Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Cái Swan Bay hiện nay, DIG còn nhiều đất ko Chế ơi? Hôm wa em đọc lịch sử, thì nó thuộc về DIG đầu tiên ạ?
Nó bán cho thứ cấp rồi mà em.
Qua thông tin công bố thì chỉ thấy còn cty Đại Phước Thiên An sở hữu 31ha. Nhận cọc bán cty từ năm 2020, mới trả lại tiền cho người ta.

DIG nó có đất để lùa gà nên khả năng sẽ có sóng thôi chứ tư nhân tính toán tài sản hay lợi nhuận kỹ làm cái gì.
Ảo thuật cả ấy mà. Cuối cùng cổ đông dài hạn tay trắng hoàn trắng tay thôi:1:

DIG nó có đất để lùa gà nên khả năng sẽ có sóng thôi chứ tư nhân tính toán tài sản hay lợi nhuận kỹ làm cái gì.
các cty bds phần lớn là vậy chứ ko riêng gì DIG
Trừ bds KCN chất chất ra

Em tưởng cổ đông dài hay ngắn gì cũng trắng tay với DIG? kkk
Đầu tư hay cờ bạc, rốt cuộc khác nhau ở chỗ nào nhỉ Chế? Em ngâm cứu mãi đến giờ, vẫn chưa thể tìm ra được góc nhìn chính xác. Chỉ thấy khác nhau: Mấy ông nhà giàu, lái siu xe, rít xì gà... hay được khen là đầu tư giỏi. Bộ phận còn lại, toàn bị chởi là đi đánh bạc.:109:

Em tưởng cổ đông dài hay ngắn gì cũng trắng tay với DIG? kkk
Đầu tư hay cờ bạc, rốt cuộc khác nhau ở chỗ nào nhỉ Chế? Em ngâm cứu mãi đến giờ, vẫn chưa thể tìm ra được góc nhìn chính xác. Chỉ thấy khác nhau: Mấy ông nhà giàu, lái siu xe, rít xì gà... hay được khen là đầu tư giỏi. Bộ phận còn lại, toàn bị chởi là đi đánh bạc.:109:
Đầu cơ mà thắng thì gọi là đầu tư.
Đầu tư mà thua thì gọi là cờ bạc :1:

Lại luận theo kết quả, ko luận theo quá trình à Chế? Giống mấy anh chị trên Internet thía chứ lại...
Anyway, cảm ơn Chế, em đi tìm góc nhìn khác, để coá thể phân biệt thực hư. :102:
Mình thấy có người bẩu dư lày, @Chán thẩm xem thế lào :5::5::5:
1. Bỏ ra mà muốn thu về ngay: Tư duy của người đi làm thuê.
2. Kỳ vọng nhận thù lao theo tháng: Tư duy của người đi làm công.
3. Kiên trì đến cuối năm hưởng thu nhập: Tư duy của giám đốc doanh nghiệp.
4. Kiên trì chờ đợi từ 3 đến 5 năm: Tư duy của nhà đầu tư.
5. Dùng tầm nhìn cả đời nỗ lực để thành công: Tư duy của chủ doanh nghiệp.

6. Trên đời này nhiều người dùng tư duy của người làm thuê, làm công nhưng lại mong có kết quả của chủ doanh nghiệp là không hợp lý.
7. Trên con đường thành công, lựa chọn quan trọng hơn nỗ lực, tầm nhìn sẽ dẫn đến kết quả, kiên trì quyết định tất cả!

Tránh các cty mà chủ lừa đảo ra không phải vì cty đó ko tốt mà vì trình của mình sao thắng bọn lừa đảo chuyên nghiệp được :21::21::21:
Chỉ thế thôi.
Chỗ này Chị em ta hơi khác, em thấy mấy tay lừa đảo chuyên nghiệp dễ chơi hơn. Đơn giản ở chỗ, mấy tay đó đánh vào lòng tham mà ko có cơ sở. Ngoài ra, mình nghĩ nó lừa đảo mà cuối cùng nó ko lừa được mình, thì thành ra nó tốt.
Ở phần ngược lại, mình nghĩ nó tốt, nó có cơ sở cho mình đặt lòng tham vào. Nó ko cố tình lừa mình, nhưng cuối cùng mình bị mất tiền vì nó (hoặc vì Cấp Trên của nó), đâm ra nó xấu.
:102:

Status
Not open for further replies.
Back