Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Con đào hầm lái đểu vãi... ko xử lý nhanh thì từ lãi sang lỗ một đống roài... cũng đã tiễn chân mấy a bụng phệ khác...
Giờ e chỉ gửi gắm liềm tin vào 3 ca lưu truyền nhiều tiếng xấu nhất trên tt: Sang ca - Quýt ca - Đức ca :))
Đây là cái tát vào mặt phe bảo thủ, những kẻ bị cột chặt vào định kiến, vào kinh nghiệm, những kẻ luôn phân biệt rạch ròi tốt xấu, đạo đức và phi đạo đức :21:

Thiền thì kg nói chuyện tương lai. Hiiii. Hết thì biết là hết thế cho khỏi phóng chiếu. Hiii

Xong nhiệm vụ với thiên hạ. Lại đi thiền thôi. Ở lại không khéo lại bảo lùa gà giống f319 thì mệt.
Hiiiii.
G/L to all mem.
" Đời người chi khác lá thu.
Sanh già. Bệnh chết. Âm u làm gì.
Cuộc đời luôn hãy mỉm cười.
Sáng bình minh đến, tối vời trăng thu".
..... khà..... khà.
đâu có, mình đang nhớ lại quá khứ đấy chớ, mình cũng ko bình TT hiện tại :)

Đây là cái tát vào mặt phe bảo thủ, những kẻ bị cột chặt vào định kiến, vào kinh nghiệm, những kẻ luôn phân biệt rạch ròi tốt xấu, đạo đức và phi đạo đức :21:
Chị tay to lại nặng lời và nâng cao quan điểm rồi, dân đạo Hồi không ăn thịt lợn, dân Ấn độ không xơi thịt bò, dân tây lông không chén thịt cầy... chẳng ai bẩu 3 loại thịt ấy không bổ dưỡng cả. Tùy khẩu vị thôi :21:

Thầy giống @lionking, chỉ chơi được hàng nóng thôi. Cứ lúc nào nổi máu "đầu tư" chơi hàng "cơ bản", "con nhà lành" là lên bờ xuống ruộng ngay :21:
Chuẩn như cụ Duẩn anh... cứ bỏ sở trường dây vào sở đoản là ko lành tẹo nào, e được mỗi cái ngửi mùi tanh tanh là dứt tình ko lưu luyến :)

Chị tay to lại nặng lời và nâng cao quan điểm rồi, dân đạo Hồi không ăn thịt lợn, dân Ấn độ không xơi thịt bò, dân tây lông không chén thịt cầy... chẳng ai bẩu 3 loại thịt ấy không bổ dưỡng cả. Tùy khẩu vị thôi :21:
Em cũng thuộc phe bảo thủ mà. Nhưng xét theo tiêu chí kiếm tiền trên TTCK thì phải thành thật thừa nhận chúng ta đã sai khi bỏ lỡ 1 cơ hội kiếm tiền dễ dàng đến như vậy.

đâu có, mình đang nhớ lại quá khứ đấy chớ, mình cũng ko bình TT hiện tại :)
Quá khứ thì để nó ngủ yên. Hiiii. Buông xả.
Chúng ta đang hiện hữu thì hiện tại. Bonbon còn nhớ đường về thăm VC là quý rồi. Chứ sợ nhất là mơ theo trăng và vơ vẩn cùng sao thì ... ơ...hờ....
.....

Quá khứ thì để nó ngủ yên. Hiiii. Buông xả.
Chúng ta đang hiện hữu thì hiện tại.
.....
quá khứ tạo ra qui luật , hình thành thói quen ảnh hưởng đến hiện tại và làm khó tương lai :D
ps: mình cũng ko có any bình và idea gì về TT hiện tại. chỉ là đọc dc post của bác nêu lên 1 hiện tượng đang diễn ra của TT hiện tại làm mình nhớ đến những quotes đó thôi

quá khứ tạo ra qui luật , hình thành thói quen ảnh hưởng đến hiện tại và làm khó tương lai :D
ps: mình cũng ko có any bình và idea gì về TT hiện tại. chỉ là đọc dc post của bác nêu lên 1 hiện tượng đang diễn ra của TT hiện tại làm mình nhớ đến những quotes đó thôi
Còn rất nhiều cổ phiếu được định giá rẻ mạt ở góc độ tài sản và tiềm năng. Chỉ là không hiểu nó đã tương xứng với phẩm giá của người Việt mà cụ thể ở đây là các lãnh đạo công ty chưa thôi :21:

Còn rất nhiều cổ phiếu được định giá rẻ mạt ở góc độ tài sản và tiềm năng. Chỉ là không hiểu nó đã tương xứng với phẩm giá của người Việt mà cụ thể ở đây là các lãnh đạo công ty chưa thôi :21:
nhất trí: cho mình 1 vài con cụ thể ?
:)))))

Khổ lắm, anh em đều hiểu mà.. ý bon nói ruồi muỗi bay lên khi có bão. Hiiiii. Hiện tai TT giai đoạn này có phần khác lúc trước bonbon ạ. Cú quan sát thôi...... đến thì vui của đến. Đi vui việc của đi. Chỉ còn ta với hiện tại.... dzi là đủ.
Khỏe ha! We...come.

OGC nhắc lần 2 và khg nói nữa. Xanh nhẹ kg mua trần mới lại tiêc..... hiii
BB.
Vừa nãy ngó bảng thấy CE ới luôn Cu lì, giờ đọc lại hóa ra Thầy nhắc ở trên rồi :4:
PS: Vẫn còn 3 con lỗ nhẹ, khi nào lãi thì khai báo, còn không là cut trong im lặng :24:

Có chút mơ hồ quá nhờ thầy chỉ giáo, Thiền là phép tu mong ngộ thoát khỏi luân hồi, mà sau khi Thiền xong lại luận cổ phiếu cờ bạc lên xuống thì có mâu thuẫn không ợ...:1:
hì..sogi cho phép nhìu chiện tí
mình nghĩ thiền ko là phép tu mong ngộ thoát khỏi luân hồi, ai mong như vậy là chưa đúng và chưa đầy đủ, vì thiền ko giải thoát dc luân hồi.
thiền để thấy, thấy cái thực thể. khi thấy dc thực thể thì ko tạo nhân nữa, quả sẽ tự hóa, nghiệp sẽ tự hóa, hữu thể dần chuyển biến, thực thể vẫn tồn tại và luân chuyển thể thức khác....

Status
Not open for further replies.
Back