Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Bác đã thay đổi quan điểm chưa?:1:
Vịt chiên, Gái Cần Thơ vùng này không thể nào là đỉnh được. Và Anh Hưng cũng vậy.
Vấn đề là, chỉ số và giá rổ từng cổ hiện giờ không nhất thiết chung đường.
Uptrend lành mạnh nó thế :1:
style của a Tí khác của bác ạ
anh í hợp hàng nóng, MG tối đa mua cp nào là chạy là mút chỉ ngay T+3 sút hoặc cắt ạ. Oánh 10 game tỷ lệ thắng > thua là đc ạ, Năm nay anh í đang son lắm kỳ trước case FLC tưởng nghẻo thế mà vẫn lãi đc.

Có khi nào hôm nay cả thị trường giảm, nhường phần cho FLC lên ngôi không ta. Anh tỷ hay làm ngược lắm. :10::10::10:
Anh ấy mà có khả năng này, thì thị giá lờ xê đâu ở đây.
Em học được rằng, với những DN mà chử sở hữu <10%, cổ đông nhỏ lẻ >40% thì tránh xa cho lành.
Đứa con đứt ruột sinh ra không thèm quam tâm, chỉ chăm chăm việc khác (kiếm tiền, chuyển lãi...), thì thôi không bàn thêm nữa.
TT luôn đúng bác ạ :1:

Bác đã thay đổi quan điểm chưa?:1:
Vịt chiên, Gái Cần Thơ vùng này không thể nào là đỉnh được. Và Anh Hưng cũng vậy.
...

Không phải là quan điểm (dài hạn), mà là cái nhìn (ngắn hạn).
Bank và CK ở mức giá này, với thực tế giao dịch gần tháng qua thì cửa lên tiếp vẫn nhỏ hơn cửa xuống. "Nhìn" theo tuần, không theo trend nhá.

Thì em chỉ góp 1 góc nhìn cho đa chiều.
Nhiều năm rồi mới có cơ hội như vừa qua và lúc này, tận dụng thế nào là lựa chọn của mỗi người :1:
Ngày xưa mình cũng nghĩ như thầy, bây giờ thay đổi chút rồi. Vạn sự tùy duyên, ai hợp cách đánh gì thì cứ thế mà phang, miễn là lãi, có xèng mang về là được. Thế gian không ai giống ai mà, sự đa dạng của tạo hóa cũng rất thú vị đấy chứ :1:.

Ngày xưa mình cũng nghĩ như thầy, bây giờ thay đổi chút rồi. Vạn sự tùy duyên, ai hợp cách đánh gì thì cứ thế mà phang, miễn là lãi, có xèng mang về là được. Thế gian không ai giống ai mà, sự đa dạng của tạo hóa cũng rất thú vị đấy chứ :1:.
Bác từng trải, nên ngôn từ nhẹ nhàng không áp đặt.
Em cũng cố gắng điều chỉnh mình rất nhiều, nhưng cái "sự bất bình" vẫn còn lớn.
Với lại, lời thật thường khó nghe.
Chắc là nhiều member mới tham gia VC cũng sẽ phải đi qua con đường quanh co này thôi.
Thích nhất câu "vạn sự tùy duyên" :1:

Em chỉ có ước ao, em chỉ có khát khao... trúng con Lốt... tuần sau, em sẽ dồn hết vào Q ca... nguyện nâng bi anh lên tầm cao mới...
Thôi em off, đi mua Lốt luôn ạ...bye các ace!
Hôm qua đón chờ Q ca ở km 7.2 mà ko ko gặp, nay e chạy lên gặp ảnh km 7.4x, đưa anh 100 củ ảnh rơm rớm nước mắt nói lúc a gặp khó khăn thế này chú vẫn tin tưởng giao tiền anh sẽ không phụ chú đâu, 3 ngày nữa a sẽ đưa cho chú it nhất 115 củ còn a ko đến thì a có chuyện buồn và chú cũng đừng tìm anh nữa... :1:

Đến khi nào các thầy chịu thừa nhận, thành tựu nào đó mà chúng ta đạt được chủ yếu là do may mắn thì lúc ấy mới thôi ngạo mạn, thôi cái ý muốn giáo dục người khác để được thành công như mình :10:
Nói như vậy cũng không có nghĩa là thế thì chúng ta không cần làm gì cả, chỉ trông chờ vào may mắn thôi.
Thực tế thì tất cả chúng ta đều bị điều kiện hóa do vậy cũng vẫn sẽ hành xử như là chúng ta đang làm thế thôi.

Đến khi nào các thầy chịu thừa nhận, thành tựu nào đó mà chúng ta đạt được chủ yếu là do may mắn thì lúc ấy mới thôi ngạo mạn, thôi cái ý muốn giáo dục người khác để được thành công như mình :10:
Nói như vậy cũng không có nghĩa là thế thì chúng ta không cần làm gì cả, chỉ trông chờ vào may mắn thôi.
Thực tế thì tất cả chúng ta đều bị điều kiện hóa do vậy cũng vẫn sẽ hành xử như là chúng ta đang làm thế thôi.
hồi nàng mới pót bài ở VC mình cứ tưởng nàng làm nghề giáo í :1:

Lại nặng lời rồi :21:
Thầy @Rai2705 cũng không có ý muốn giáo dục ai đâu, chỉ là góp ý trên góc nhìn của thầy ấy thôi. Nói thế này thì chẳng mấy chốc 4r chẳng có ai dám nói và trao đổi cái gì :21:
Anh chị em trên VC thường biết nhau ngoài đời, biết cả tính cách của nhau nên nhiều khi hứng chí trêu, chọc, lừa, dọa nhau cho vui là bình thường. Mem mới không hiểu dễ tưởng là chim lợn, bìm bịp hay gì gì đó :24:

Lại nặng lời rồi :21:
Thầy @Rai2705 cũng không có ý muốn giáo dục ai đâu, chỉ là góp ý trên góc nhìn của thầy ấy thôi. Nói thế này thì chẳng mấy chốc 4r chẳng có ai dám nói và trao đổi cái gì :21:
Hầu hết mọi người đều có tâm lý thế khi chiến thắng chứ chả riêng gì thầy ấy đâu.
Bản thân em nếu không tỉnh táo cũng không phải là ngoại lệ.
Giao lưu trên này mục đích là chia sẻ nhưng hình như từ lâu rồi nó chỉ còn là chỗ tự sướng :21:

Chị @TTN hôm nay ngọc thể lại bất an ạ :1:...
Cứ vui lên vì cuộc đời cho phép...
À, e mạn phép hỏi thăm SSI chị đã có lãi tẹo nào chưa ạ ...

...
Anh chị em trên VC thường biết nhau ngoài đời, biết cả tính cách của nhau nên nhiều khi hứng chí trêu, chọc, lừa, dọa nhau cho vui là bình thường. Mem mới không hiểu dễ tưởng là chim lợn, bìm bịp hay gì gì đó :24:
Mình thường đem DB và Cờ huynh ra đùa là vì các bạn ấy giỏi nhưng lại không sỹ diện hão và có máu khôi hài.
TTN giờ đã hiểu tại sao dạo này mình lúc nào cũng "Cờ huynh bảo" chưa :10:

Status
Not open for further replies.
Back