Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Hôm trước Chị có nhắc em, hôm nay thấy có hiện tượng BO nên em mới vào. Mong là có ăn :thankyou:
Gọi là BO vì nó bật lên đúng đường SMA20 với khối lượng lớn à bác Sư tử?

Last edited:
Tích cực, nhưng lên mất 3 phiên rồi
Về lại giá 23 thì tốt
Thế là đợi về 23 hãy mua à?
Cụ cái con Fxx, nó chạy đúng hôm nhà mình bị cắt điện thế là không vào kịp.

cơ bản là điều kiện để tham gia ko làm thay đổi bản chất vận hành của các players nên dài hạn là không ổn cho các chú nhà mình. Lúc đấy hàng từ TQ nó đổ về thì cả ko ổn cho GIL nhà bác tí nào @Wings
E hỏi sâu tí ... là lâu nay GIL đang làm ăn tốt dần đều la do các player chưa vào việt nam ?? Dài hạn của bác là khoảng bao lâu ??
Vì e thấy 1 doanh nghiệp mà nó tăng trưởng được trong hoàn cảnh từ 2007 đến giờ thì không thường tí nào , Nó phải có thế mạnh mà thằng khác không có ... E thấy GIL hay nói đến sự phức tạp của sản xuất balo , các đối tác của GIL cũng to vãi , chưa kể làn sóng bài China toàn cầu nên nó có thế mạnh đặc biệt trong nghành:D

làm thêm tí HBC 29.7 ... close 30 nhên mấy chế :D
Mà công nhận lực bán 29.7 cũng dẽo kinh ... phang tới tấp , nhưng múc cũng tấp tới :D Quánh vầy là ép tâm lí thằng cầm hàng + cầm tiền :D
Cầm hàng yếu trym là mất hàng ... cầm tiền phi vô là phải đi cùng anh T3 :D Nhưng trend chung là tiến về 32-33 nên sẽ kéo lên cuối phiên ... volume cũng chuẩn nữa > 1trieu cổ :D

Last edited:
Nhờ chart nó xác minh cho. Bao giờ tạo đáy theo W thành công thì có cơ sở, giờ thì chưa nên có miếng nào bỏ vào miệng ngay như bác Tí là chuẩn.
Em không biết thế nào là tạo đáy W thành công?

Em không biết thế nào là tạo đáy W thành công?
Giở cái chart theo tuần ra, khi nạo nó tạo đáy thành công là biết liền: ví dụ mô hình 2 đáy, 3 đáy...v...v nhiều lắm, sao viết hết được. Cơ bản là tư duy suy nghĩ như thế.

• Like
Reactions: TTN
E hỏi sâu tí ... là lâu nay GIL đang làm ăn tốt dần đều la do các player chưa vào việt nam ?? Dài hạn của bác là khoảng bao lâu ??
Vì e thấy 1 doanh nghiệp mà nó tăng trưởng được trong hoàn cảnh từ 2007 đến giờ thì không thường tí nào , Nó phải có thế mạnh mà thằng khác không có ... E thấy GIL hay nói đến sự phức tạp của sản xuất balo , các đối tác của GIL cũng to vãi , chưa kể làn sóng bài China toàn cầu nên nó có thế mạnh đặc biệt trong nghành:D
Đồng ý ở khía cạnh tăng trưởng của GIL. Thời gian như nào thì em bó tay. Ngoài vùng hiểu biết của em rồi.
Về cái RCEP thì đương nhiên tay to là khựa phải lo rào sân nhà trước khi Sam quay sang. Mà chuẩn của khựa bác cũng biết rồi, chả hay gì cho lắm. Bác có thấy Nhật lùn sồn sồn như thế nào khi Trump tuyên bố sẽ chặn TPP.
GIL của bác toàn xuất hàng đi Mỹ, Âu. Bây giờ thế trận hai phe thì thằng bé bé mưu sinh tăng độ khó lên rồi.
Vài dòng vĩ mô hóng bác chém tiếp cho em nở não ra ạ @Wings

Đồng ý ở khía cạnh tăng trưởng của GIL. Thời gian như nào thì em bó tay. Ngoài vùng hiểu biết của em rồi.
Về cái RCEP thì đương nhiên tay to là khựa phải lo rào sân nhà trước khi Sam quay sang. Mà chuẩn của khựa bác cũng biết rồi, chả hay gì cho lắm. Bác có thấy Nhật lùn sồn sồn như thế nào khi Trump tuyên bố sẽ chặn TPP.
GIL của bác toàn xuất hàng đi Mỹ, Âu. Bây giờ thế trận hai phe thì thằng bé bé mưu sinh tăng độ khó lên rồi.
Vài dòng vĩ mô hóng bác chém tiếp cho em nở não ra ạ @Wings
E chưa nghiên cưu sâu cái RCEP gì đâu ... nhưng e tin ở số liệu KQKD của GIL , ngay cả việc Trump lên e nghỉ sẽ thực dụng hơn ... theo e thằng China mới là thằng mệt nhất vì nó bị cả thế giới ghét , ngay cả bọn châu á như Hàn -nhật cũng bắt đầu muốn chuyễn khỏi china dù theo e là China làm rẻ hơn VIệt nam ... Thế giới sẽ tự cân bằng , không phải cứ rẻ nhất là sẽ ngon... Với TT gia công thì e thấy triển vọng cho bọn đông nam á dù k rẻ hơn china :D

mấy tuần nữa chờ hot boy DN post nốt chạt Long lợn trừ tà Thảo tiễn của @Kỷ Sửu là trọn vẹn :24:
mình đã làm bài tập case HPG với HSG kỹ lắm rồi, nên ko mua lại Long Lợn để đi tìm cơ hội khác.
nay thấy e nó đc các NĐT tiếp tục yêu mến, bỏ tiền ra chăm nếu giá vượt qua giá Bán cao nhất của mình (46.5) thì cũng coi như là mình không có nhìn ra cửa hưởng sướng thôi.

mình đã làm bài tập case HPG với HSG kỹ lắm rồi, nên ko mua lại Long Lợn để đi tìm cơ hội khác.
nay thấy e nó đc các NĐT tiếp tục yêu mến, bỏ tiền ra chăm nếu giá vượt qua giá Bán cao nhất của mình (46.5) thì cũng coi như là mình không có nhìn ra cửa hưởng sướng thôi.
Chi nhìn quá khứ làm gì ... chị mà mua 39 thì giờ nó lên 46.5 lại sướng lần nữa :D
Quan tâm gì chuyện quá khứ bán 46.5 :D

Mỗi người 1 kiểu cô ơi thế mới là TT, cứ nav tăng là được :21:

Status
Not open for further replies.
Back