Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
https://edition.cnn.com/2023/08/15/investing/michael-burry-stock-market-crash/index.html
Tin của anh ấy tham khảo thôi, anh ấy đã làm là mua hết tiền PUT quyền chọn trên SPY và QQQ với giá trị danh nghĩa là 1,6 tỷ đô la mà trên thực tế anh ấy chỉ bỏ ra dưới 10 triệu đô la!
Hơn nữa, GẤU chỉ lang thang tạm thời trong khi Bò luôn thường trực trong thời gian dài.
Ai theo dõi MB và WB idol đều biết rằng: Cả 2 đều đưa ra hành động tiêu cực đúng đáy SP500 anh ạ. MB thì báo Sell, WB thì bảo cash is good.
Mà cái này e ko hãi, cái em hãi là dạo gần đây, và ngay lúc này đây, A7 idol với Chim ca ca đang song long hội tụ. Các anh đều nói ý giống nhau, chọn Cổ như nhau... Đó là sự lạ kỳ???
Mong là Mặt Mộc ko nhìn 2 anh để đánh tan hệ sinh thái...nếu điều đó xảy ra, chắc Âm Gian chỗ em, ko còn đất để phân lô bán nền...haizzz
Mong ơi là Mong, Mặt Mộc chọn lối đi lên...Mặt Mộc ko chơi đệu nữa.

Như Hàn Tín từng nói: Ta (MM) là Đại Đô Đốc, nêm ta cầm Tướng. Các vị là Đại Tướng, nên các vị cầm quân.

Ai theo dõi MB và WB idol đều biết rằng: Cả 2 đều đưa ra hành động tiêu cực đúng đáy SP500 anh ạ. MB thì báo Sell, WB thì bảo cash is good.
Mà cái này e ko hãi, cái em hãi là dạo gần đây, và ngay lúc này đây, A7 idol với Chim ca ca đang song long hội tụ. Các anh đều nói ý giống nhau, chọn Cổ như nhau... Đó là sự lạ kỳ???
Mong là Mặt Mộc ko nhìn 2 anh để đánh tan hệ sinh thái...nếu điều đó xảy ra, chắc Âm Gian chỗ em, ko còn đất để phân lô bán nền...haizzz

Như Hàn Tín từng nói: Ta (MM) là Đại Đô Đốc, nêm ta cầm Tướng. Các vị là Đại Tướng, nên các vị cầm quân.
A7 làm sao mà chọn cổ giống mềnh được :21::21::21:

Riêng anh đợi tới tháng 10 xem sao.

Song kiếm hợp Bích: Định Giá ko còn hấp dẫn. Cần cần trọng, chỉ nắm cổ cơ bản có giá vs giá trị thật sự hấp dẫn.
Song long tụ Hội: Thời kỳ bơm tiền, giảm thế quái nào được mà giảm, giảm là múc, cổ đẹp là múc.
Quần chúng, đám đông: Em biết phải nàm thao? Trên 1k2 thì theo Song Long, dưới 1k2 thì theo Song Kiếm?
:1smiley_vn24:

MBB cũng có lái à? Thấy kê lệnh như thật
Đã sống thì ko thể die
Đã die thì ko thể sống

Xác định vậy thì mọi Lái đều là kẻ chèo thuyền cho Chế. Khác nhau chỉ là cái đích đên mà hui?
Suy ra, Lái ko có thật, Đích Đến mới có thật. :24:
Ps: Sori Chế, em mắc cười quá, nên sáng tác có hơi lủng củng.

Chán cứ reo ời ời thế này thì Đai đao tướng quân vững lòng điều binh sao được :19:
Tại em mê mỗi Rái anh ơi. Năm nay coi số, thấy bảo bị lừa tình. Giữa năm bị Gái rụ, e tưởng là hết hạn rùi. Ai ngờ đâu, cú ấy mới là khởi đầu. Rái dụ đi du lịch, lênh đênh, ôm full mẹc...để tận hưởng cảm giác...thế là téo teo, lên đọt. Tình năm nay mặn quá, Gái hay Trai, cả 2 đều rụ...huhu

À, mà em die vì Rái cũng vui, kiểu như bị Lã Bố cưỡi Xích Thố bắn cung. Chạy cũng ko thoát được. Rái Lã muôn năm! Kkk

Đã sống thì ko thể die
Đã die thì ko thể sống

Xác định vậy thì mọi Lái đều là kẻ chèo thuyền cho Chế. Khác nhau chỉ là cái đích đên mà hui?
Suy ra, Lái ko có thật, Đích Đến mới có thật. :24:
Ps: Sori Chế, em mắc cười quá, nên sáng tác có hơi lủng củng.
Đã là phúc thì không phải là họa.
Đã là họa thì không tránh được :)))

Đảo nào Thầy? Gửi giúp cái định vị.
Đảo Lừa thì mình ko tham gia nhoé!

Soi hộ cái mốc 1k2, ở đó có gì mà Cao Nhân lại chọn nhỉ? Lâu ko xem chart, mình bị lụt nghề dồi. Thks Thầy Mó!
Kéo dài vô tận thì loanh quanh vùng đỉnh 2007, đỉnh 2018 <---- anh xem có huyền cơ gì không :)))
Nhưng quan trọng nó là mốc Fibo 38.2 của con sóng cuối 2020 đến cuối 2022 (đã có co chân ở 61.8).
Túm lại tích lũy 1200 thì có cơ quay lại đỉnh cũ 1500 :)))

Kéo dài vô tận thì loanh quanh vùng đỉnh 2007, đỉnh 2018 <---- anh xem có huyền cơ gì không :)))
Nhưng quan trọng nó là mốc Fibo 38.2 của con sóng cuối 2020 đến cuối 2022 (đã có co chân ở 61.8).
Túm lại tích lũy 1200 thì có cơ quay lại đỉnh cũ 1500 :)))
Mình nhìn ngang nhìn dọc, timeframe Daily đến Weekly thì vẫn thấy nàng Ni đang trong giai đoạn tích lũy của 1 uptrend. Thật ko thể nhìn ra mốc 1k2 mà vị Cao Nhân ấy phán sáng nay ??? Thks Thầy Mó chỉ điểm nhé!
Bây giờ mình lại xét về Âm Mưu học: Có khi nào hội Mặt Mộc tận dụng Media đang bearish bên Tàu bên Mẽo, để đạp sâu xuống dưới 1150?
Hội đấy dẫu biết rằng tương lai vẫn chạm 1k9, nhưng để washout các weakhand nhát đã. Tớ (MM) sẽ dùng Banh Càng làm công cụ, với cái cớ: Nợ Xấu dâng Cao, Nhu Cầu Vay tụt áp, khả năng bao che nợ xấu của Big 4 giảm mạnh,... Tớ sẽ làm mấy sấy, sấy tan băng của những cái đầu lạnh giá?
Mặt Mộc vốn dĩ ko có tốt xấu, chỉ có túi đầy hơn là được, nên hội này sẽ ko từ một thủ đoạn nào? Nếu thực tế đang âm thầm diễn ra như vậy, thì Rái Băng Giá sẽ là vật tế thần Ni, khi nào Rái cút loss hết cổ cánh, thì Ni mới chịu quai đầu?

Ps: VIC sẽ là công cụ điều tiết, chỗ nào cần giảm mạnh, cần washout, VIC cũng sẽ chìm xuồng. Vinfast có lên 100 đô cũng kệ pà Vinfast. Cho bọn Chây Choét thức đêm canh giá VFS liên tục 1 tháng, là nó rối loạn liền thôi... :109:
NFA, tự diễn biến, tự loạn chưởng!

Status
Not open for further replies.
Back