Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Hôm qua anh đọc bài thấy 60K tỷ trái phiếu đáo hạn vào Quý 4 này nên có thể đây mới thực sự là lý do các tay chơi cá mập bán tháo bất kể ko care đến định giá vừa rồi? Ngày trước khi TP chưa bị siết thì phát hành TP đảo nợ là xong. Giờ bị bít cửa nên ko còn cách nào khác là có Tài sản nào còn thanh khoản là phải cash out tấp nập thôi, nếu không lâm vào cảnh vỡ nợ TP thì tàn đời luôn? :105:
dạ, hợp lý, e cũng nghe mấy d.n xây dựng lớn tên tuổi dính công nợ chị L vtp nhiều Anh ạ, mấy k lận đấy

Giữa Vỡ nợ trái phiếu để vừa có thể đi tù vừa phá sản với bán tháo tài sản để cứu tướng quân chọn cách nào. Buốt mấy cũng phải cắt. Còn thanh khoản bán được là còn may ấy :10:
Không phải cứ ko trả đc nợ trái phiếu là vi phạm pháp luật đâu nhé.
Phải làm sai với phương án huy động vốn, hoặc phương án huy động có dấu hiệu gian dối mới mang ra xử lý được.
Còn ko trả đc nợ do rủi ro trong kinh doanh thì phải ngồi lại với nhau tìm p/a giải quyết nhé.

Lúc cần anh ở nơi nao? :green:
Đúng hôm hoảng loạn...xuống đao...đây này :cute_smiley43:
Đến giờ chưa hết akay...:2cool_sexy_girl:
Lúc Bạn cần mình ko có tiền nên phải chạy đôn chạy đáo kiếm tiền.
Lúc mình kiếm được tiền và đồng hành cùng bạn, thì bạn xuống đao.
Đến giờ mình cũng chưa hiểu vì sao?
:2cool_beated:

Ra nốt anh Long, nhờ a cứu ko bị mất xèng đợt mò váy này… dòng tiền mỏng dính thế này rủi ro lớn hơn cơ hội… qđ nghỉ ngơi dài hạn ko táy máy nữa… tk không bị suy suyển đợt rồi AQ xem là thành tựu lớn r :)) chúc ae mua may bán đắt nhé!

Ra nốt anh Long, nhờ a cứu ko bị mất xèng đợt mò váy này… dòng tiền mỏng dính thế này rủi ro lớn hơn cơ hội… qđ nghỉ ngơi dài hạn ko táy máy nữa… tk không bị suy suyển đợt rồi AQ xem là thành tựu lớn r :)) chúc ae mua may bán đắt nhé!
e thấy Anh qđ nghỉ mấy lần, nhưng thôi Anh chúc mừng Anh đã thoát nạn

Bao giờ chứng sĩ hồ hởi nhắc lại mốc 1300 thì mình giải giáp quy điền :24: gửi thiếp mời khai trương đến chàng nhá :2004:
Sáng giờ nom giao dịch anh Long bùn ngủ quớ, giờ mới thấy anh í thể hiện :21:

Vừa nhâm nhi cafe và coi bảng điện, vừa tình chàng ý thiếp thế này thì động lực oánh chứng mới cao. Trộm nghĩ, ACE chứng sỹ nên học hỏi cặp này để tăng độ yêu nghề :)

Phải làm sai với phương án huy động vốn, hoặc phương án huy động có dấu hiệu gian dối mới mang ra xử lý được.
Còn ko trả đc nợ do rủi ro trong kinh doanh thì phải ngồi lại với nhau tìm p/a giải quyết nhé.
Nếu đợi rủi ro vỡ nợ thì cũng muộn r, nên mấy Banks ép TCPH phải mua lại hết.

Nếu đợi rủi ro vỡ nợ thì cũng muộn r, nên mấy Banks ép TCPH phải mua lại hết.
Tiền đâu ra mà mua lại nhỉ Thầy? Trái Phiếu là dài hạn, mà tự nhiên bắt tất toán ngắn hạn, có bị gãy vỡ dòng tiền kinh doanh ko nhỉ?
Banh càng đợt này khóc... dài lâu. DN nó ép Banh chứ Banh ko ép nỗi DN. Nghe Donald Trump viết trong sách vậy á Thầy!:19:

Nhưng mà theo em thì đa phần toàn làm sai thôi. VIC có sai ko nhỉ, thành lập cả trăm cty con nvay thì chỉ có mục đích huy động vốn thôi. Thật khó để hiểu được các hoạt động kinh doanh của các cty đó

Nhưng mà theo em thì đa phần toàn làm sai thôi. VIC có sai ko nhỉ, thành lập cả trăm cty con nvay thì chỉ có mục đích huy động vốn thôi. Thật khó để hiểu được các hoạt động kinh doanh của các cty đó
Cái gì cũng có rủi ro em.
Còn chị hy vọng họ đủ thông minh để chả tội gì phải vi phạm pháp luật cả.

Thôi đừng bàn những cái vu vơ nữa. Có gì cụ thể bằng con số, bằng sự kiện, bằng chứng cụ thể nói nó mới thuyết phục.
Đa số mọi người đã không thông minh thì chớ lại lười đọc, lười suy nghĩ toàn phán cảm tính công với nội tâm không sáng nên nói chuyện chán lắm.

TT tài chén nó tàn khốc lắm, cá lớn nuốt cá bé. Khi DN sai lầm trót lạm dụng đòn bẩy TC quá thì lúc nguy hiểm phải bán tài sản, công ty (cổ phần) đi mà trả nợ thôi, giá đủ rẻ thì lại có các quỹ hay cá mập khác vào vớt xác :109:

Thôi đừng bàn những cái vu vơ nữa. Có gì cụ thể bằng con số, bằng sự kiện, bằng chứng cụ thể nói nó mới thuyết phục.
Đa số mọi người đã không thông minh thì chớ lại lười đọc, lười suy nghĩ toàn phán cảm tính công với nội tâm không sáng nên nói chuyện chán lắm.
Đúng đó chị, thôi chuyển chủ đề đi ạ.
Em đang có thắc mắc lớn: Bank bên Mẽo nó toàn thấp hơn PB. Cớ vì sao Bank bên ta vẫn còn có con x2 PB cơ? Vậy là bên kia rẻ hay bên ta mắc hơn chị nhỉ?
Credit Sussie dính vụ Banh Rúp, PB còn 0.3... HSBC cũng dứoi 0.5 lun thì phải (pls check)?

Back