Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
@Kỷ Sửu :năm nay là năm tốt nhất với anh,cho đến 4 năm sau.
Nên anh lên plan như đã nói trên.
Đã nhờ bác @xBuu xem giúp rồi,plan trên là sự chọn lựa tối ưu cho cá nhân anh.
Còn câu "Tiền hung hậu cát"là anh tự chế cho anh khi anh phải cắt C32.
TT nói riêng và nền kt nói chung vẫn"TIỀN CÁT HẬU HUNG"
Cảm ơn em đã xem quẻ giúp anh.
@Kỷ Sửu :anh cut loss C32 vừa xong.
Năm nay dự TIỀN CÁT HẬU HUNG
Mình thì ngược lại,:( TIỀNHUNGHẬUCÁT.:1:
Hôm nay mình chính thức rời sòng CK,
Ôm USD theo cách 10:90,khi Ux đạt 105 mình sẽ bán U chuyển sang GBP.
Tập trung kinh doanh ngành chính,tích trữ tiền mặt=GBP chờ cơ hội...
G/T&G/L!

Đầu năm được lộc PNJ, hy vọng cửa long lanh như vàng 9999 :3D_55:
Bác có đọc được BCTC hàng tồn kho và giá hàng tồn là bao nhiêu ko?
P/S:Do từ trc có lưu ý là nó liên quan tới TPB-ĐA,nên koxem xét,nhưng Vàng đang lên bác xem thử ý trên của mình xem sao?

Bác có đọc được BCTC hàng tồn kho và giá hàng tồn là bao nhiêu ko?
P/S:Do từ trc có lưu ý là nó liên quan tới TPB-ĐA,nên koxem xét,nhưng Vàng đang lên bác xem thử ý trên của mình xem sao?
theo BCĐKT năm q3 năm 2016 hàng tồn kho tăng 1,5 lần so với 2014 bắt đầu từ năm 2015 anh à, và cái em quan tâm là yếu tố sau
http://images1.cafef.vn/download/190117/pnj-thong-cao-bao-chi-ket-qua-kinh-doanh-nam-2016.pdf

@Kỷ Sửu :năm nay là năm tốt nhất với anh,cho đến 4 năm sau.
Nên anh lên plan như đã nói trên.
Đã nhờ bác @xBuu xem giúp rồi,plan trên là sự chọn lựa tối ưu cho cá nhân anh.
Còn câu "Tiền hung hậu cát"là anh tự chế cho anh khi anh phải cắt C32.
TT nói riêng và nền kt nói chung vẫn"TIỀN CÁT HẬU HUNG"
Cảm ơn em đã xem quẻ giúp anh.
Tử vi thiên về Thiên mệnh, cách bày bố sao theo nhóm sao Bắc đẩu đã thể hiện phần nào ý đồ của tác giả. Vận hành thuận lợi chắc rồi. :113:
Nhưng... đó là xét về yếu tố Thiên, mà yếu tố này em chỉ chấm 2/10 (địa 3/10, nhân 5/10). Thiên thuận mà không biết cách nắm bắt, thì cơ hội trôi tụt qua như thường.
Ps: Thiên là may mắn, địa là môi trường tương tác, nhân là cách tư duy và hành động của con người. Theo đó, chỉ cần tư duy và hành động đúng, chọn lựa môi trường tương tác phù hợp... thì chưa cần đến Thiên Thời (gặp may). Ví dụ: Năm nay số anh gặp may, nhưng anh lại lựa chọn môi trường không phù hợp (như Fx chẳng hạn), tư duy và hành động cô độc thì... ngại Thiên sẽ bị trôi tụt qua như thường. Còn như, anh lựa chọn môi trường anh hiểu nhất (như Kinh doanh chẳng hạn), tư duy và hành động theo tinh thần lắng nghe và hợp tác với bạn bè thì... muốn đen cũng khó.
Vài lời tản mạn đầu năm... không hợp xin cứ cho qua!!! :1:

Tử vi thiên về Thiên mệnh, cách bày bố sao theo nhóm sao Bắc đẩu đã thể hiện phần nào ý đồ của tác giả. Vận hành thuận lợi chắc rồi. :113:
Nhưng... đó là xét về yếu tố Thiên, mà yếu tố này em chỉ chấm 2/10 (địa 3/10, nhân 5/10). Thiên thuận mà không biết cách nắm bắt, thì cơ hội trôi tụt qua như thường.
Ps: Thiên là may mắn, địa là môi trường tương tác, nhân là cách tư duy và hành động của con người. Theo đó, chỉ cần tư duy và hành động đúng, chọn lựa môi trường tương tác phù hợp... thì chưa cần đến Thiên Thời (gặp may). Ví dụ: Năm nay số anh gặp may, nhưng anh lại lựa chọn môi trường không phù hợp (như Fx chẳng hạn), tư duy và hành động cô độc thì... ngại Thiên sẽ bị trôi tụt qua như thường. Còn như, anh lựa chọn môi trường anh hiểu nhất (như Kinh doanh chẳng hạn), tư duy và hành động theo tinh thần lắng nghe và hợp tác với bạn bè thì... muốn đen cũng khó.
Tks em,anh hiểu ý em rồi,nhưng plan anh cụ thể thế này em:
1/Nhận định cá nhân anh:TTCK đang vùng đỉnh.Sẽ có đợt phá giá trong Q1(còn 2 tháng).LS sẽ tăng,BĐS sẽ khó khăn.
-Hành động:bán cp,rút riền về mua U =cách 10:90 sẽ giữ lâu khi nào Ux đạt 105 sẽ chuyển sang GBP để pp cũ nhằm trữ tiền mặt.
-Đẩy mạnh kinh doanh ngành chính,=mọi cách thu càng nhiều=pp nào đó để dành tiền trả vào khoảnh vay 90%VND để mua GBP trên.
=>Đến gần cuối năm,và có thể sang năm sau sẽ có CƠ HỘI...

Như anh hiểu thì cứ vặn răng khách hàng thật lực, đã có thiên thời lại có khách hàng hợp tác và có tay nghề của mình, là sẽ khấm khá...

Tuy nhiên cách hiểu này có thể hơi gian ác...

Như anh hiểu thì cứ vặn răng khách hàng thật lực, đã có thiên thời lại có khách hàng hợp tác và có tay nghề của mình, là sẽ khấm khá...

Em là bác sĩ mà anh,và là tay chơi chứng phũ,sao anh lại hiểu như thế!

HPG :))
Tổng doanh thu đạt 34.000 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 6.600 tỷ đồng, tăng tương ứng tăng 34% và 89% so với 2015. Đây là năm đạt doanh thu và lợi nhuận kỷ lục của HPG kể từ khi thành lập.

@Kỷ Sửu :anh cut loss C32 vừa xong.
Năm nay dự TIỀN CÁT HẬU HUNG
Mình thì ngược lại,:( TIỀNHUNGHẬUCÁT.:1:
Hôm nay mình chính thức rời sòng CK,
Ôm USD theo cách 10:90,khi Ux đạt 105 mình sẽ bán U chuyển sang GBP.
Tập trung kinh doanh ngành chính,tích trữ tiền mặt=GBP chờ cơ hội...
G/T&G/L!
A phân tích khá chuẩn. Nhưng nhìu khi cần ăn non đứng dậy thôi. Ko tham hơn lái được. E thấy a có nhiều cơ hội đứng dậy cầm quà đi về nhưng không thấy a rút lui

A phân tích khá chuẩn. Nhưng nhìu khi cần ăn non đứng dậy thôi. Ko tham hơn lái được. E thấy a có nhiều cơ hội đứng dậy cầm quà đi về nhưng không thấy a rút lui
Nói thế này là vuốt ve lòng tự ái cho nhau thôi. Case C32 @HOANGLINH bị sai ngay từ đầu, và nói thật nó không phù hợp với cách chơi của bác ấy. Gần như không có cơ hội nào cho bác ấy TP trừ khi bác ấy thừa nhận mình sai và may mắn bán ở 50.x-51 chứ không ai mua 50 để kỳ vọng bán 51 cả.
Có phân tích TA, FA trời bể gì thì cũng có xác suất sai tương đối, sai thì chấp nhận mất tiền rồi tìm cơ hội khác thế thôi. Như đợt rồi mình mất tiền cũng là do mình sai chứ không phải do thị trường xấu, như GIL nó không lỗ quý 4 mà vẫn tiếp tục tăng trưởng mình đã không từ lãi 65 triệu thành lỗ 5 triệu, SRC không dùng tiền đó để chia cho cán bộ nhân viên và làm vớ vẩn đến 250 tỷ thì mình cũng không từ lãi 310 triệu còn 100 triệu....Không phải đổ lỗi cho DN mà lỗi do mình chưa hiểu rõ về DN, không cập nhật chính xác, kịp thời tình hình hoạt động của nó.
Nói thị trường đạt đỉnh theo kiểu sẽ dắt tay nhau lao dốc thì phải trả lời hết những câu hỏi rằng DN còn có tiềm năng tăng trưởng hay không? Có còn nhiều cổ phiếu giao dịch dưới mức tài sản ròng hay không? P/E đã quá cao chưa?vân vân và vân vân...Nếu chỉ vì lo sợ vu vơ thì lại bỏ mất cơ hội và sẽ có xác suất cao là sai tiếp.

Em ủng hộ hai tay cái Plan mở rộng kinh doanh chính của Anh. Còn lại em chỉ dừng ở mức quan sát để học hỏi, lý do vì sao em ko bet USD theo Anh cũng đã nêu rõ rồi ạ!
Về phần giữ tiền, xuất hiện một vài cổ phiếu hội đủ 4 phương diện T-F-P-HA, chỉ cần bám sát và bet full margin khi thuận lợi là ổn. Vượt ls NH là chuyện không khó... em nghĩ vậy và đang làm như vậy!
Ps: Xin phép không nêu rõ 3 chữ cái, em tôn trọng sự khác biệt của từng người trên phố rùm. Thks anh!
Tks em,anh hiểu ý em rồi,nhưng plan anh cụ thể thế này em:
1/Nhận định cá nhân anh:TTCK đang vùng đỉnh.Sẽ có đợt phá giá trong Q1(còn 2 tháng).LS sẽ tăng,BĐS sẽ khó khăn.
-Hành động:bán cp,rút riền về mua U =cách 10:90 sẽ giữ lâu khi nào Ux đạt 105 sẽ chuyển sang GBP để pp cũ nhằm trữ tiền mặt.
-Đẩy mạnh kinh doanh ngành chính,=mọi cách thu càng nhiều=pp nào đó để dành tiền trả vào khoảnh vay 90%VND để mua GBP trên.
=>Đến gần cuối năm,và có thể sang năm sau sẽ có CƠ HỘI...

Cờ huynh nói về cổ phiếu hoặc viết văn học lãng mạn kèm trào phúng, em thích hơn... là anh viết về Thiên Địa Nhân...
Idol của lòng em, dù dạo này ít có thời gian chém ró phố rum, nhưng em vẫn bám sát từng bài pọt của anh như thường lệ...
Thks Idol!

Nói thế này là vuốt ve lòng tự ái cho nhau thôi. Case C32 @HOANGLINH bị sai ngay từ đầu, và nói thật nó không phù hợp với cách chơi của bác ấy. Gần như không có cơ hội nào cho bác ấy TP trừ khi bác ấy thừa nhận mình sai và may mắn bán ở 50.x-51 chứ không ai mua 50 để kỳ vọng bán 51 cả.
Có phân tích TA, FA trời bể gì thì cũng có xác suất sai tương đối, sai thì chấp nhận mất tiền rồi tìm cơ hội khác thế thôi. Như đợt rồi mình mất tiền cũng là do mình sai chứ không phải do thị trường xấu, như GIL nó không lỗ quý 4 mà vẫn tiếp tục tăng trưởng mình đã không từ lãi 65 triệu thành lỗ 5 triệu, SRC không dùng tiền đó để chia cho cán bộ nhân viên và làm vớ vẩn đến 250 tỷ thì mình cũng không từ lãi 310 triệu còn 100 triệu....Không phải đổ lỗi cho DN mà lỗi do mình chưa hiểu rõ về DN, không cập nhật chính xác, kịp thời tình hình hoạt động của nó.
Nói thị trường đạt đỉnh theo kiểu sẽ dắt tay nhau lao dốc thì phải trả lời hết những câu hỏi rằng DN còn có tiềm năng tăng trưởng hay không? Có còn nhiều cổ phiếu giao dịch dưới mức tài sản ròng hay không? P/E đã quá cao chưa?vân vân và vân vân...Nếu chỉ vì lo sợ vu vơ thì lại bỏ mất cơ hội và sẽ có xác suất cao là sai tiếp.
:3D_32:case c32 e cũng vào sai từ đầu mà... nhưng e vẫn thoát và có quà mang về đó thôi

Anh chị cho May hỏi về chart MWG và VNM, thuần TA. Một bạn BO khỏi đỉnh, một bạn BO khỏi trend giảm. Nên mua bạn nào?
Câu hỏi chỉ nhằm mục đích học hỏi thêm về TA, không mua bán.
Cảm ơn các anh chị chỉ bảo.

Cảm ơn chị đã chia sẻ.
Có thể em đang bị"cháy tư duy"do cách đánh nhanh quá,và một khi CP ko theo ý mình.
Em tham chiến tiếp thôi,sau 1 đêm ngon giấc...haha.
Tks chị nhiều.
P/S:Y chang @dash177 nói:anh ấy thay đổi sau 1 nốt nhạc...:)

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back