Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Klg giao dịch sáng nay trên ho hơi èo uột , các bên có dừng lại nghe ngóng lẫn nhau là có thật.
chiều lại hơi hơi vui rồi
trừ vnm dư T+ thì các bợn trong vn30 đa phần là tẻo chị ợ :1cool_byebye:
chúc mừng cho giấc mơ của người Thanh Hóa: chắc sẽ có 1 ngày không xa lá rau má to bằng lá sen :10::10::10:
Thị xã Sầm Sơn đã vượt lên Thị xã Cửa lò vì lên cấp đô thị Thành Phố Sầm Sơn
-----
đến hãi với cái đại dương xanh của a ấy, giờ lại chuyển sang bán thực phẩm chức năng... :21:

Tất cả các cổ phiếu cao su thực ra đều hấp dẫn xét về mặt giá trị. Như PHR nếu tính giá trị đất chuyển đổi sang khu công nghiệp khoảng 600 triệu/ha có phải đã là bộn tiền không? Chưa kể cao su thanh lý, vốn góp ở mấy công ty khu công nghiệp như Tân Bình, NTC... Nhưng biến động giá cổ phiếu trong thời gian ngắn rất nhiều khi không theo thực tế kinh doanh hay giá trị DN. Nếu mua cổ phiếu vì những tính toán như thế này nó đòi hỏi 1 sự nhẫn lại vô biên và cách đi tiền hợp lý. Cái này ở @HOANGLINH còn thiếu do vậy mình chưa bao giờ lôi cái lý do nó rẻ hay dưới giá trị ra để nói vì ngại @HOANGLINH sẽ bám víu vào đó mà mất đi tính linh động trong xử lý tình huống vốn là thế mạnh của Hoàng Linh.
Không khó gì 1 lời nói làm đẹp lòng người khác nhất là với 1 người chưa bao giờ thể hiện sự thiếu tôn trọng người khác hay có tâm địa gian xảo, độc ác như Hoàng Linh. Nhưng khó hơn là nói ra những lời trung thực và để người ta tự nhận ra và sống đúng với thế mạnh và năng lực thực sự của mình.
Cảm ơn chị rất nhiều và thật trân trọng những lời chân thành của chị.
Em tự thấy mình không còn phù hợp nữa,em vẫn còn cách đánh theo quán tính của quá khứ:máu lửa,cờ bạc,muốn kiếm tiền nhanh...vì TT bắt đầu có tính chuyên môn hoá cao mà những người đầu tư như chị sẽ phù hợp hơn.
Em đã bắt đầu có tuổi rồi,phàm làm việc gì để có tương lai và ngày mai vui vẻ,phấn khởi thì nên làm,còn ngược lại chỉ cho mình lo âu thì có lẽ mình đang sai,nên dừng thôi.
Em chúc chị thật enjoy cho công việc đầu tư của mình.
Gởi chị "Cách sống":

Em tự thấy mình không còn phù hợp nữa,em vẫn còn cách đánh theo quán tính của quá khứ:máu lửa,cờ bạc,muốn kiếm tiền nhanh...vì TT bắt đầu có tính chuyên môn hoá cao mà những người đầu tư như chị sẽ phù hợp hơn.
Em đã bắt đầu có tuổi rồi,phàm làm việc gì để có tương lai và ngày mai vui vẻ,phấn khởi thì nên làm,còn ngược lại chỉ cho mình lo âu thì có lẽ mình đang sai,nên dừng thôi.
Gởi chị "Cách sống":
Thật là tuyệt vời anh HL ạ, anh đã tìm được đường đến với Thánh Thần rồi. Chúc mừng anh!
Thánh Thần luôn ngự trị trong ta, xét về góc độ y học, Thánh Thần nằm ở Nê Hoàn cung, cách khoảng 3cm từ điểm giữa của đường nối liền đôi mắt. Một khi ta biết trân trọng và tôn thờ Thánh Thần của mình, tự nhiên ta sẽ thấy thanh thản, dễ chấp nhận thực tế, và có những quyết định sáng suốt hơn.
Có nhiều người, suốt đời cầu mong Thánh Thần phù hộ, họ cầu nguyện một cách chân thành, họ hướng mắt lên trời cao để đọc thần chú, họ quỳ rạp xuống đất để tỏ lòng tôn kính, biết ơn... nhưng liệu có Thánh Thần nào đáp lại? Và khi không được đáp lại, họ quay sang bất tín, và cười nhạo Thánh Thần...
Em rất tò mò về cuốn sách "Cách Sống" mà anh giới thiệu, em sẽ tìm đọc vào một ngày không xa. Đây là điểm Nút trong tư duy của anh chăng? Cảm ơn anh!

Gởi chị "Cách sống":
Ôi cha. Cái món sách nói này hay quá. Trưa mở ra nghe ngay và ... ngủ lúc nào không biết :21:

Em tự thấy mình không còn phù hợp nữa, em vẫn còn cách đánh theo quán tính của quá khứ: máu lửa,cờ bạc,muốn kiếm tiền nhanh...
...
Tự nhận thấy mình rất giống bác khi chiên trứng trên VC này, có vài lời muốn chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân:
Đã máu lửa, cờ bạc và muốn kiếm tiền nhanh thì đừng bao giờ đặt niềm tin vào tương lai dài hạn của bất kỳ cổ phiếu nào cả, chỉ đơn thuần là chọn đúng thời điểm để tranh mua và đua bán mà thôi. Lỡ vương vấn tơ lòng vào một em nào đấy thì dễ sập hầm lắm. Ngày trước mình từng lên bờ xuống bụi với HAG cũng chỉ vì như thế đấy !

Tự nhận thấy mình rất giống bác khi chiên trứng trên VC này, có vài lời muốn chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân:
Đã máu lửa, cờ bạc và muốn kiếm tiền nhanh thì đừng bao giờ đặt niềm tin vào tương lai dài hạn của bất kỳ cổ phiếu nào cả, chỉ đơn thuần là chọn đúng thời điểm để tranh mua và đua bán mà thôi. Lỡ vương vấn tơ lòng vào một em nào đấy thì dễ sập hầm lắm. Ngày trước mình từng lên bờ xuống bụi với HAG cũng chỉ vì như thế đấy !

Phong cách hit and run anh nhở. Nấn ná là bị nó "tìm và diệt" ngay

Nàng hỏi: “Anh có yêu em không?”, anh đáp: “Có”.
Nàng hỏi: “Yêu nhiều không?”, anh đáp: “Nhiều...”.
Nàng hỏi: “Thế bây giờ anh thích gì nhất?”, anh đáp: “Một cốc bia lạnh”.
Nhiều bạn nói rằng không thể sống thiếu tình yêu. Chắc các bạn chưa nghe nói đến oxy và bia lạnh.
....

Anh ấy nạt mình mấy lần ngay trên diễn đàn này chứ đâu xa, do vậy cái dòng bôi đậm kia là các anh tự khen nhau chứ tôi không công nhận.

ở cơ quan nhà nước

Sếp. cứ coi là vụ trưởng đi, với 10 anh chuyên viên ở dưới.
Sếp thích thằng A. Thằng này 10 việc giao nó làm, nó làm hỏng 8. Có 2 việc được
Họp đâu sếp cũng lôi 2 việc được ra. Anh A làm cái này tốt, chu đáo, cẩn thận tỷ mỉ. Mà kịp thời
Có mấy anh nhân viên ý kiến: Thưa anh, anh A 8 cái việc này cần rút kinh nghiệm....
Sếp ngắt lời.
Tôi nói là nói cái việc này này. Người ta làm được phải biểu dương chứ.

Sếp ghét thằng B. Thằng này 10 việc giao nó làm. Nó giỏi, 10 việc giao làm được 8. Nhân vô thập toàn (?) dĩ nhiên có 2 việc không tốt
Họp đâu sếp cũng lôi 2 việc không tốt ra nói. Anh B làm cái này không được. Ảnh hưởng đến tôi, đến cơ quan, đến anh em. Cấp trên phê bình
Có mấy anh nhân viên ý kiến: Thưa anh, anh B tuy vậy nhưng có 8 cái việc làm tốt....
Sếp ngắt lời.
Tôi nói là nói cái việc này này. Phải rút kinh nghiệm, phải kiểm điểm chứ

Status
Not open for further replies.
Back