biết rồi a.
Chỉ sợ tăng mà lạm phát không giảm ấy anh, hôm nay đề mở hơi muộn. 19h30 anh ạ
Stagflation liệu có xảy ra mức độ ít hơn 1970 và ngắn hơn không anh

Back