Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Khổ lắm, anh em đều hiểu mà.. ý bon nói ruồi muỗi bay lên khi có bão. Hiiiii. Hiện tai TT giai đoạn này có phần khác lúc trước bonbon ạ. Cú quan sát thôi...... đến thì vui của đến. Đi vui việc của đi. Chỉ còn ta với hiện tại.... dzi là đủ.
Khỏe ha! We...come.
okie, mình hỉu mà. :)

• Like
Reactions: Son
Em cũng thuộc phe bảo thủ mà. Nhưng xét theo tiêu chí kiếm tiền trên TTCK thì phải thành thật thừa nhận chúng ta đã sai khi bỏ lỡ 1 cơ hội kiếm tiền dễ dàng đến như vậy.
Khả năng chơi linh hoạt với nhiều loại cp rất khó không dễ nhiều người TA giỏi có nhìn thấy cơ hội từ các cp đó nhưng không muốn đánh đổi nguyên tắc, thói quen và phong cách chơi chị ah!

hì..sogi cho phép nhìu chiện tí
mình nghĩ thiền ko là phép tu mong ngộ thoát khỏi luân hồi, ai mong như vậy là chưa đúng và chưa đầy đủ, vì thiền ko giải thoát dc luân hồi.
thiền để thấy, thấy cái thực thể. khi thấy dc thực thể thì ko tạo nhân nữa, quả sẽ tự hóa, nghiệp sẽ tự hóa, hữu thể dần chuyển biến, thực thể vẫn tồn tại và luân chuyển thể thức khác....
:21: Lâu lắm mới thấy cụ nổi!

Last edited:
:21: Lâu lắm mới thấy cụ nổi!
OK không là phép tu, thì câu hỏi lúc này sẽ là sau khi hành cái việc để "thấy cái thực thể. khi thấy dc thực thể thì ko tạo nhân nữa, quả sẽ tự hóa, nghiệp sẽ tự hóa, hữu thể dần chuyển biến, thực thể vẫn tồn tại và luân chuyển thể thức khác...." mà sau khi Thiền xong lại luận cổ phiếu cờ bạc lên xuống thì có mâu thuẫn không ợ...:1:
ko, vì con ng ta có ai muốn giải thoát đâu, haha...
phẻ hôn?

vì thế đừng nghĩ, con ng ta thiền, thiền sâu là hết ham. thiền xong, hừng hực rừng rực ấy chứ :)))
:21: tách bạch được thế thì tuyệt, chọn cổ phiếu là chọn cổ phiếu, Thiền là thiền, có link với nhau thì để tự nhiên, đã nhờ cái này để có cái kia, thể nào cũng nhờ cái này mất cái kia mới tẩu hỏa không đổ tại gì dc.

vì thế đừng nghĩ, con ng ta thiền, thiền sâu là hết ham. thiền xong, hừng hực rừng rực ấy chứ :)))
Thế hôm nào thử thiền khg quá sâu xem nó thía nào. :106:
:21::21::21:
.... có vài ông bạn tập sơ thiền. Song sau đó ông nào cũng bay thẳng vào chùa bon a. Lầm sao giờ?... hi

Thiền song mà hừng hực là sai rồi. Do trong lúc thiền bị nhiễu loạn tâm ....ý phóng đi ngao du khắp nơi, khi tỉnh thiền nên bị vậy. Đây là nguồn cơn của nhập ma, ma chướng...

Thiền song mà hừng hực là sai rồi. Do trong lúc thiền bị nhiễu loạn tâm ....ý phóng đi ngao du khắp nơi, khi tỉnh thiền nên bị vậy. Đây là nguồn cơn của nhập ma, ma chướng...
lúc đầu trong thiền thì lửa tăng dần, sau thiền thì lòng phơi phới, ham muốn đâu có mất đi đâu, thiền sâu thì lửa cuộn thành 1, ....nhưng thiền theo cách này là thiền hữu sắc vì vậy ham muốn càng tăng

Khả năng chơi linh hoạt với nhiều loại cp rất khó không dễ nhiều người TA giỏi có nhìn thấy cơ hội từ các cp đó nhưng không muốn đánh đổi nguyên tắc, thói quen và phong cách chơi chị ah!
Mình đùa hơi quá đà thôi. Như mình đã giải thích với anh @chim_non rồi, nếu chỉ xét thuần túy ở khía cạnh kiếm tiền thì là thế.
Nhưng thật sự thì tiền cũng không có ý nghĩa nhiều nếu chúng ta vẫn có đủ cơm ăn, áo mặc, có nhà ở và được học hành hay được làm công việc mình yêu thích.
" Đôi khi không đạt được 1 điều gì đó lại là may mắn tuyệt vời"
dieu%20ta%20khong%20dat%20duoc%20doi%20khi%20lai%20la%20may%20man%20tuyet%20voi.jpg

Cặp đường đang bị ảnh hưởng bởi việc cắt MG từ các Cty CK.
Còn TT chung theo em đã khá nặng, cần rũ bỏ một thời gian để lấy lại động lực.
Báo cáo KQKD cũng đã phản ánh gần hết, khoảng trống thông tin đang đến.
Dĩ dật đãi lao thôi :1:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back