Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Nghe đồn hình như sắp có RCEP thay TTP ...ace nào biết về cái này không ???

HL từ trước đến giờ có khi nào loss gold chưa?
Lần này trong bản thân em rất muốn bán hết chứng chuyển sang vàng anh ạ.
Anh thấy trong 8 tự của em có số với vàng ko anh,sao lần này em tự tin lắm,dự vàng lên lại 1500$.
Tâm sự thật tình,sáng nay lúc 01 giờ em có liên lạc với các bạn em bên Mỹ,khuyến nghị tụi nó mua cp ABX đang vùng giá 14.5$(mua dần vì có thể về 13$)và em muốn gởi tiền qua nhờ nó mua hộ.ABX là cp khai thác vàng.Nếu đúng thì target 25$,mình mua nó còn có lợi kép là ngoài việc tăng giá,còn nữa là TSan đảm bảo bằng USD khi VNĐ mất giá.

Nhìn vụ BHS, giả sử đánh nhồi khi nó tăng có phải khóc tiếng mán rồi không?
Cứ phải về vùng giá an toàn mua mới đỡ run.
Nhồi là đánh kiểu hàng tt ... còn hàng đầu tư thì về vùng giá target thì mua tăng khối lượng :D

• Like
Reactions: TTN
Anh thấy trong 8 tự của em có số với vàng ko anh,sao lần này em tự tin lắm,dự vàng lên lại 1500$.
Tâm sự thật tình,sáng nay lúc 01 giờ em có liên lạc với các bạn em bên Mỹ,khuyến nghị tụi nó mua cp ABX đang vùng giá 14.5$(mua dần vì có thể về 13$)và em muốn gởi tiền qua nhờ nó mua hộ.ABX là cp khai thác vàng.Nếu đúng thì target 25$,mình mua nó còn có lợi kép là ngoài việc tăng giá,còn nữa là TSan đảm bảo bằng USD khi VNĐ mất giá.
Cái này mình cũng đang nghiệm, cần phải nhiều data để kiểm chứng nên không dám nói điều gì HL ơi.

Mới mấy hôm mà thay đổi nhiều vại anh ... tiền ở VN còn chăn được , tiền sang US chăn kiểu gì :D

Nhồi là đánh kiểu hàng tt ... còn hàng đầu tư thì về vùng giá target thì mua tăng khối lượng :D
Vậy thì DCL lúc này không phải hàng thị trường đâu. Hàng dài hạn đấy.

Nhìn vụ BHS, giả sử đánh nhồi khi nó tăng có phải khóc tiếng mán rồi không?
Cứ phải về vùng giá an toàn mua mới đỡ run.
Thế nên e mới nói là tùy trading style của từng người mà, vấn đề cốt lõi vẫn là cô thương :) Style của em: đúng nhồi cật lực, sai bỏ chạy nhanh nhất có thể :)

con bài của TQ rào cây nhà mình đó bác @Wings
Để e nghiên cứu kĩ rồi bàn tiếp ...nhưng sơ sơ thì Asean có lợi ích, cơ bản thằng nghèo nào chơi với anh đại japan thì ít khi thiệt lắm ... nó giúp nhiều hơn :D

Tưởng có thằng em bảo kê thì phải mạnh tay lên chứ :21:
BHS thằng em nó có bảo kê đâu :24:
Tại sao em không dám sử dụng tin nội gián? là vì đa phần các DN đều có kế hoạch và mục tiêu đầy tham vọng, nhưng việc của mình là đánh giá khả năng thành hiện thực của KH đó, thêm nữa là những so sánh giữa DN đó với các DN khác ... Nói chung, cuối cùng cái mình cần vẫn là vận may thôi anh ạ.

Status
Not open for further replies.
Back