Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Ngắn thì hơi khó nhỉ, trừ khi có yếu tố bất ngờ.
Chứ giờ cứ LN thụt lùi 3 quý liền là tiền đầu cơ ko vào.
Dạ, em cũng thấy cái này, thế nên hôm qua mới than đánh chứng đoạn này khó quá khó.
Muốn đánh dài, thì ko có ông vua bà chúa nào đủ sức hấp dẫn. Xế điện thì lại bị hoàn cái IPO... chua hơn cả khế Chế ơi.
Hay em cũng chuyển sang bộ môn T0 như Chế nhỉ, kiếm ít tiền nuôi con?!

Gia Cát Khổng Minh thông minh hơn người nên mới thế chứ... Mà ko thế thì ai lại làm phim? Thông Minh mà còn Đại Thắng nữa, thì e không ăn khách lắm... Phim bị ế như kiểu chị Kỳ, hoặc Clip bị treo như em Tùng...
Làm thị trường nó khó 1 thì làm phim với viết truyện nó khó 10 lần. Thầy cứ kệ họ thôi, học họ ko được, mà cũng ko có gì để học cả...ahihi
Có học dc gì từ Quýt ca ko a:21: mấy bữa trước vô tình nghe tuyệt tình ca nhớ anh tôi quá.

Có học dc gì từ Quýt ca ko a:21: mấy bữa trước vô tình nghe tuyệt tình ca nhớ anh tôi quá.
Quýt ca học được nhiều chứ Thầy, vừa được bài học, vừa được cho tiền tiêu vặt. Chỉ cần đi ngược thị trường, đi ngược đám đông là ảnh dúi cho cái phong bì.
Đấy, Thầy thấy đến cả Đế Quốc Mỹ còn chào cờ Việt Nam nhờ công anh Quyết đấy thôi. Giang hồ tương truyền, nhờ Quyết ca, mà anh Tea mới ra khỏi Đảng. Anh Tea lại có tên trong Ha Vớt, nên Ha Vớt nó mới nhờ cậy các sinh viên của mình đang làm trong Phố Wall treo cờ... Gọi là thương nhớ cố nhân.
Hai Idol của em đi mất, em buồn và thương... Giờ đang ngồi học A7, để xoa dịu nỗi niềm.

Quýt ca học được nhiều chứ Thầy, vừa được bài học, vừa được cho tiền tiêu vặt. Chỉ cần đi ngược thị trường, đi ngược đám đông là ảnh dúi cho cái phong bì.
Đấy, Thầy thấy đến cả Đế Quốc Mỹ còn chào cờ Việt Nam nhờ công anh Quyết đấy thôi. Giang hồ tương truyền, nhờ Quyết ca, mà anh Tea mới ra khỏi Đảng. Anh Tea lại có tên trong Ha Vớt, nên Ha Vớt nó mới nhờ cậy các sinh viên của mình đang làm trong Phố Wall treo cờ... Gọi là thương nhớ cố nhân.
Hai Idol của em đi mất, em buồn và thương... Giờ đang ngồi học A7, để xoa dịu nỗi niềm.
Phụt cả nước vào màn hình rồi :21::21::21::24::24::24:

Phụt cả nước vào màn hình rồi :21::21::21::24::24::24:
Nước rì bị phụt vậy anh... cafe ạ?
Mấy hôm nay em cũng ướt hết cả bàn phím, nước mắt tuôn rơi khi thấy A7 ca ca chửi cờ hó mắng mờ eo... lắm lúc, A7 ca còn lôi cả ông bà ra tưởng nhớ. thật lắm đau lòng?! Cả ngàn tỷ tong tay, mà sao đời đối xử chua ngoa đến thế...

Mấy hôm nay em cũng ướt hết cả bàn phím, nước mắt tuôn rơi khi thấy A7 ca ca chửi cờ hó mắng mờ eo... lắm lúc, A7 ca còn lôi cả ông bà ra tưởng nhớ. thật lắm đau lòng?! Cả ngàn tỷ tong tay, mà sao đời đối xử chua ngoa đến thế...
Nhân tài đất Việt mà vẫn cần sự trợ giúp của người thân :6cool_ah: a xem thử có nên bốc cu*'t ko.

Lạ lắm nhé. Không hiểu ông đó có vấn đề thần kinh hoang tưởng không.
Vì DIG hay L14 thực ra rất tầm thường như đại đa số các DN bất động sản khác mà ổng làm thấy ghê :21:
Him lam nó chả là bố của dân đầu tư bds, nó thấy bán cổ phiếu còn được giá hơn đợi tiền thu về từ làm dự án thì nó bán.
Giờ cp loãng, lợi nhuận ko nhiều, con nhanh đệ tử thua lỗ thì cũng khó tạo sóng to.

Nhân tài đất Việt mà vẫn cần sự trợ giúp của người thân :6cool_ah: a xem thử có nên bốc cu*'t ko.
Nhờ người thân là Quyền chứ ko phải Nghĩa Vụ nha Thầy... Đôi khi Thầy vẫn phải nhờ đến sự trợ giúp ấy, nó quý báu vô cùng. Tỉ dụ, Thiên Thần sa ngã Bill Ackman, ko có sự trợ giúp ấy, có khi đã bay màu như Melvin Cap. Nhưng giờ khác rồi, Ackman đã trở lại và Quan Ngại nhiều hơn xưa...
https://vietstock.vn/2022/05/bill-a...-thi-truong-chung-khoan-sup-do-775-967556.htm

Vì DIG hay L14 thực ra rất tầm thường như đại đa số các DN bất động sản khác mà ổng làm thấy ghê :21:
Him lam nó chả là bố của dân đầu tư bds, nó thấy bán cổ phiếu còn được giá hơn đợi tiền thu về từ làm dự án thì nó bán.
Giờ cp loãng, lợi nhuận ko nhiều, con nhanh đệ tử thua lỗ thì cũng khó tạo sóng to.
Nói chung là muốn sóng to cứ phải làm sao cho bà con đệ tử ai cũng lãi nhể, lãi đến mức cuồng tín thì thôi :21:

Nói chung là muốn sóng to cứ phải làm sao cho bà con đệ tử ai cũng lãi nhể, lãi đến mức cuồng tín thì thôi :21:
Cuồng như chế cuồng VHM ấy nhỉ.
Lỗ mà vẫn nghĩ anh V tốt, cố tạo điều kiện cho cổ đông đi chợ để giảm giá vốn mà không nghĩ rằng biết đâu nó bẫy để quen mui rồi úp sọt phát :21::21::21:

Tại chế nhìn góc nhìn của một Nhà Phân Tích Cơ Bản kỳ cựu, nên Chế thấy nó kỳ kỳ. Chứ em nhìn góc nhìn của một Nhà Kiến Tạo Thị Trường, thì lại thấy hoàn toàn bình thường. Bình Quân giá giảm là một cách tăng Size vốn của Khách Hàng hiệu quả nhất, tâm lý tăng vốn khi có lãi nó mạnh mẽ 1 thì tâm lý gỡ lỗ, trả thù nó mạnh mẽ 100.
Một khi Chế xây dựng được đội quân ngàn tỷ, chục ngàn tỷ, thì mấy cổ cánh như DIG hay L14 chỉ là con muỗi. Vì đám đông, đa số nhìn vào NAV tăng/giảm, để đánh giá Tướng Tài. :D

Nhờ người thân là Quyền chứ ko phải Nghĩa Vụ nha Thầy... Đôi khi Thầy vẫn phải nhờ đến sự trợ giúp ấy, nó quý báu vô cùng. Tỉ dụ, Thiên Thần sa ngã Bill Ackman, ko có sự trợ giúp ấy, có khi đã bay màu như Melvin Cap. Nhưng giờ khác rồi, Ackman đã trở lại và Quan Ngại nhiều hơn xưa...
https://vietstock.vn/2022/05/bill-a...-thi-truong-chung-khoan-sup-do-775-967556.htm
Tối qua coi phim khuya quá bị nhũn não nên trong đầu lóe lên 1 khái niệm là hội tụ kỳ vọng, tức lại tại 1 thời điểm nào đó luôn có điểm thỏa mãn mọi yêu cầu của đám đông( hoặc trông có vẻ vậy) nên anh cứ yên tâm :21: dù sao thì trái đất vẫn quay.
Ví dụ 2 người bất đồng quan điểm, ko thèm nhìn mặt nhau cũng là 1 sự hội tụ kỳ vọng giải quyết việc ko tranh cãi.

Cuồng như chế cuồng VHM ấy nhỉ.
Lỗ mà vẫn nghĩ anh V tốt, cố tạo điều kiện cho cổ đông đi chợ để giảm giá vốn mà không nghĩ rằng biết đâu nó bẫy để quen mui rồi úp sọt phát :21::21::21:
Chế cuồng anh Vova cũng same same đám con nhang đệ tử cuồng A7 thôi, cũng như là 1 loại tôn giáo :21::24:

Back