Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Hôm nọ được một bác bên tài chính cho hay Các Cụ tiền nhiệm xài thâm ngân khố của 5 năm (nghĩa là năm nào cũng có kế hoạch của năm ấy, mỗi năm thu chi bao nhiêu, nhất là các khoảng chi). Nghe đâu đã lấy cả tiền của 5 năm sau ra dùng xong!
Đến được tai dân đen như em thì chắc khối người cũng biết, cho nên em nghĩ mới có cơ sở cho cái tin đồn đổi tiền.
Về cơ bản, em nghĩ đổi tiền là tin vịt thôi.
Cần gì các bác làm to. Để mấy hôm nữa gặp con bé ở Vụ Ngân Sách nhà nước hỏi là ra ngay thôi.

Em không đồng ý với anh. CTD có ngày nay là nhờ nhiều vào các công trình của anh Vượng. ROS thi công cho các công trình của FLC cũng nhiều lắm chứ. Thích lợi nhuận bao nhiêu mà chẳng được. Mà các cơ quan đi nghĩ dưỡng họp hành cũng hay lựa chọn địa điểm của FLC lắm nhé. Cho nên vấn đề là ở lòng tin thôi.
SSC tổ chức 20 năm chứng khoán ở FLC sầm sơn

OK. 100.000 TL4 giá bq 9.455
Em có thể đợi rất lâu và sẽ bù đủ cho định mức 50%/năm.
TTN ơi, cái chết vì tự ái nó thê thảm lắm đấy !
Anh Tý có biết 74.000 m2 đất ở quận 9 và vị trí đấy giá bao nhiêu không?
Công ty vẫn làm ăn có lãi để trả cổ tức hàng năm nữa nhé.
Xét về đẳng cấp thì khó ai bằng nổi Newton.
Còn trong cái trò này thì Soros lại chẳng có mấy miếng giấy lận lưng.
Mình chỉ có mấy ý muốn chia sẻ thôi, không phải bàn cãi đúng sai đâu nhé.
Anh Tý, bạn bè em toàn dân Tài chính đẳng cấp cả anh ạ. Em cũng không phải tay mơ và càng không bao giờ sử dụng đồng tiền chỉ để ve vuốt lòng tự trọng.

http://vietcurrency.vn/threads/binh-luan-giao-dich-hang-ngay-2016-cuoc-chien-tiep-dien.1117/page-653

Toẹt vời... Bây giờ iêm với Thầy bet xem nó còn tăng được bao nhiêu phiên nữa thì tèo (20% trở lên từ đỉnh thì mới tính là tèo)? Chỉ dùng Huyền Học để mò thôi, vứt hết TA & TA, thầy có hứng thú không ạ? :21:
Dùng lý số để luận thì xác định xu hướng trung, dài hạn sẽ chuẩn hơn. Vd như vụ mặt trăng lớn nhất 99 năm vừa qua thì tiền gián tiếp sẽ đc bơm, giá hàng hoá tăng. Sang 2017 thì tầm tháng 11 có vụ nhật thực tại Mỹ lớn nhất , hình như 48 bang nhìn thấy nên Trump sẽ toi, tiền bị rút mạnh.
Rủi ro của sen là đổi lô gô hoặc đổi trụ sở.

Hơ hơ, tư duy thay đổi rồi à, dám so ROS với CTD :10:
Thế FA gộc định giá trị của ROS và CTD là bao nhiêu nào để anh em còn biết đường :21:
Báo lãi cả cục tướng như TTH mà không thổi được giá là phải buông. Không biết còn lỗ lũy kế đề bù trừ không chứ quý 4 mà không lỗ nộp thuế ốm đòn.
Anh làm tốt, tăng trưởng nhanh,OK nhưng phải trả cố tức/ thị giá cho em cao hơn lãi ngân hàng em mới vui. Không làm được như vậy em chưa tin :10:

Báo lãi cả cục tướng như TTH mà không thổi được giá là phải buông. Không biết còn lỗ lũy kế đề bù trừ không chứ quý 4 mà không lỗ nộp thuế ốm đòn.
Anh làm tốt, tăng trưởng nhanh,OK nhưng phải trả cố tức/ thị giá cho em cao hơn lãi ngân hàng em mới vui. Không làm được như vậy em chưa tin :10:
Múc ngay GIL cho e ... giá 52, eps 8.5k , cổ tức 50% cash :D Chưa kể kì vọng tăng lên 80 , rủi ro giảm về 45 :D cân reward > risk :D

He he, BCs mà lại có giá rẻ rúng thế thì đợi khi nào TT sập như 2007-2008 mới có nhé. Mà hồi ấy thì những BCs đích thực như VNM, BMP cũng không về mức ấy khi LS là > 14% năm :21:

Dùng lý số để luận thì xác định xu hướng trung, dài hạn sẽ chuẩn hơn. Vd như vụ mặt trăng lớn nhất 99 năm vừa qua thì tiền gián tiếp sẽ đc bơm, giá hàng hoá tăng. Sang 2017 thì tầm tháng 11 có vụ nhật thực tại Mỹ lớn nhất , hình như 48 bang nhìn thấy nên Trump sẽ toi, tiền bị rút mạnh.
Thái Ất kể năm, quan sát tinh tượng để đoán việc... Có thể xác định vị trí Thất tinh, chả cần kính viễn vọng... Kung fu này em mới biết có 1 người bên TVLS dùng hiệu quả... Thks Thầy triển chiêu... :thankyou:

Em hệ Thổ, đầu tư cp Thép có hợp ko anh :cute_smiley83:

Biết được mình đã nhồi :D ... tính toán reward vs risk thì quá thơm cho ngắn hạn 1-3 tháng :D Rồi sẽ đến lúc nó bật dậy như VHC ... hàng cơ bản muốn ăn phải nằm hold :D
Vùng này gom cũng đc anh nhỉ, về 48 múc tiếp :1:

Status
Not open for further replies.
Back