Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Nhiều ý kiến phản biện hay quá, DGC mỗi người mỗi view, cá nhân em thấy là lúc giá 130 sau chia là cán target em đặt ra rồi. Nhưng là đặt ra cho cả năm 2022, đầu Q2 đã đạt rồi dù em đã bán trước đó ( cũng ngang ngang với giá này sau chia).
Quý 1 em dự báo 1589; số ra là 1506
Quý 2 em dự báo ( từ T2) số khoảng 1573 sau thuế; Quý 3 và Quý 4 cũng quanh đây ( dự báo dựa trên giá P4 khoảng 7500 $/tấn)
Sáng nay phía nội bộ cũng nhắn khoảng 1600 sau thuế cho Q2
Ko phải đưa ra để tự khen mình giỏi mà để thấy giá này trong trung hạn cũng ko phải là hấp dẫn, nếu nhìn dài khi mở rộng đc công suất lớn hơn, nhiều sản phẩm giá trị gia tăng cao hơn thì cá nhân sẽ kỳ vọng thêm, đến khi đó còn phải xét nhiều yếu tố nữa

W? Sao tiền vào yếu quá nhỉ?
Cú crash 2008 dữ dội hơn là mỗi ngày phải thắp nhang để bán được.
Năm nay giảm mạnh nhưng có vẻ có trật tự hơn, điều đó cũng có một báo hiệu vẫn còn cơn bão tới nữa.
Bảo trọng.
THÁNG TÁM TIẾT TRỜI THU TRĂNG TRÒN.!

Năm nay giảm mạnh nhưng có vẻ có trật tự hơn, điều đó cũng có một báo hiệu vẫn còn cơn bão tới nữa.
Bảo trọng.
Anh thu quân chuẩn bị trận mới rồi à?

Bảo trọng.
Dạ anh, em cũng chuẩn bị sẵn tư thế rồi ạ, Vờ Ni vỡ đáy là em co giò quăng dép thôi.
Góc nhìn của anh dạo này chính xác thế không biết, dẫu có lệch timing một tẹo, nhưng cuối cùng thì con Hươu nó vẫn chạy theo con Đường anh chọn.
Cảm ơn anh HL,

Nói về view và hành động, tới thời này thì em thấy số 1 là anh HL, số 2 là Thiết đại ca.
Vững như Núi, ko gì lay động được. Rất đáng để học hỏi Thầy nha.
Vâng anh. Là bán thì ảnh sẽ nói sắp có rủi ro; Mua thì ảnh sẽ nói về chuyện ảnh kỳ vọng gì; Rất rõ ràng và chắc chắn.

DIG, CEO chỉ là con mồi
L14 mới là chai riệu.
A ha ha, mình nắm được cọng lông tay của A7 idol rồi... mình phục mình hơn cả chỉ mình, sau bao ngày theo dõi cuối cùng cũng được vặt lông.

DJ có cú hồi đủ 8-10% tới trước 5/7, sau đó quay lại vùng 28-29,6K.
Có thể Vni cũng vậy, tuy nhiên thấy lực mua yếu nên tuỳ cơ ứng biến.
Dạ anh, suy thoái kinh tế được định ghĩa là khi GDP tăng trưởng âm 2 quý liên tục. Mẽo bị 1 quý rồi, thêm quý nữa là lên đường. DJ em sợ lâu dài về lại 15k, chứ 28-29k thì là ngắn hạn anh ơi.
Cơ mà giống như anh CZ nói vậy: Don’t plan, adapt... Không lên kế hoạch, mà phản ứng với môi trường thôi. Nó đổi ta sẽ đổi theo nó.

Dạ anh, suy thoái kinh tế được định ghĩa là khi GDP tăng trưởng âm 2 quý liên tục. Mẽo bị 1 quý rồi, thêm quý nữa là lên đường. DJ em sợ lâu dài về lại 15k, chứ 28-29k thì là ngắn hạn anh ơi.
Cơ mà giống như anh CZ nói vậy: Don’t plan, adapt... Không lên kế hoạch, mà phản ứng với môi trường thôi. Nó đổi ta sẽ đổi theo nó.
e nghe là hqua quan chức FED đã phím mấy quý sau có thể âm tiếp rồi anh ạ. Bond yield được đà giảm nhẹ nhẹ
thầy Mark thì kêu correction tầm 10% nữa, còn recession thì nặng hơn

Ko đâu em, cuối tháng 8 này là thời điểm để mua ... và ngay lúc đó nhiều người sẽ lo lắng crash ...-đó là NHẬN THỨC MUỘN.
Hãy cố big bet cho đợt tới, và hold tới mùa Noel sẽ thấy rằng tại sao THÁNG TÁM TIẾT TRỜI THU TRĂNG TRÒN ta không big bet???
GL.!

Back