Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Trong suốt sự nghiệp chiên trứng của mềnh 10 năm gần đây đều may mắn có được vài siêu cổ nhưng không đủ hiểu và can đảm bet lớn và ăn trọn siêu sóng: SKG, VCS, CTD, PTB, NTC,DGC.... Đúng là kém thật :109::109:
trong đời đầu tư chỉ cần ăn trọn 3 SCP trên thì tk tăng cả trăm lần cũng bthuong ạ

Dạo này chị còn không đọc BCTC :21:
Ặc ặc, em thích nhất là đọc bài bình của chị về BCTC. Qua bài viết của Chị, thì em mới hiểu rõ là sờ tai FA gộc họ đang nghĩ gì... Từ đó, em mới cân nhắc được là nên làm ngược hay làm xuôi. :21:
Vốn dĩ, em cũng định cồm vài đoạn về cú bet HPG, nhưng cảm thấy nó chỉ là cú bet ngắn hạn, bet kiểu xì gà hút dở, nên thôi...:20:

Trong suốt sự nghiệp chiên trứng của mềnh 10 năm gần đây đều may mắn có được vài siêu cổ nhưng không đủ hiểu và can đảm bet lớn và ăn trọn siêu sóng: SKG, VCS, CTD, PTB, NTC,DGC.... Đúng là kém thật :109::109:
Đùa. Bọn nó đánh lớn là phải có tin nội gián hoặc là đội lái nhé. Ké cẩm thì ăn một đoạn rồi mất hàng là đương nhiên.
Còn không thì xác định như chế: ôm HPG từ đáy lên đỉnh rồi từ đỉnh về đáy :21:

Last edited:
Thật ra đầu tư thuần túy mà dám big bet ăn trọn siêu sóng khó lắm anh ạ. Ngoài kỹ năng còn phải có chút niềm tin mù quáng nữa. Như đội của bạn anh Sụt cũng giỏi nhưng nghe kể là em tự biết mình không bao giờ làm được :)), cứ xác định đầu tư kiểu cổ điển thôi, hihi.

Đùa. Bọn nó đánh lớn là phải có tin nội gián hoặc là đội lái nhé. Ké cẩm thì ăn một đoạn rồi mất hàng là đương nhiên.
Còn không thì xác định như chế ôm HPG từ đáy lên đỉnh rồi từ đỉnh về đáy :21:
Chẳng qua là tí thử thách lòng trung thành của cổ đông chân chính tí thôi mà Chế. Anh Long ảnh đang tẩy bỏ Ký Sinh Trùng (kiểu Haxaco?), chứ ảnh hứa là Longterm thì làm gì có chiện lỗ. haizzz

Còn không thì xác định như chế ôm HPG từ đáy lên đỉnh rồi từ đỉnh về đáy :21:
Không phải vậy đâu. Siêu cp nhiều khi nó mạnh hơn mình nghĩ nhiều quá, đôi khi ngoài sức tưởng tượng. Nghĩ x2 không margin trong 1 thời gian dưới 1 năm nghĩ là kinh lắm, nhanh quá rồi :109::109:

Thật ra đầu tư thuần túy mà dám big bet ăn trọn siêu sóng khó lắm anh ạ. Ngoài kỹ năng còn phải có chút niềm tin mù quáng nữa. Như đội của bạn anh Sụt cũng giỏi nhưng nghe kể là em tự biệt mình không bao giờ làm được :)), cứ xác định đầu tư kiểu cổ điển thôi, hihi.
Trở thành giới siêu giàu thì em ko rõ, chứ giới giàu giàu thì cũng thường thôi, ko ghê gớm và phức tạp như ACE tưởng tượng ra. Vấn đề chính nằm ở Mindset và Hên/Xui. Chứ muốn là thì ko có lí do, mà đã viện lí do tức là ko muốn làm. Ko làm thì xác định ko gia nhập clb giàu giàu...
Đấy, nó đơn giản vậy, mà em mãi chưa thay đổi Mindset được... toàn đi phục vụ giới giàu giàu... kkk

Áp tư duy của kẻ nghoèo vô đầu của mấy tay tỉ phú, e là ko có hạp... Tin thì chơi, ko tin thì bỏ thôi Thầy. Suy nghĩ kỹ thì qua Mỹ đầu tư, Vịt Ngan thì phải Liều, mới thành công.
TTCK chức năng cơ bản là hút vốn trung dài hạn. Các đại ca niêm yết cũng như trader, mong lắm những thời cơ chói sáng... để in giấy lấy tiền, về làm ăn. Ko thể trách lãnh tụ...
Anh lan man rồi, trách hờn gì đâu :1:
Vẫn dõi theo ảnh, dõi theo lãnh tụ để kiếm cái tủ lạnh cho F1 :10:

Trở thành giới siêu giàu thì em ko rõ, chứ giới giàu giàu thì cũng thường thôi, ko ghê gớm và phức tạp như ACE tưởng tượng ra. Vấn đề chính nằm ở Mindset và Hên/Xui. Chứ muốn là thì ko có lí do, mà đã viện lí do tức là ko muốn làm. Ko làm thì xác định ko gia nhập clb giàu giàu...
Đấy, nó đơn giản vậy, mà em mãi chưa thay đổi Mindset được... toàn đi phục vụ giới giàu giàu... kkk
cái này em cũng đồng ý luôn nè :)))). Trong đầu em luôn nghĩ mình có thể giàu giàu chứ siêu giàu thì không biết :v

Anh lan man rồi, trách hờn gì đâu :1:
Vẫn dõi theo ảnh, dõi theo lãnh tủ để kiếm cái tủ lạnh cho F1 :10:
Vậy là tốt rồi Thầy. Chọn Thép thì gần như là vì rẻ, Chọn HPG là vì nó khó chết nhất trong nhóm DN cùng ngành (lợi thế quy mô, nhân sự tài giỏi,...). Còn hờn trách lãnh tụ huy động vốn rồi trả lãi bèo, thì dành cho Đám Đông nhoa. Phục vụ người nghoèo khó lắm, trích Mã Vân...:24:

Ra kết quả kinh doanh đúng ngày giấy về giao dịch được, anh Long khéo quá cơ :21:
Cơ mà 4k tỷ thì vẫn trong dự trù ban đầu, chưa thấy thê thảm mấy. Phải lỗ mới là thê thảm cơ :21:
Chế kỳ vọng vẫn duy trì biên lợi nhuận và sản lượng.
Lợi nhuận giảm do giá giảm dẫn đến doanh thu giảm thôi.
Vị thế của HPG phải làm được điều đó mới xứng đáng.

Chế kỳ vọng vẫn duy trì biên lợi nhuận và sản lượng.
Lợi nhuận giảm do giá giảm dẫn đến doanh thu giảm thôi.
Vị thế của HPG phải làm được điều đó mới xứng đáng.
Anh Long bảo thê thảm khó khăn thì chẳng tội gì mà không book dự phòng giảm giá hàng tồn kho thật khủng. Vừa được tiếng là nói thật vừa có dư địa để tăng trưởng lại, vừa có giá cp rẻ mạt để mua :21::24:

Anh Long bảo thê thảm khó khăn thì chẳng tội gì mà không book dự phòng giảm giá hàng tồn kho thật khủng. Vừa được tiếng là nói thật vừa có dư địa để tăng trưởng lại, vừa có giá cp rẻ mạt để mua :21::24:
Chế không nghĩ thế vì HPG phải có phương án tối ưu với hàng tồn kho. Đợi báo cáo chính thức ra xem sao.

À, cho em xin được hỏi thăm, Phố mình có ACE nào phái FA mà ngâm cứu con Vinasun (VNS) không nhỉ? Liệu con này có tiềm năng gì không? 2 quý gần nhất nó phục hồi là làm ăn chân chính hay chẳng qua là chiu trò vậy?
Em xin cảm ơn!

Back