Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Đến khi nào các thầy chịu thừa nhận, thành tựu nào đó mà chúng ta đạt được chủ yếu là do may mắn thì lúc ấy mới thôi ngạo mạn, thôi cái ý muốn giáo dục người khác để được thành công như mình :10:
Nói như vậy cũng không có nghĩa là thế thì chúng ta không cần làm gì cả, chỉ trông chờ vào may mắn thôi.
Thực tế thì tất cả chúng ta đều bị điều kiện hóa do vậy cũng vẫn sẽ hành xử như là chúng ta đang làm thế thôi.
Chị ơi, khi chúng ta có tuổi, ai rồi cũng sẽ học được chữ "nhẫn" và "buông bỏ".
Tham gia vào 1 diễn đàn hay 1 xã hội thu nhỏ mà ai cũng trái chiều với mình là may mắn cho mình. Thật ra khi quyết định trade 1 deal nào đó, mình lúc nào cũng cho là mình đúng, có hỏi ai đi nữa cũng chỉ là để "củng cố thêm niềm tin là mình đúng", đa phần là vậy. Và sau đó thì mình THUA.
Nếu lên 1 diễn đàn mà ai cũng giống mình thì nên nghỉ đọc.
Em đọc 4r này từ lâu lắm, sau một thời gian rất dài chỉ đọc thì lập nick, sau một thời gian rất dài lập nick thì mới post dòng đầu tiên. Chủ yếu chỉ là cần những cái níu tay, ngừng đặt lệnh, dĩ nhiên lâu lâu cũng có nhiều comments làm phì cười phun cafe..
Thật lòng giờ này mà còn 4r như VC thì nên gìn giữ.
Vậy nên hãy đơn giản mọi thứ và hãy enjoy đi Chị! :1:

nhiêu mục đích ạ
Chia sẻ cả cái sướng nữa
Chứ còn chia sẻ kiến thức kinh nghiệm thì chẳng qua là nhân tiện
Bởi vì có phải là thánh nhân đâu mà đặt mục tiêu đời mình là đi cứu vớt nhân loại
Nếu diễn đàn mà không tự do ngôn luận, không bày tỏ quan điểm và không chia sẻ thành công thất bại hay không 1 phút hời hợt thăng hoa
Thì chắc còn độ 10 thánh
Thế bây giờ cứ viết cái gì ra là phải nghĩ... mình đủ khiêm tốn chưa... văn này có giống văn dạy ai không... hình như mình tự sướng... có ai mất lòng không... thì mệt quá, sao phải khổ vậy... nghỉ chơi diễn đàn đi cho xong
Quá hay anh ơi :41::41::41:

vậy là cân bằng đúng không? Khiêm tốn nhưng không tự ti? tự tin nhưng không khoác lác? Mồm khoác lác nhưng ý chân thành?
Bí mật của vũ trụ là sự cân bằng (ý này của nhà vật lý thiên văn Trịnh Xuân Thuận)

mỗi bác một phong cách, kinh nghiệm và cách đánh khác nhau. em thấy học cái hay thôi cũng không hết.
4r thì tôn trọng ý kiến cá nhân, phản biện có dẫn chứng kèm theo tí hài hước cho nhẹ nhõm tinh thần.
các bác đều ôm NAV của cả nhà nên không cần thêm căng thẳng làm gì nữa cho nhọc :1:

Rai có ý tốt, nhưng tự tin vào bản thân quá nên đưa ra những nhận định kiểu đinh đóng cột như vầy:
Vịt chiên, Gái Cần Thơ vùng này không thể nào là đỉnh được. Và Anh Hưng cũng vậy.
Thử một lòng nghe theo nhận định này xem có sure win như nghe CT phím con đề không ?
Đương nhiên có cơ sở để Rai tin là vậy, nhưng cũng có những cơ sở khác để người như mình thấy rằng SSI, VCB đã qua đỉnh ngắn hạn. Vì thế thấy ai nói khác mình mà bảo là chống lại TT thì không nên.
Em thì thấy vcb sẽ đến lúc chạy, nó tích lũy loanh quanh 36-37 cũng lâu lắm rồi, có khi tiếp tục sang 2018 , dù sao cho vô watch lít. :10:

Ngày xưa mình cũng nghĩ như thầy, bây giờ thay đổi chút rồi. Vạn sự tùy duyên, ai hợp cách đánh gì thì cứ thế mà phang, miễn là lãi, có xèng mang về là được. Thế gian không ai giống ai mà, sự đa dạng của tạo hóa cũng rất thú vị đấy chứ :1:.
Võ càng giỏi càng hiền từ, văn càng hay càng đanh thép, chứng càng giỏi càng khiêm nhường. Đây chính là đẳng cấp của anh chimnon ạ .

Chơi chứng là để kiếm tiền và với nhiều người còn là để được thỏa mãn đam mê cờ bạc một cách danh chính ngôn thuận.
Chơi chứng mà quên mất mục tiêu trên thì rõ là đang mải mê chit chat trong room này room kia, chỉ khi ấy người ta mới có động lực để chứng minh những gì mình làm là đúng mà không quan tâm đến chuyện sửa những gì mình làm sai.

Status
Not open for further replies.
Back