Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Nghiệp vụ này đã có tiền lệ rồi chứ ko mới. Là cách VIC bán bớt cp VHM lấy tiền đầu tư cho Vinfast.
VIC có khoản nợ TP với Credit Suisse trị giá 500 tr USD có quyền chuyển đổi thành VHM với giá 93.461 vnd/cp.
https://nhipcaudautu.vn/kinh-doanh/...chon-nhan-co-phieu-vhm-tai-singapore-3340254/
Hóa ra anh Vượng giảm giá bán cho lô cũ.
Anh phát hành lô mới để mua lại cái lô cũ này. Vậy cũng là tôn trọng đối tác và hài hòa lợi ích.

Thay vì chuyển đổi 93k giờ anh giảm giá xuống 51k do yếu tố thị trg.
Vậy là ngon rồi
Đại tỉ có thể nào sâu chuỗi từ vụ UBS thâu tóm CS, sau đó điều chỉnh lại chiến lược đầu toi không ạ?
Khúc này cần lắm những cây bút FA như Đại Tỉ và Cờ Ca...để chúng em được hỏi hỏi (học thuật đơn thuần thôi, ko liên quan đến giá tăng/giảm)
Tham khảo về UBS ở đây, có NVL, có MSN

Thơ, chứng trường không thể thiếu thơ... Tặng Rái Đệ

Ta mượn nhân gian 2 lạng mực
Nét hoạ dung nhan nét hoạ tình
Hoạ luôn hồng trần muôn vạn kịch
Kịch tản người tàn nét mực tan

Ấm áp quá, ko sợ cô đơn khi ngồi cạnh bên. Tri ân đệ lần nữa nhé.
Ôm cái nè. :6:
Thơ với thẩn, vần với chả điệu, sợ thì ở nhà với mợ ông ợ :4cool_confuse:
Chốt kèo này, nếu chút nữa nhóm Bank (Vịt, Bíp, Gái, Bé Bự) kéo xanh, thì ông sẽ cắt phanh hay múc nhanh? :1cool_look_down:
Sáng giờ được 2 cuốc, tui xuống xác với ông luôn, mời kèo :6cool_boss:

Thơ với thẩn, vần với chả điệu, sợ thì ở nhà với mợ ông ợ :4cool_confuse:
Chốt kèo này, nếu chút nữa nhóm Bank (Vịt, Bíp, Gái, Bé Bự) kéo xanh, thì ông sẽ cắt phanh hay múc nhanh? :1cool_look_down:
Đệ làm gì Ka làm đó.
Ka ko thiếu tiền
Ka chỉ sợ thiếu đệ...
:24:

Đệ làm gì Ka làm đó.
Ka ko thiếu tiền
Ka chỉ sợ thiếu đệ...
:24:
Bớt cà rỡn, tui không giỡn, đừng có bỡn...:2cool_hell_boy:
Tui không ngoan, cũng chẳng hiền, chỉ nghèo thôi, nên đừng đùa :4cool_doubt:
À không, nay thêm liều với lì nữa nhá :6cool_boss:
Nào...đang tèo, mời kèo...:1cool_byebye:

Bớt cà rỡn, tui không giỡn, đừng có bỡn...:2cool_hell_boy:
Tui không ngoan, cũng chẳng hiền, chỉ nghèo thôi, nên đừng đùa :4cool_doubt:
À không, nay thêm liều với lì nữa nhá :6cool_boss:
Ơ ơ ơ
Ka đùa nữa đâu? Ka đã show cho Đệ lõm 62% Acc rồi còn j. Acc duy nhất 1 con, cái con mà ai cũng đang sợ hãi đó còn gì. Ka là người tiên phong, nên khá tự hào. Ka đâu có vuốt?!
Ka đi sau đệ... Ka ko muốn ai cô đơn cả, đệ hịu khum?

Đại tỉ có thể nào sâu chuỗi từ vụ UBS thâu tóm CS, sau đó điều chỉnh lại chiến lược đầu toi không ạ?
Khúc này cần lắm những cây bút FA như Đại Tỉ và Cờ Ca...để chúng em được hỏi hỏi (học thuật đơn thuần thôi, ko liên quan đến giá tăng/giảm)
Tham khảo về UBS ở đây, có NVL, có MSN
Những cái to tát chị ko hiểu nên ko dám bàn.

đoán con bài tẩy là bán cái gì đó
mà chưa thấy
đặt cửa vre chờ lâu quá
không bán không giải quyết được vì dòng tiền âm, vì nợ ngắn hạn 15 tỷ mà tài sản ngắn hạn có 9 tỷ
Sắp mở bán dự án mới ở HP. Thấy @BlueDiamond bảo đẹp nhất VN. Nếu có khách mua buôn chắc lại có tiền thì ko cần bán VRE :1:

Status
Not open for further replies.
Back