Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Đang tính nhẩm xem lên 8x mình nãi được nhiêu, nhiều số 0 quá đếm không nổi.
bác bò có FIT quá hay
Em này chỉ tính đơn giản lấy đống tiền mặt đang có trừ đi các nghĩa vụ nợ rồi mang tiền thừa chia cho cổ đông thì ít nhất mỗi ông cũng có 5,5k mang đút túi, bằng giá thị trường hiện tại
Chưa kể các tài sản khác không tính bằng tiền
Chúc mừng bác bò :1cool_byebye:
e cũng có một e có hiện tượng tương tự thế này và đang ngồi ôm bom :)))

Last edited:
1 phút nói thật dù sự thật này không dễ nuốt trôi.
TTCK là TTTC cao cấp nó đòi hỏi người tham gia phải có điều kiện tối thiểu là kiến thức TC. Không có cái đó thì tốt nhất trong lúc có ăn phải biết rút ra và dừng lại. Vì thành công đó hoàn toàn dựa trên may mắn, mà may mắn thì không luôn luôn đồng hành cùng ta.
Chẳng phải anh VC đã từng rất hối tiếc vì không biết dừng lại đúng lúc đó sao?
Còn muốn tham gia và tồn tại lâu dài thì dù có kiến thức tốt về TC, kinh doanh cũng không có chuyện lúc nào cũng lướt trên từng con sóng và gặt hái thành công đâu.
Các anh chị nào đang thể hiện mình luôn chiến thắng thì chắc chắn 1 điều là đang bốc phét hoặc mới tham gia thị trường thời gian gần đây.
Nhiều đứa bạn tôi, lãnh đạo các tổ chức TC, làm kế toán lâu năm mà chơi chứng cũng chỉ 1 bài hóng với đua theo lái, mộng kiếm tiền nhanh, lười đọc, lười tư duy.... không chết hơi phí.

Có chút cái tôi vì mạnh mẽ quá TTN.
1.Chơi với bạn NẾU BIẾT hãy hướng dẫn và giúp họ khi họ sai, không cầu báo đáp, không dụng tâm ganh ghet, đó là Tình thương đó là Trí tuệ. Bàn tay ai nắm chắc đc từ tối tới sáng?
2. Không nên phán xét anh VC. Anh ấy đã làm được 2 việc mà người có đạo chưa chắc đã làm được : trên đời có hai thứ nên cho đi" tri thức và lòng tốt" và anh đã làm được. Dù anh có vấp ngã nhưng những người đi sau như chúng ta nên thấu hiểu, cảm thông với anh. Đó là chính là Tâm từ, đó là đạo lý. Cái này chúng ta sau anh VC chưa ai có" tri thức lòng tốt" mấy đâu, tâm chúng ta còn vị kỷ lắm.
3. TTN gần đây mới nổi như cồn thía, chứ hồi 2006/ 2007 đâu có thấy nói gì. Nic của em lúc đó là " nghebuontrung" em học nghề bác Donkyhote.
Bảo trọng nhé TTN, chỗ đông người ....... Làm anh chi, huynh trưởng cần chính ngôn....gương mẫu. Để lan tỏa tình yêu thương trí tuệ.
Haiza.... cảm thấy mệt. Chúc cả nhà ngủ ngon. Nắng nóng quá. Hiiiiii

Last edited:
Juve 1 - 4 Real.
Vào ck thì thắng thua chỉ ở khoảnh khắc,
Nhưng nhìn cách các cầu thủ Juve cư xử thì đúng chất Juve: cầu thủ mình bị thẻ đỏ không bênh, chấp nhận quyết định trọng tài, mày ra nhanh để ae còn gỡ, sắp hết time. Hết trận thua nhưng hlv vẫn đi bắt tay mng. Đội bóng đi về phía khán giả vỗ tay cảm ơn, nhìn các cầu thủ buồn nhưng nói chung rất manly.
Dân đánh chứng phải học hỏi nhiều!

Theo giắc thiền đêm khuya quan sát thấy rằng:
Thời gian tới sẽ có ít nhất 1, 2 người sẽ rất gặp khó khăn trong cách trading trên thị trường và sẽ có hậu quả nặng nề....trước mắt là rối loạn tâm pháp, do đa ngôn, xảo ngữ. Sau đó hành động sai và thua lỗ nặng....
Biết mà không thể nhắc tên. Haiza... buồn thay.
Chia sẻ....

Last edited:
Chắc chỉ còn có mình Blue là siêng năng phản biện với chị Tay To.
Không phải là phản biện đâu bác!Em mượn một số ý của chị ấy để nói về những cái em chiêm nghiệm được trong cuộc sống thôi ạ! Còn em cũng chưa đọc kỹ chị ấy viết gì! Như kiểu ông nói gà bà nói vịt ấy. :24::24::24:

Tui đang có tý a kay con TL4 nên tâm tình không được ổn thầy @NgocMinh ạ.
Tôi định rủ mấy đứa cùng tìm hiểu rồi tăng vốn đầu tư nhưng bọn nó chỉ máu hàng có lái thôi nên tôi thất vọng quá.
Hôm qua đọc bài " cơn say đất nền sẽ kéo dài được bao lâu? " thấy cái ông ở Him lam nói nếu cùng 1 vị trí thì giá đất nền sẽ bằng 1.5 - 2 lần giá chung cư. Tôi càng không hiểu chuyện gì đang diễn ra nữa.
Cmt đó không liên quan gì đế ace VC đâu. Tôi không cố làm người tử tế nhưng cũng ko muốn làm phiền lòng ai. Rút kinh nghiệm tôi sẽ ít cmt để trả lại sự trong sạch cho diễn đàn của các anh chị.

bác bò có FIT quá hay
Em này chỉ tính đơn giản lấy đống tiền mặt đang có trừ đi các nghĩa vụ nợ rồi mang tiền thừa chia cho cổ đông thì ít nhất mỗi ông cũng có 5,5k mang đút túi, bằng giá thị trường hiện tại
Chưa kể các tài sản khác không tính bằng tiền
Chúc mừng bác bò :1cool_byebye:
e cũng có một e có hiện tượng tương tự thế này và đang ngồi ôm bom :)))
Chài em mua kiếm chút cháo xem thế lào, bọn cổ nài không phải vị của em. Có nhỏn 1k, chính xác là 1.140 cổ, hehe, đồng hành tới chân trời cùng bác vịt nhoé.

Juve 1 - 4 Real.
Vào ck thì thắng thua chỉ ở khoảnh khắc,
Nhưng nhìn cách các cầu thủ Juve cư xử thì đúng chất Juve: cầu thủ mình bị thẻ đỏ không bênh, chấp nhận quyết định trọng tài, mày ra nhanh để ae còn gỡ, sắp hết time. Hết trận thua nhưng hlv vẫn đi bắt tay mng. Đội bóng đi về phía khán giả vỗ tay cảm ơn, nhìn các cầu thủ buồn nhưng nói chung rất manly.
Dân đánh chứng phải học hỏi nhiều!
Rô điệu mặc áo tím đá mộng mơ quá hehe

Tôi định rủ mấy đứa cùng tìm hiểu rồi tăng vốn đầu tư nhưng bọn nó chỉ máu hàng có lái thôi nên tôi thất vọng quá.
Hôm qua đọc bài " cơn say đất nền sẽ kéo dài được bao lâu? " thấy cái ông ở Him lam nói nếu cùng 1 vị trí thì giá đất nền sẽ bằng 1.5 - 2 lần giá chung cư. Tôi càng không hiểu chuyện gì đang diễn ra nữa.
Cmt đó không liên quan gì đế ace VC đâu. Tôi không cố làm người tử tế nhưng cũng ko muốn làm phiền lòng ai. Rút kinh nghiệm tôi sẽ ít cmt để trả lại sự trong sạch cho diễn đàn của các anh chị.
Gớm, thứ 7 chủ nhật không rời Hà Nội đi chơi, cứ online miết.

Chỉ là mong nhau tốt lên thôi. Không ý gì, cứ quote thoải mái TTN ạ.
Hiii. Phải bao dung chứ. Thế nhé.

Theo giắc thiền đêm khuya quan sát thấy rằng:
Thời gian tới sẽ có ít nhất 1, 2 người sẽ rất gặp khó khăn trong cách trading trên thị trường và sẽ có hậu quả nặng nề....trước mắt là rối loạn tâm pháp, do đa ngôn, xảo ngữ. Sau đó hành động sai và thua lỗ nặng....
Biết mà không thể nhắc tên. Haiza... buồn thay.
Chia sẻ....
Biết mà ko nói là ..bất..!

Hê nô ngày nóng cả nhà :1cool_byebye:
Thiếu nữ bên hoa huệ của danh họa Tô Ngọc Vân đây :21:

Status
Not open for further replies.
Back