Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Ơ thầy cũng quan tâm HAG ạ... sao tìm hiểu VietGap kinh thế... lâu rồi, em có xem phóng sự trên tivi... chán VietGap luôn từ đó...
Sau này xem bọn Nhật nó làm nông nghiệp... phê lòi cánh nhạn... ước rì Bác Đức làm nông nghiệp kiểu Nhật, em nguyện hiến dâng 1 phần cuộc đợi em cho bác... mong lắm ngày ấy...mà mãi chả thấy...tiếc ơi là tiếc...
em thì chỉ quan tâm cái bỏ vào mồm nhà em nên em phải xem kĩ. HAG thì em chỉ xem thôi chả động vào ợ. Nông nghiệp thì view phải cả chục năm mới cho sản phẩm tốt giá cao mà ai cũng mua. thế nên đọc các đầu to suy nghĩ tính toán em cũng học được khối điều ngoài chiên chứng :10::21:

nông nghiệp kiểu Nhật là nn kiểu gì a Cu?
Nông nghiệp hữu cơ... khá ư là dài hạn...
Kiểu như vầy nè: Bọn Nhật nó nhảy sang Tung Của, thuê hẳn 1 lô đất cực to... sau rào lại, để ngâm dấm đó vài năm, cho bay hơi hết mí cái độc hại... gọi là giai đoạn thanh lọc môi trường... Sau đó, nó mới mang giống cây công nghệ cao vào, trồng hiểu Hữu Cơ, không hóa chất... Cuối cùng, nó thu hoạch, bán luôn cho dân nhà giàu Tung Của... bọn này nó lại ngốn như tằm ngốn lá dâu...bái phục...

Kiểu như vầy nè: Bọn Nhật nó nhảy sang Tung Của, thuê hẳn 1 lô đất cực to... sau rào lại, để ngâm dấm đó vài năm, cho bay hơi hết mí cái độc hại... gọi là giai đoạn thanh lọc môi trường... Sau đó, nó mới mang giống cây công nghệ cao vào, trồng hiểu Hữu Cơ, không hóa chất... Cuối cùng, nó thu hoạch, bán luôn cho dân nhà giàu Tung Của... bọn này nó lại ngốn như tằm ngốn lá dâu...bái phục...
như đã reply a chim :1cool_byebye:

Hag làm global gap mà sao nhanh cho ra sản phẩm dc nhỉ. Cả anh Vic nữa. Nn sạch em thấy có bác Tôm nổi, nhà hay mua, ko hiểu chất lượng ok ko nữa, giá đắt kinh

không sx với quy mô lớn được đâu :21:
Có số liệu không? Hay là đang chém ró with love vại... Chém FA, ta dựa vào số liệu thống kê... cho nó đúng bài... hihi... không có số liệu, ta tự hiểu là chém ró with love cùng nhau cho vui...
Cơ mà làm kiểu dài hạn ấy, thì bác Đức nhà ta cầm chắc cái Đứt... vì íu có đủ thời gian... chủ yếu là phải dancing in the rain, with love... cái đã...ahaha

Có số liệu không? Hay là đang chém ró with love vại... Chém FA, ta dựa vào số liệu thống kê... cho nó đúng bài... hihi... không có số liệu, ta tự thiêu là chém ró with love cùng nhau cho vui...
Cơ mà làm kiểu dài hạn ấy, thì bác Đức nhà ta cầm chắc cái Đứt... vì íu có đủ thời gian... chủ yếu là phải dancing in the rain, with love... cái đã...ahaha
ôi dào, a có số liệu mấy ông Jap nào mua lô đất bao nhiêu ha để bao nhiêu năm trồng bao nhiêu trái bán bao nhiêu $$$ không?
chém gió từ báo mà đòi số liệu với tôi; bớt copy vs paste đêy :24:

Status
Not open for further replies.
Back