Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Em chỉ có ước ao, em chỉ có khát khao... trúng con Lốt... tuần sau, em sẽ dồn hết vào Q ca... nguyện nâng bi anh lên tầm cao mới...
Thôi em off, đi mua Lốt luôn ạ...bye các ace!
thế là quyết dành chọn con trym cho anh Q há há
đấy mới dân đầu tư cứ bảo dân trading tình trạng luôn thay đổi sớm nắng chiều mưa, hay dỗi hờn vu vơ nữa cơ chứ .
:24:
:24:

Hầu hết mọi người đều có tâm lý thế khi chiến thắng chứ chả riêng gì thầy ấy đâu.
Bản thân em nếu không tỉnh táo cũng không phải là ngoại lệ.
Giao lưu trên này mục đích là chia sẻ nhưng hình như từ lâu rồi nó chỉ còn là chỗ tự sướng :21:
Thực ra không nên khắt khe quá. Nghề này nếu có chia sẻ thật thì vẫn nhiều chỗ vấp. Chưa kể trading có nhiều áp lực nên thi thoảng dính vào tính tự sướng cũng là thường thôi chị.
Mỗi người 1 quan điểm, một văn phong và người đọc có thể hiểu theo các cách riêng, ko cần cứng nhắc quá

Hầu hết mọi người đều có tâm lý thế khi chiến thắng chứ chả riêng gì thầy ấy đâu.
Giao lưu trên này mục đích là chia sẻ nhưng hình như từ lâu rồi nó chỉ còn là chỗ tự sướng :21:
Chị đã nhắc, thì em tự nhận là đang nói về mình vậy.
Trên VC, em học chị nhiều nhất, kể cả việc kiểm soát suy nghĩ và lời nói :1:
Còn về trade, BHS là trường hợp thành công nhất của em cho đến giờ, cũng xuất phát từ những nhận định của chị.
1 lời cảm ơn có khi không nói hết :1:

Rai có ý tốt, nhưng tự tin vào bản thân quá nên đưa ra những nhận định kiểu đinh đóng cột như vầy:
Vịt chiên, Gái Cần Thơ vùng này không thể nào là đỉnh được. Và Anh Hưng cũng vậy.
Thử một lòng nghe theo nhận định này xem có sure win như nghe CT phím con đề không ?
Đương nhiên có cơ sở để Rai tin là vậy, nhưng cũng có những cơ sở khác để người như mình thấy rằng SSI, VCB đã qua đỉnh ngắn hạn. Vì thế thấy ai nói khác mình mà bảo là chống lại TT thì không nên.

Không phải là quan điểm (dài hạn), mà là cái nhìn (ngắn hạn).
Bank và CK ở mức giá này, với thực tế giao dịch gần tháng qua thì cửa lên tiếp vẫn nhỏ hơn cửa xuống. "Nhìn" theo tuần, không theo trend nhá.
Em thấy bạn Rai phản hồi lại ý kiến của bác là vì cái post này. Ngắn hạn bác kêu call MG nên anh em thấy không hợp lý lắm cũng đúng vì nhận định của bác mang tính chủ quan. Làm sao kết luận đa phần nhồi MG đợt bắt đáy vừa rồi, trừ phi bác làm to to ở các cty CK.
TiCan said:
Để ý thấy mấy con Bank và CK hôm nay giảm ít quá so với mức tăng hôm qua. Thế thì vẫn còn dư địa nhiều cho cửa giảm. Hàng về lại call tiếp vì khi nó đảo chiều nhiều ông đã nhồi thêm đến hết hạn mức margin, giờ giảm tí là đến giới hạn đỏ ngay.

Thị trường có giảm 10 điểm đâu mà tâm sự mỏng dữ vậy chài hehe. Ai thấy chơi chứng áp lực thì nhín chút thời gian vớ vẩn đi học đàn học hát học nhảy học iu, tập gym, chạy bộ, lắc vòng, lắc mông, phụ nữ có thể live trym fb nói luyên tha luyên thuyên... là đời phơi phới ngay hehe

nhiêu mục đích ạ
Chia sẻ cả cái sướng nữa
Chứ còn chia sẻ kiến thức kinh nghiệm thì chẳng qua là nhân tiện
Bởi vì có phải là thánh nhân đâu mà đặt mục tiêu đời mình là đi cứu vớt nhân loại
Nếu diễn đàn mà không tự do ngôn luận, không bày tỏ quan điểm và không chia sẻ thành công thất bại hay không 1 phút hời hợt thăng hoa
Thì chắc còn độ 10 thánh
Thế bây giờ cứ viết cái gì ra là phải nghĩ... mình đủ khiêm tốn chưa... văn này có giống văn dạy ai không... hình như mình tự sướng... có ai mất lòng không... thì mệt quá, sao phải khổ vậy... nghỉ chơi diễn đàn đi cho xong

Last edited:
Thị trường có giảm 10 điểm đâu mà tâm sự mỏng dữ vậy chài hehe. Ai thấy chơi chứng áp lực thì nhín chút thời gian vớ vẩn đi học đàn học hát học nhảy học iu, tập gym, chạy bộ, lắc vòng, lắc mông, phụ nữ có thể live trym fb nói luyên tha luyên thuyên... là đời phơi phới ngay hehe
Tưởng ai cũng làm được như Thần bò bán hết ở đỉnh bỏ đi phượt, chờ đáy quay về, mua lại?

Rai có ý tốt, nhưng tự tin vào bản thân quá nên đưa ra những nhận định kiểu đinh đóng cột như vầy:
Vịt chiên, Gái Cần Thơ vùng này không thể nào là đỉnh được. Và Anh Hưng cũng vậy.
Thử một lòng nghe theo nhận định này xem có sure win như nghe CT phím con đề không ?
Đương nhiên có cơ sở để Rai tin là vậy, nhưng cũng có những cơ sở khác để người như mình thấy rằng SSI, VCB đã qua đỉnh ngắn hạn. Vì thế thấy ai nói khác mình mà bảo là chống lại TT thì không nên.
Anh ơi ! Oánh Chứng hay Đầu tư Chứng Khoán mà ko có niềm tin tuyệt đối vào bản thân hay tính toán của mình thì có mà "Đẽo Cày Giữa Đường " anh ợ. Đúng con có sữa, Sai con không có cháo mà ăn nên không việc gì phải khiêm nhường khi mình đúng cả.

Anh ơi ! Oánh Chứng hay Đầu tư Chứng Khoán mà ko có niềm tin tuyệt đối vào bản thân hay tính toán của mình thì có mà "Đẽo Cày Giữa Đường " anh ợ. Đúng con có sữa, Sai con không có cháo mà ăn nên không việc gì phải khiêm nhường khi mình đúng cả.

ý là sao?

Nếu không có khiêm nhường, con người chúng ta sẽ ngủ quên trong vinh quang, không biết vươn lên, không tự mình tiến bộ, hoàn thiện bản thân và sẽ trở nên tụt hậu. Thế nhưng vẫn có nhiều người không khiêm nhường, tự cao tự đại, kiêu ngạo và khinh thường người khác. Một số khác lại tự ti, xem nhẹ bản thân mình, rụt rè và nhút nhát. Những con ngưòi như thế sẽ khó thành công trong công việc, không chịu học hỏi. Từ đó để lại những hậu quả rất lớn vốn kiên thức sẽ bị thu hẹp, gây đố kị, mất đoàn kết dẫn đến thất bại.

Xem thêm tại: http://loigiaihay.com/nghi-luan-xa-hoi-ve-duc-tinh-khiem-ton-c30a19790.html#ixzz4o6Ah6qib

Khiêm nhường tốt mà?

Khi enter đặt lệnh mua /bán là niềm tin mình đúng tuyệt đối. Xong deal mới biết sự thật là gì. :1:

Hôm qua đón chờ Q ca ở km 7.2 mà ko ko gặp, nay e chạy lên gặp ảnh km 7.4x, đưa anh 100 củ ảnh rơm rớm nước mắt nói lúc a gặp khó khăn thế này chú vẫn tin tưởng giao tiền anh sẽ không phụ chú đâu, 3 ngày nữa a sẽ đưa cho chú it nhất 115 củ còn a ko đến thì a có chuyện buồn và chú cũng đừng tìm anh nữa... :1:
Chân tình, khúc này hơi khó ăn ngay Thầy ợ... bên Fxx nó đang đăng đàn cái vụ thả rông hơn 80tr cổ...
Muốn thắng kèo này, chỉ còn con đường đánh Lốt...lấy xèng kéo giá phụ Q ca...
Lười úp ảnh quá... Cảm giác dzất lạ, khi lần đầu cầm trên tay vé Lốt, 6 số: 13,17,18,33,37,38... Chiều nhớ xem kết quả, nhóe Thầy!!!!

ý là sao?

Nếu không có khiêm nhường, con người chúng ta sẽ ngủ quên trong vinh quang, không biết vươn lên, không tự mình tiến bộ, hoàn thiện bản thân và sẽ trở nên tụt hậu. Thế nhưng vẫn có nhiều người không khiêm nhường, tự cao tự đại, kiêu ngạo và khinh thường người khác. Một số khác lại tự ti, xem nhẹ bản thân mình, rụt rè và nhút nhát. Những con ngưòi như thế sẽ khó thành công trong công việc, không chịu học hỏi. Từ đó để lại những hậu quả rất lớn vốn kiên thức sẽ bị thu hẹp, gây đố kị, mất đoàn kết dẫn đến thất bại.

Xem thêm tại: http://loigiaihay.com/nghi-luan-xa-hoi-ve-duc-tinh-khiem-ton-c30a19790.html#ixzz4o6Ah6qib

Khiêm nhường tốt mà?
Cái gì nhiều quá hay ít quá đều không tốt anh ợ. Em mà đúng thì chém tung trời, sai khóc thảm thương luôn í.

Status
Not open for further replies.
Back