Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Vinfast việt nam vốn 57.558 tỷ trong đó VIC chiếm 12.25%, còn lại là thuộc Vinfast Sing.
Vinfast Sing vốn lại bé tẹo có 555.8 tỷ, trong đó anh Vượng chiếm 48.48%.
Còn số tiền VIC và gia đình anh Vượng trước đó đầu tư vào Vinfast Việt nam được chuyển thành nợ. Anh Vượng nhận lại dây truyền sản xuất xăng cho Vinfast thuê lại nhé.
Nên chả có áp lực tiền bạc cá nhân gì đâu.
Áp lực với Vinfast thì có, với cá nhân anh V thì ko. Mà VMI là của cá nhân ông ấy.
Chế cồm về VMI theo góc nhìn cá nhân đi ạ. Ông này tại sao lại được đẻ ra? Ko đầu tư BĐS, chỉ làm kiểu trung gian tài chính dựa trên Ứng Dụng, ăn chênh lệch... mà vốn điều lệ lên tận 18k tỏi góp = VIC. Em ngu ngơ quá Chế...

VMI là của cá nhân mà.
VMI là của cá nhân nhưng đây là chiêu giúp VHM (con làm ra tiền duy nhất cho hệ sinh thái) ra được hàng. Không ra được tồn kho như núi thì ốm đòn chứ đùa à. VHM chỉ có tiền khi bán được hàng. Ko bán được hay bị bùng cọc là không có tiền trong khi XD triển khai các đại dự án vẫn phải làm.

Nhìn lại VHM đi.
VHM bán được hàng, lại ko thiếu tiền sao phải cứu.
Ờ, bán được hay không thì cũng phải chờ báo cáo quý 3 mới rõ nhé. Đầy khách/dân chơi đăng ký cọc mua giờ đang kẹp bỏ cọc ầm ầm kia kìa.
Lật lại 1 câu hỏi: Nếu VHM bán hàng tốt, tại sao anh Vova phải đẻ ra VMI, vào thời điểm này?

Chế cồm về VMI theo góc nhìn cá nhân đi ạ. Ông này tại sao lại được đẻ ra? Ko đầu tư BĐS, chỉ làm kiểu trung gian tài chính dựa trên Ứng Dụng, ăn chênh lệch... mà vốn điều lệ lên tận 18k tỏi góp = VIC. Em ngu ngơ quá Chế...
Em ơi ông ấy lập cty xong bán lại toàn thu lãi khủng.
Hệ thống Vinmart thu lãi 1 tỷ đô.
One Mount Group thu lãi gần 6k tỷ.
Chắc tính kỹ ra có khi còn phải trừ phần trích lập trc đó nếu như đã trích dự phòng. Nhưng về cơ bản là có ý tưởng, triển khai và bán lại kiếm tiền.

Chưa có số liệu nhưng theo quan điểm cá nhân thì VMI được lập ra để không phụ thuộc vào đội Cò Đất, có thể là như thế ( trước đây VHM toàn bán buôn, giờ có khi làm thêm bán lẻ)
Mục đích thứ 2 cũng là không gì ngoài việc nếu có khó khăn thì các con đang ở trên sàn bớt xấu đi 1 tý, khi đó có thể các nguồn bơm máu sẽ không bị gián đoạn
Mục đích thứ 3 trở đi chỉ có anh V mới biết :114:

Em ơi ông ấy lập cty xong bán lại toàn thu lãi khủng.
Hệ thống Vinmart thu lãi 1 tỷ đô.
One Mount Group thu lãi gần 6k tỷ.
Chắc tính kỹ ra có khi còn phải trừ phần trích lập trc đó nếu như đã trích dự phòng. Nhưng về cơ bản là có ý tưởng, triển khai và bán lại kiếm tiền.
Dạ Chế, có ý tưởng, làm cái startup, đem bán... Chắc là em cũng dần hiểu ý đồ.
Thôi kệ mợ nấu cơm, lỡ yêu rồi, chả lẽ lại chia tay đòi quà, và nói lời cay đắng... Kệ mợ Vồ Mông, iu mỗi Xệ Đít.:113:

Ờ, bán được hay không thì cũng phải chờ báo cáo quý 3 mới rõ nhé. Đầy khách/dân chơi đăng ký cọc mua giờ đang kẹp bỏ cọc ầm ầm kia kìa.
Lật lại 1 câu hỏi: Nếu VHM bán hàng tốt, tại sao anh Vova phải đẻ ra VMI, vào thời điểm này?
VMI là một giải pháp đầu tư bds ở các nước tiên tiến đấy bố ạ.
Ông ấy đẻ ra để kiếm tiền. CÒn kiếm đc hay ko thì thời gian trả lời. KO liên quan lắm đến chế.

TPDN căng quá các anh nhỉ? Giờ SBV lo thanh khoản cho SCB, lấy đâu để "giúp" TPDN đây.
Giờ mà bà con mua TP lại đòi bán trước hạn thì phải làm sao?
Nếu không cũng chỉ kéo dài đến 2023-2024 1 đống TPDN đáo hạn, ai lo thanh khoản nổi đây.
Trừ phi SBV chơi lớn như FED hồi covid, mua sạch junk bond (mà nhìn Mẽo khỏe mạnh vậy còn phải trả giá vì hệ quả này, VND sẽ đi về đâu
Nghĩ đến mà tối quá. Mấy anh có ý gì tích cực "tiêm" giúp em với

TPDN căng quá các anh nhỉ? Giờ SBV lo thanh khoản cho SCB, lấy đâu để "giúp" TPDN đây.
Nếu không cũng chỉ kéo dài đến 2023-2024 1 đống TPDN đáo hạn, ai lo thanh khoản nổi đây.
Trừ phi SBV chơi lớn như FED hồi covid, mua sạch junk bond (mà nhìn Mẽo khỏe mạnh vậy còn phải trả giá vì hệ quả này, VND sẽ đi về đâu
Tích cực nhất là ko còn thấy gì tích cực!

VMI là một giải pháp đầu tư bds ở các nước tiên tiến đấy bố ạ.
Ông ấy đẻ ra để kiếm tiền. CÒn kiếm đc hay ko thì thời gian trả lời. KO liên quan lắm đến chế.
Ờ, nó đã được áp dụng trên thế giới, theo 1 dạng lai giữa REIT và ABS, chế đừng nghĩ là chỉ 1 mình chế biết nha.
Phương pháp/giải pháp không có gì sai nếu được vận hành và quản lý đúng đắn, cũng như TP vậy nhưng ở 1 đất nước cơ chế pháp luật giám sát còn lỏng lẻo và con người khi vào thế khó có thể bất chấp phạm pháp thì dễ trở nên như đa cấp và .... chưa biết lợi hay hại cái nào hơn đâu.
Dừng tranh cãi về idol của chế ở đâu nhé :21:

TPDN là giao dịch dân sự, ông nào dính thì ông đó chịu chứ anh. Cứu làm gì :24:. Đau một lần rồi thôi.

Em đã nhìn thấy Phi Trâu...giờ hết cảm hứng chém dó buôn dưa :3cool_embarrassed:
Bíp chắc ổn, Tét Cồm chờ khui ổ gián ra hãy vào anh ei...:2cool_sexy_girl:
Vội vàng làm chi trách nhau...bạc tềnh :3cool_adore:
Tech die => Bíp khó sống. Ko có chiện một ông Nam một ông Bắc đâu Rái Tướng.
Thôi thì, âu cũng là số phận, chúng ta cùng chết... đỡ cô đơn. Hẹn kiếp sau...

Back