Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đối tác của DGC giá CP toàn trên dưới 100$.
DGC chưa đến 10$ sao phải xoắn. Anh Hiền đang làm rất tốt mà :))
Còn triển vọng của hóa chất thì xin mời nghiên cứu Han xẻng :)))
Đúng là ngành hóa chất có LN rất cao. Riêng anh Huyền thì chỉ cần trả lời câu hỏi: Giá PP vàng có tăng nữa không? Có giảm không ? Khi nào giảm? thế là ăn tiền rồi. Đang có thì hold được chứ giờ bảo xuống tiền mua giá này thì... khó à nha.

Đừng ai bàn về DGC nữa, ngành công nghiệp cơ bản làm sao có tỷ phú đc. Bọn Hàn Guốc giờ nó cũng pha kem trọn bán thôi mới giàu đc.
10 năm trước thì ta nhìn Hàn, 10 năm tiếp theo thì Hàn nhìn lại ta. Thầy cứ nhìn bóng đá VN là hiểu, vì sao HLV Hàn lại sang ta để dẫn dắt đội tuyển, vì sao thể thao nước nhà luôn chinh phục những tầm cao mới...
Chỉ những người hiểu mới thật sự hiểu. Còn người ko hiểu mãi mãi ko hiểu.

Đúng là ngành hóa chất có LN rất cao. Riêng anh Huyền thì chỉ cần trả lời câu hỏi: Giá PP vàng có tăng nữa không? Có giảm không ? Khi nào giảm? thế là ăn tiền rồi. Đang có thì hold được chứ giờ bảo xuống tiền mua giá này thì... khó à nha.
Làm chủ ngành hóa chất và phụ gia là chiếm nửa thiên hạ rồi anh. Phụ gia là cái quan trọng nhất hay còn gọi là công nghiệp phụ trợ cho các ngành khác.
Phải chi a H chế dc cái lọc nước sông hồ sớm thì anh Chung đỡ bít mấy.

Last edited:
10 năm trước thì ta nhìn Hàn, 10 năm tiếp theo thì Hàn nhìn lại ta. Thầy cứ nhìn bóng đá VN là hiểu, vì sao HLV Hàn lại sang ta để dẫn dắt đội tuyển, vì sao thể thao nước nhà luôn chinh phục những tầm cao mới...
Chỉ những người hiểu mới thật sự hiểu. Còn người ko hiểu mãi mãi ko hiểu.
VN đá hay là do các HLV Hàn bảo vô địch đi giới thiệu cho 1 em Kpop, nhưng gái Việt vẫn thuộc hàng xinh nhất Á đông nên ko thèm =))))
Nói chứ để gọi là làm chủ công nghệ hay còn gọi là có lợi thế cạnh tranh tuyệt đối thì rất ít DN trên sàn có dc, HPG mới có lò công nghệ mới mà đã bá chủ rồi, hay a Vượng có công nghệ lõi vậy.

@newMos Suy nghĩ đơn giản, Lợi nhuận tăng đột biến trong khi chưa có mở rộng gì tức là lợi nhuận đến từ tăng giá bán. Cơn sốt hàng hóa rồi cũng thoái trào và nếu DN ko có chiến lược mới thì rồi lại về máng lợn như xưa.
Đánh giá hiệu quả đầu tư mới lại ko phải dành cho kẻ a ma tơ như mình.
Chị nói đúng. Nhưng nếu đang trong giai đoạn tăng trưởng, lợi nhuận vẫn tăng đều đặn và ẩn chứa nhiều yếu tố bất ngờ thì chưa có lý do gì để bán :))

Tuyệt vời quá, cảm ơn Thầy Mó đã chia sẻ góc nhìn. Thế là cái chart nó thể hiện vẻ đẹp của ngành hóa chất chính xác đấy chứ nhỉ? Cái gì mà overvalue, cái gì mà tăng nhiều quá rồi sẽ khó tăng nữa...vv...mm
Một case kinh điển, cho em xin phép ghi vào vở ạ!
Giống bán hàng đa cấp không thầy :)))

VN đá hay là do các HLV Hàn bảo vô địch đi giới thiệu cho 1 em Kpop, nhưng gái Việt vẫn thuộc hàng xinh nhất Á đông nên ko thèm =))))
Nói chứ để gọi là làm chủ công nghệ hay lợi thế cạnh tranh tuyệt đối thì rất ít DN trên sàn có dc, HPG mới có lò công nghệ mới mà đã bá chủ rồi, hay a Vượng có công nghệ lõi vậy.
À, thì ra nội tình là vậy. Thảo nào các em chạy khỏe và sút hay đến thế. Đến cả cậu thủ môn bất đắc dĩ mà chụp đâu dính đó. Chắc họ tập luyện dữ lắm mới nhanh lên level.
Lại nói HPG, nhập công nghệ cũ rích rồi tung hô, xả khói thải khiến dân làng cười rơi nước mắt... VIC bản chất là sao chép và chỉnh sửa công nghệ, được mỗi cái Khôn Lõi và Dám Liều, vừa làm vừa sửa, nên đâm ra có cửa ăn nhiều.
Kkk
Thôi em đi ăn trưa để hóng hớt Idol ngoài thực địa nhát đây. Chúc DGC của Thầy mãi thăng thiên, sớm vượt đỉnh nhé. Case này quá tuyệt để làm bài học cho cá nhân mình! Cảm ơn đã phím.

Từ trước đến giờ nó vẫn thế chứ có phải bây giờ mới có nhu cầu hóa chất đâu?
Hóa chất có mặt trong hầu hết mọi lĩnh vực SX của kinh tế TG và nó là ngành nghiên cứu phát triển tương đối nhanh, cầu cũng tăng mạnh theo phát triển và nhu cầu của nhân loại, nhất là công nghệ cao như Polime...
Chế đi so với thằng tôn mạ là chả hiểu gì về SX cơ bản :24:

Hóa chất có mặt trong hầu hết mọi lĩnh vực SX của kinh tế TG và nó là ngành nghiên cứu phát triển tương đối nhanh, cầu cũng tăng mạnh theo phát triển và nhu cầu của nhân loại, nhất là công nghệ cao như Polime...
Chế đi so với thằng tôn mạ là chả hiểu gì về SX cơ bản :24:
Giống nhau ở chỗ hưởng lợi giá hàng hóa nhất thời tăng mạnh trong điều kiện không bình thường.
Giống ông khẩu trang hay thuốc sát khuẩn lúc covid ấy.
Còn dĩ nhiên mỗi DN ngành nghề là khác nhau.

Back