Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Giá như có thể thấm nhuần
" Cơm không thể không ăn nhưng có ăn là được, không cần quá ngon
Tiền không thế không có nhưng đủ tiêu là được, không cần quá nhiều."
Không cần giá như đâu, biết đủ là được, em nghĩ thế :1:

Ô, sao lại tính giá điều chỉnh gì đâu. Cứ đổi 1 BHS ra thành 1.02 SBT rồi giao dịch theo giá SBT trên sàn thôi mà.
Không phải BHS mà nằm ở SBT, vì nguyên tắc đã chia thưởng, dù là tiền hay cổ, giá phải điều chỉnh.
Tính rợ kiểu phát hành 1-1, mà giá giữ nguyên thì chết à. Mấy bác ở UBCK chắc chưa nhận đơn thắc mắc góp ý :4:
Trước giờ đã có trường hợp nào tương tự mà em không biết nhỉ? :1:

Last edited:
Để hoàn thành dòng bôi đen đó, em nghĩ còn lâu bác ạ. Có khi đã chiết khấu vào giá hiện tại rồi.
Đầy đủ hơn thì cần có timing, nhưng đoạn gần tới em thấy cửa thắng sáng hơn.
Chart cũng bớt xấu, cần tích lũy thêm ít lâu.
Em tính mang đồ nghề ra mắc võng, ngoan rồi chẳng biết cô thương không? :1:
bây giờ Trump nó xài đá phiến như bài chính chụy rồi ko đơn thuần là margin nữa. thế nên kẹp thêm địa chính trị nếu bác định theo chạt đội này.
có gì thêm thì bác trao đổi nhé :1:

Không phải BHS mà nằm ở SBT, vì nguyên tắc đã chia thưởng, dù là tiền hay cổ, giá phải điều chỉnh.
Trước giờ đã có trường hợp nào tương tự mà em không biết nhỉ? :1:
Khổ quá bác ơi. Có chia thưởng đâu, hoán đổi mà.
Sao lại có người băn khoăn về cái điều rõ như 1+1=2 thế này nhỉ?
Có HBB và SHB rồi đó.

Bắt đầu xài tới filter cho cái magic tool ahihi
Dạ, cái filter này nó khắt khe quá, cả 3 Phố, không được mấy người thỏa điều kiện. Em thấy có 1 hướng khác để giải quyết vấn đề, em đang tẹt tẹt xem sao anh ạ!

Khổ quá bác ơi. Có chia thưởng đâu, hoán đổi mà.
Sao lại có người băn khoăn về cái điều rõ như 1+1=2 thế này nhỉ?
Chị viết hệt như F319 :1:
Thôi em dừng, chúc chị x5 lần case này theo kế hoạch.

e tranh luận nhầm người a ạ :21:
với nđt cá nhân chỉ cần cái số 2 của a là đủ:3D_35:
Quặp ơi... anh quai về đi... về làm Thánh Quặp... để em tặng anh cái kính chiếu hậu... em tự soi đã lâu, giờ không có kính cũng tự soi được roài...:24:

Các anh khổ tâm case BHs SBT quá, t3 là sút cho nhanh có phải dễ chịu ko :24:
Khổ tâm vì các bác ấy chỉ nghĩ cho mình mà không biết rằng giá nó phải có khoảng gap để giải quyết 2 vẫn đề
1. Người lăn chốt phải chịu động vốn 1 thời gian.
2. Giá SBT sẽ điều chỉnh giảm khi lượng cổ phiếu hoán đổi này được giao dịch.

bây giờ Trump nó xài đá phiến như bài chính chụy rồi ko đơn thuần là margin nữa. thế nên kẹp thêm địa chính trị nếu bác định theo chạt đội này.
có gì thêm thì bác trao đổi nhé :1:
Em có xem thông tin này, nhưng bác Đỗ Năm Trăm chỉ dùng công nghệ đó cho chú Sam thôi, phần còn lại chờ đến bao giờ? Chịu...
Góc nhìn cá nhân khi TT break 78x, cơ hội cũng chẳng còn nhiều như vừa rồi.
Chậm lại 1 chút, hoặc phải dìm sâu 1 chút mới có sóng mạnh để theo :1:

Đang rảnh, mà lại không tranh luận nữa à?
Kế hoạch, định hướng phát triển NN tốt, nghe hấp dẫn... mới là điều kiện cần thôi.
Điều kiện đủ: Quản lý, Chi phí vận hành, Thị trường tiêu thụ...: Đã có chưa, con người làm thế nào, Vốn, chi phí hoạt động làm sao... thì ngay đến các ma đầu cũng đã nói / estimate được đâu.
Vậy nên tranh luận nhiều cũng hay, nhưng chi bằng cứ chờ 2 thứ đi: 1 là BC KQKD quý 3 có tiến triển như vẽ không: giảm nợ, năng suất, hiệu quả, tiêu thụ... bằng con số cụ thể. 2 là chart: tiền lớn có vào không, có BO không, thành trend up chưa... Có thì đu.
Chung quy cũng toàn ông muốn ăn từ gốc đến ngọn cả, ăn từ gốc thì lợi 1 chút về giá, nhưng sẽ thiệt về timming, rủi ro kết quả không như tính toán.
cứ xem thực thi thế nào rồi dựa trên đó nhận đinh là phù hợp với cá lòng tong như chúng ta :21::21::21:

Các bác ơi có nên bắt đáy STB k nhỉ nhìn giá thấy thơm mà chart thấy giảm bền vững quá, nhìn gd thấy có vẻ đang bị đì ,iem chỉ cần 5% thôi
Sao không chờ phiên xanh đầu tiên mà mua ? Mua giá đỏ như vầy mai mốt cứ đỏ tiếp thì sao ?

Em có xem thông tin này, nhưng bác Đỗ Năm Trăm chỉ dùng công nghệ đó cho chú Sam thôi, phần còn lại chờ đến bao giờ? Chịu...
Góc nhìn cá nhân khi TT break 78x, cơ hội cũng chẳng còn nhiều như vừa rồi.
Chậm lại 1 chút, hoặc phải dìm sâu 1 chút mới có sóng mạnh để theo :1:
vậy ảnh nắm lợi thế rồi

...
Mỹ đang trên đường trở thành nước xuất khẩu dầu chính.
Trữ lượng dầu đá phiến ở Bắc Mỹ theo đánh giá hiện tại nhiều hơn toàn bộ trữ lượng dầu "truyền thống" của thế giới --> mấy cái phim Hollywood về ngày cạn dầu của cả thế giới đã được xếp vào nhóm phim hài mất rồi.

Status
Not open for further replies.
Back