Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Tăng lên 900 tr/ha rồi chị.Cũng như gỗ thanh lý tăng 150tr lên 200tr/ha.
Tính ra Q1 mảng CS đóng góp vào LN có 6 tỷ/80 tỷ(BC hợp nhất là 90 tỷ)
Nhìn chung rơi theo TT hết à,Vua Sư Tử cũng chết vì bầy linh dương.
Em đang cầm tiền đón PHR tại 23.5
P/S:TL4 CP của Tập đoàn cao su thoái hết chưa chị?
Thực ra nếu chịu khó kiểm tra chéo thì thông tin rất rõ ràng và tương đối chính xác.
Ví dụ ngay từ hôm đại hội cổ đông PHR là đã biết kế hoạch năm nay của NTC chỉ có 60 tỷ.
Và hôm nay lại căn cứ vào báo cáo của NTC về tình hình mở rộng NTC3 là biết được con số đên bù cho 1ha đất.
Cụ thể NTC được giao 345.86 ha đất, chi phí đền bù dự kiến là 208.58 tỷ tương đương 603.85 triệu/ha và trả trong vòng 6 năm.
Trường hợp TL4 thì mình nghĩ tập đoàn cao su chưa thoái vì không tìm thấy thông tin liên quan.

Thực ra nếu chịu khó kiểm tra chéo thì thông tin rất rõ ràng và tương đối chính xác.
Ví dụ ngay từ hôm đại hội cổ đông PHR là đã biết kế hoạch năm nay của NTC chỉ có 60 tỷ.
Và hôm nay lại căn cứ vào báo cáo của NTC về tình hình mở rộng NTC3 là biết được con số đên bù cho 1ha đất.
Cụ thể NTC được giao 345.86 ha đất, chi phí đền bù dự kiến là 208.58 tỷ tương đương 603.85 triệu/ha và trả trong vòng 6 năm.
Trường hợp TL4 thì mình nghĩ tập đoàn cao su chưa thoái vì không tìm thấy thông tin liên quan.
Có phải cái này ko chị:(Cop bên NTC-f319)
P/S:Tin mới nhất cập nhật từ TGD sẽ giao 400 ha cho NTC

Last edited:
Last edited:
Cảm ơn chị.
PHR khó chơi quá vì bán đất thì diện tích cao su bị thu hẹp, giá cổ phiếu thì lại phạp phù theo giá cao su, tiền đền bù thi hạch toán dần nên cũng khó có kết quả kinh doanh đột phá.
Thử quan tâm NTC xem có thấy hay hơn không? Trong vòng 18 tháng tới có thể thu thêm ít nhất 1.800 tỷ TM từ 2 khu cũ khi chuyển hết sang cho thuê 1 lần. Hoặc BHS khi thông tin M$A có vẻ đã trở lên rõ ràng hơn.

http://baodatviet.vn/the-gioi/tin-tuc-24h/su-that-soc-ve-3-tau-san-bay-my-toi-trieu-tien-3333518/
Cuối cùng chỉ có hù nhau, ai về nhà đấy, không có oánh ấm gì cả chán nhỉ anh em :D
chỉ là cái cớ cho thị trường điều chỉnh thôi mà, chứ bắc củ sâm nó có bom hạt nhân, cùng lắm chết chùm với Hàn Quốc, Nhật Bản, thậm chí lôi cả thằng TQ theo, nên vấn đề triều tiên em nghĩ cực khoai, một đứa sẽ không bao giờ tự phế võ công, một đứa thì cứ bảo phế đi rồi cho kẹo.

chỉ là cái cớ cho thị trường điều chỉnh thôi mà, chứ bắc củ sâm nó có bom hạt nhân, cùng lắm chết chùm với Hàn Quốc, Nhật Bản, thậm chí lôi cả thằng TQ theo, nên vấn đề triều tiên em nghĩ cực khoai, một đứa sẽ không bao giờ tự phế võ công, một đứa thì cứ bảo phế đi rồi cho kẹo.
Hello ngày mới cả nhà.
Dân Triều Tiên cả bắc lẫn nam vẫn đang ung dung ăn mì mà các thầy VN lại lo là cớ làm sao :1: Giờ toàn võ mồm thôi, dây với thằng Chí phèo đâu có đơn giản :1:

Thks chị Cỏ ạ!
Chị cho em xin ý kiến chỉ đạo về cặp HANG với ạ. Em có ý tưởng quay trở lại HNG, cơ mà vẫn còn lấn cấn vài ba chỗ, đành nhờ đến vía son của chị Cỏ để dẫn đường. :1:
Ngon, em cũng hóng :), chơi cả 2 hả anh

Thks chị Cỏ ạ!
Chị cho em xin ý kiến chỉ đạo về cặp HANG với ạ. Em có ý tưởng quay trở lại HNG, cơ mà vẫn còn lấn cấn vài ba chỗ, đành nhờ đến vía son của chị Cỏ để dẫn đường. :1:
hàng dài hạn chị vẫn hold nguyên packet chờ target
trading mới entry sáng hôm qua

Status
Not open for further replies.
Back