Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Trong trường hợp xấu thê thảm thì EPS của HPG khoảng 2.750 đ/cp. Tính P/E 8 giá quanh 22k là hợp lý.
Thê thảm thì anh Long mới ra kế hoạch min 25K tỷ sau thuế. VCers còn chiết khấu thêm cái thê thảm của anh Long cơ :21:
Tính như chế là cả năm được có 16k tỷ sau thuế, nó gọi là bố của thê thảm nhỉ :21:
6 tháng đã được 12.2k tỷ rồi, coi như 2 quý cuối năm mỗi quý được 2k tỷ thôi mới có PE của chế :24::24:

Thê thảm thì anh Long mới ra kế hoạch min 25K tỷ sau thuế. VCers còn chiết khấu thêm cái thê thảm của anh Long cơ :21:
Tính như chế là cả năm được có 16k tỷ sau thuế, nó gọi là bố của thê thảm nhỉ :21:
Khi dự 25k thì chế tính mỗi quý còn lại phải có LN cỡ 5.6k tỷ.
Trong đk anh ấy nói là thê thảm mà còn đc 5.6k tỷ thì đáy LN phải đc 22k tỷ, EPS 3.800 đ/cp.
Nhưng giờ quý 2 có 4k nên đáy LN tính là 16k thôi và đỉnh P/E là 8 cũng ổn.

Định giá theo EV/EBITDA mới đúng bài bên Mẽo nha Thầy. Chị em nói ý chung thôi, chứ dạo này Chị lười, ko soi BCTC trên từng con số nữa. Chị mà soi, đố Thánh nào giấu được 1 xu.
Dạ anh. Cũng ko quan trọng định giá nào ạ, quan trọng story anh long vương câu chuyện mới khác là đc ạ.
Cũng nên cho Long Ka nghỉ ngơi vài năm chờ DQ 2 ạ. Cứ lôi anh lên sàn thi đấu hoài cũng tội ảnh

Khi dự 25k thì chế tính mỗi quý còn lại phải có LN cỡ 6k tỷ.
Trong đk anh ấy nói là thê thảm mà còn đc 6k tỷ thì đáy LN phải đc 22k tỷ, EPS 3.800 đ/cp.
Thì thế. Bà con đang chiết khấu theo giả định như chế tính là 2 quý còn lại mỗi quý anh Long chỉ kiếm được 2k tỷ sau thuế thôi. Nếu hơn 2k/quý thì sẽ thành vượt kỳ vọng :24::24:

Dạ anh. Cũng ko quan trọng định giá nào ạ, quan trọng story anh long vương câu chuyện mới khác là đc ạ.
Cũng nên cho Long Ka nghỉ ngơi vài năm chờ DQ 2 ạ. Cứ lôi anh lên sàn thi đấu hoài cũng tội ảnh
Đúng ý mình zồi, đi tìm mấy con nào có câu chiện mới mẻ, làng nước không chú ý hoặc mất niềm tin... để ngâm cứu đặt cược.

Khi dự 25k thì chế tính mỗi quý còn lại phải có LN cỡ 5.6k tỷ.
Trong đk anh ấy nói là thê thảm mà còn đc 5.6k tỷ thì đáy LN phải đc 22k tỷ, EPS 3.800 đ/cp.
Okay Chế, vậy để em hạ risk return xuống. Không x/ 2 nữa, chắc tầm +50%/-25% là thoả đam mê.

1.3 tỷ tấn giấy về bà con bán mạnh vào đê xem có thủng 20 không nào. Nếu suốt 2-4 tuần tính từ hôm nay mà không thủng thì đã tiêu hóa hết lượng cp chán nản chưa nhỉ :19:
Khả năng giảm dưới 20 chế nghĩ thấp.
Vì về cơ bản với đk hiện tại vùng giá này cân bằng.
Những gì xấu nhất có lẽ đã qua, chỉ cần giá hàng hóa và nguyên vật liệu ổn định chứ chưa cần tăng thì HPG sẽ duy trì đc mức LN tối thiếu 4k tỷ/năm, nên kỳ vọng sẽ tích lũy rồi tăng lại thôi.

Thế nào là DN tăng trưởng: Là DN có thu nhập gia tăng từ chu kỳ này sang chu kỳ khác, chỉ bị gián đoạn tạm thời bởi những đợt khủng hoảng mang tính định kỳ.
Theo định nghĩa này thì HPG là cp tăng trưởng.

Đáy LN cũng là đáy giá cp chứ.
GIờ lại bắt đầu vào chu kỳ tăng trưởng mới thì sao?
Em có biết gì đâu mà chù kỳ tăng trưởng mới, ạ Chế? Thấy Chế tính toán rồi dự phóng PE =8, con số này cũng ko quá hấp dẫn khi so với các cổ phiếu khác, nên em giảm biên độ kỳ vọng lại ạ. Với lại, em nghĩ lí do chính là em vẫn muốn allin con Vin Còi... HPG chỉ là cõi tạm trần gian, trong lúc chờ trải nghiệm và đọc lời bình của người dùng về con VF8...haha

Back