Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Đang rảnh, mà lại không tranh luận nữa à?
Kế hoạch, định hướng phát triển NN tốt, nghe hấp dẫn... mới là điều kiện cần thôi.
Điều kiện đủ: Quản lý, Chi phí vận hành, Thị trường tiêu thụ...: Đã có chưa, con người làm thế nào, Vốn, chi phí hoạt động làm sao... thì ngay đến các ma đầu cũng đã nói / estimate được đâu.
Vậy nên tranh luận nhiều cũng hay, nhưng chi bằng cứ chờ 2 thứ đi: 1 là BC KQKD quý 3 có tiến triển như vẽ không: giảm nợ, năng suất, hiệu quả, tiêu thụ... bằng con số cụ thể. 2 là chart: tiền lớn có vào không, có BO không, thành trend up chưa... Có thì đu.
Chung quy cũng toàn ông muốn ăn từ gốc đến ngọn cả, ăn từ gốc thì lợi 1 chút về giá, nhưng sẽ thiệt về timming, rủi ro kết quả không như tính toán.

@DucMinh :Theo dõi mua bán sáng nay BHS ,mình nhận thấy có lực lượng BigBoy nào đó rất quyết tâm bán vùng 24.65.Cứ lên vùng này là nhả đại bác liên tục...trong khi vẫn kéo SBT...Mình nghi đây là 1 tổ chức liên quan tới TTC và chiến lược con lừa và củ cải là để ra hàng BHS.
Suy luận trong lúc theo dõi giao dịch ko biết có đúng ko?

Cái deal này em có nói với anh HL hôm qua rồi mà anh DucMinh, cảm giác như bất lực với Thành ca...
Anh chơi con nào chủ lực, VOL to to một tí, nếu có điều khó giải thích, cần sự trợ lực của HA, thì em sẵn sàng bói quẻ... khơi khơi, đem ra tẹt quẻ, nó không ứng... em dính nhiều cú rồi ạ!
Dạ, không to... 200k trở lên, thì em bắt đầu xét... Không có ý phân biệt giàu nghèo, chỉ nói trên VOL giao dịch trung bình hàng ngày của em nó anh ạ!
Bắt đầu xài tới filter cho cái magic tool ahihi

@DucMinh :Theo dõi mua bán sáng nay BHS ,mình nhận thấy có lực lượng BigBoy nào đó rất quyết tâm bán vùng 24.65.Cứ lên vùng này là nhả đại bác liên tục...trong khi vẫn kéo SBT...Mình nghi đây là 1 tổ chức liên quan tới TTC và chiến lược con lừa và củ cải là để ra hàng BHS.
Em chịu thôi anh. Thấy tạo base có vẻ ngon thì nhảy vào trước nằm chờ. Sai cut loss , hi

Các bác ơi có nên bắt đáy STB k nhỉ nhìn giá thấy thơm mà chart thấy giảm bền vững quá, nhìn gd thấy có vẻ đang bị đì ,iem chỉ cần 5% thôi

Đa phần mọi người đều có cái nhìn phiến diện và dựa trên kinh nghiệm.
20.000 ha làm NNCNC thì không đùa được đâu
Đây là NSC
"Dự kiến đến tháng 5/2017, công ty sẽ có những sản phẩm đầu tiên cung cấp ra thị trường với quy mô doanh thu sẽ đạt doanh thu 4 tỷ/ha, suất lợi nhuận khoảng 50%."
http://www.baomoi.com/thu-tuong-den...-thanh-vien-tap-doan-pan-group/c/21446192.epi
Đây là LSS
"Như vậy thu nhập 1 ha NNCNC đạt trên 1 tỷ đồng là con số khiêm tốn."
http://tanthanhco.vn/TIEN-PHONG-LAM-NONG-NGHIEP-CONG-NGHE-CAO-O-THANH-HOA-vn-264-4-0-269-4.html
Theo như đọc báo thì 6 tháng qua HAG đã giảm nợ khoảng 5.000 tỷ. Nếu bán Myanmar để trả nợ nữa thì cực ngon luôn. Cố nuôi cao su và dầu cọ để giữ đất.

Yeah ;) Đã thấy sự thay đổi tư duy không hề nhẹ của bà chị tay to. Đầu tư và đầu cơ khác nhau nhiều lắm, và deal này càng phân hóa rõ rệt hơn. Các nhà đâu tư hiện tại em thấy hay vận dụng vào kinh nghiệm quá khứ để áp đặt tương lại nó phải như thế , phải như nhận định của mình mà không chịu thừa nhận mọi cái luôn vận động và không chịu cởi mở tư duy. Và thường rất dễ dãi đưa ra kết luận về 1 deal HANG mà trong khi cách tiếp cận cũ kỹ và khá hời hợt. Thậm chí em nghĩ là chưa từng đặt chân đến Lào, Campuchia hay Bình Phước để xem HANG triển khai công nghệ cao trong nông nghiệp theo global gap nó như thế nào. Không bao giờ là muộn cho Deal khá thú vị cho 2017-2018 này. Good luck to you;)

Chiều nay có hẹn cafe với bạn viết mục góc nhìn môi giới. Đó là người rất hiểu case BHS.

Chiều nay có hẹn cafe với bạn viết mục góc nhìn môi giới. Đó là người rất hiểu case BHS.
Có 1 câu hỏi em thắc mắc từ lâu, là sau khi chốt quyền, cách tính giá điều chỉnh của cả 2 thế nào?
Vì trước giờ hình như chưa có tiền lệ. Còn các nhận định khác, chủ quan em thấy chưa hợp lý,
Chị không cần phải trả lời nếu ngại nhé :1:

Status
Not open for further replies.
Back