Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Chart đẹp là được rồi, anh Long thì có bao giờ sợ ko mua bán được đâu mà lo :21:
À e có sợ thanh khoản đâu, chỉ là xác định trade nhịp hồi thì muốn đúng nguyên tắc thôi anh :D. Vượt 24 là xua đại quân trading vào đánh tiếp, còn hàng đầu tư thì vốn đã yên vị rồi nên không cần quan tâm :)

Ặc ặc, nay sơ xuất quá, em đặt nhầm lệnh pán thành lệnh mua. Em xin lỗi các anh chị Lái Long Vương nha, mai em đặt lại lệnh pán ạ. Trình độ ko bằng Trời độ...hic

Có người thắc mắc vụ tín phiếu hút tiền của NHNN, do NHNN mới bán ra tầm 10 tỷ $ để cân tỷ giá nên động thái hút bớt tiền qua kênh khác cũng bình thường, thâm chí lượng hút về giờ cũng chưa cân sổ lắm so với lượng VND ra thị trường nhé.

Ngại ghê, em gõ nhầm lệnh tí thôi Thầy, báo cáo lại trong ngày, ngay khi em phát hiện ra lỗi ạ.
Mai em giả lại hàng cho anh chị Lái, em ko còn niềm tin dài hạn vào ngành Thép, vì nó ở bên kia vực thẳm rồi... em hứa là em out...out sạch...hic
TT lấy của anh con SH, trả cho anh con Wave tàu:11: bỏ đi anh, mai bỏ thì báo ngay cho anh em biết đường mà liệu.

TT lấy của anh con SH, trả cho anh con Wave tàu:11: bỏ đi anh, mai bỏ thì báo ngay cho anh em biết đường mà liệu.
Lái nó lấy hết, ko để lại được con wave tàu luôn Thầy Sky. Khổ lắm, dành cả thanh xuân để đánh chứng, thành quả chỉ còn lại những dòng lệ trên bờ mi...
Sáng nay em đặt lệnh pán rồi đi hát dạo Thầy ạ, cố quên chứng để được sống lại những ngày thanh xuân.
Chúc Thầy và ACE một ngày trading tuyệt vời nhé.:36:

Râm ran cái chuyện Apple chuyển 1 phần nhà máy sản xuất IPAD qua VN thì đặt tại KCN của KBC hay VGC. Theo thông tin bên dưới thì Giai đoạn 1 là KCN Phú Hà của VGC, Giai đoạn 2 chắc cũng chỗ này luôn; Vốn đầu tư cũng bình thường mà có gì ghê gớm đâu: còn chưa ăn thua so với LEGO nữa:
"Ngày 02/12/2021 Ban Quản lý các khu công nghiệp Phú Thọ cấp Giấy phép xây dựng cho Công ty TNHH Điện tử BYD (Việt Nam) thực hiện dự án Nhà máy điện tử BYD Việt Nam giai đoạn I, tại Khu công nghiệp Phú Hà, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ (Giấy phép xây dựng số 33/GPXD). Dự án Nhà máy điện tử BYD Việt Nam giai đoạn I dự kiến xây dựng nhà xưởng 200.000 m2, với công suất: Sản xuất máy tính bảng: 4.325.069 sản phẩm/năm; Lăng kính quang học: 50.000.000 sản phẩm/năm. Vốn đầu tư dự kiến: 6.231 tỷ VNĐ, tương đương 270 triệu USD. Kế hoạch đi vào sản xuất chính thức: tháng 06/2022."

Râm ran cái chuyện Apple chuyển 1 phần nhà máy sản xuất IPAD qua VN thì đặt tại KCN của KBC hay VGC. Theo thông tin bên dưới thì Giai đoạn 1 là KCN Phú Hà của VGC, Giai đoạn 2 chắc cũng chỗ này luôn; Vốn đầu tư cũng bình thường mà có gì ghê gớm đâu: còn chưa ăn thua so với LEGO nữa:
"Ngày 02/12/2021 Ban Quản lý các khu công nghiệp Phú Thọ cấp Giấy phép xây dựng cho Công ty TNHH Điện tử BYD (Việt Nam) thực hiện dự án Nhà máy điện tử BYD Việt Nam giai đoạn I, tại Khu công nghiệp Phú Hà, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ (Giấy phép xây dựng số 33/GPXD). Dự án Nhà máy điện tử BYD Việt Nam giai đoạn I dự kiến xây dựng nhà xưởng 200.000 m2, với công suất: Sản xuất máy tính bảng: 4.325.069 sản phẩm/năm; Lăng kính quang học: 50.000.000 sản phẩm/năm. Vốn đầu tư dự kiến: 6.231 tỷ VNĐ, tương đương 270 triệu USD. Kế hoạch đi vào sản xuất chính thức: tháng 06/2022."
Thuê có 20 ha đất thôi mà, có gì ghê gớm đâu.
Tất nhiên, có thể có kỳ vọng là ông lớn thuê thì sẽ kéo thêm các DN phụ trợ khác. Nhưng có lẽ quan trọng hơn đối với DN vẫn là ông còn bao nhiêu đất sạch để cho thuê?

Tất nhiên, có thể có kỳ vọng là ông lớn thuê thì sẽ kéo thêm các DN phụ trợ khác. Nhưng có lẽ quan trọng hơn đối với DN vẫn là ông còn bao nhiêu đất sạch để cho thuê?
Chắc bà con kỳ vọng về tiếng tăm của Apple thôi chị

VGC em kỳ vọng mảng kính đang tăng trưởng nhanh thôi, KCN năm nay phát triển đc 2000 ha như kế hoạch cũng ổn

Back