Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Úi giùi ui, cái slogan to quá Thiết ca ơi... Thiết ca treo thế thì nàm thao ông Rái ổng Thiền Lái Grab nỗi ạ?
Kể cũng khổ... ngày đút túi đôi ba chục, nắng nóng rát cả mặt mũi. Sao ko vô phòng, mở máy lạnh, ngắm bảng, cồm men... Cuối sóng đút túi vài ba chăm? :19:
đa tạ Chán đô đốc..xuất quân!
1 nhát chém của người đứt ngay cái thiết bảng đè đầu của Chim lâm xung trong một nốt nhạc

đa tạ Chán đô đốc..xuất quân!
1 nhát chém của người đứt ngay cái thiết bảng đè đầu của Chim lâm xung trong một nốt nhạc
View attachment 7933
View attachment 7934
Ax Ax, Thiết ca lại nói quá, em có phải dân Xã Hội đâu mà đâm với chém ạ? Em đang rảnh, nắng lại nóng bức, lười chạy ra đường... Ngồi phòng, hóng Phố Dzum, và nói lại ý tưởng của Phố này cho Phố khác nghe thôi ạ...
Thuyết đó đại ý là địa tô/huê lợi giảm dần như sau
1.Thuê theo giờ (cafe ăn sáng, matxa, hớt tóc gội đầu karaoke, bida, sân cầu lông bóng bàn...) nói chung tất cả dịch vụ gắn với bds nào mà người ta trả tiền theo giờ/suất dịch vụ nhiều lần trong ngày, đây là loại hình kiếm đc địa tô cao nhất từ bao đời qua
2. Thuê theo ngày (như ks, nhà nghỉ, AirBnB...) địa tô thu theo ngày
3. Thuê theo tháng (nhà trọ, nhà nguyên căn, mặt bằng, văn phòng...) địa tô đc thu theo tháng
4. Thuê theo năm (đất nông nghiệp, trồng lúa, nuôi tôm cua hải sản, dựng nhà xưởng, sx kd, thuê đất xây nhà trọ) loại này địa tô thấp nhưng địa chủ an tâm nhận 1 cục hàng năm
5. Theo thập kỉ/thế kỉ : địa tô bèo nhất, thường là đất đai nhà nước, cho thuê xây kcn, văn phòng, cao ốc, công trình công cộng...địa tô tính theo vòng đời của công trình trên nó thường 10-20 hay 49/100 năm
Trích from idol...kkk

Em chẳng làm gì, bẩu quan sát T2 mà :)))
À, quên mất, phải tập trong veo như Thầy...
Sáng ra mình thấy toàn tin tốt... Nào là giảm lãi, nào là phân loại BDS để cơ cấu nợ, nào là cho Bank mua lại Trái Phíu... Nên mình nghĩ mấy Anh Chị đánh BO (nhóm Bank-BDS tím lòe tím loẹt.
Nghĩ xong, mình lên sòng ngồi, lại thấy cảnh chợ chìu tái diễn => Các Anh Chị thèm lắm, mà chưa muốn nhấn nút để Bay Lên. :21:

Các anh vẽ 1 con spinner ngồi lên thiết bảng để 2 phe tâm tư chơi vơi :21:
Dạ, xưa ông sp TM ổng nói, Chart với Nến chỉ có giá trị khi thanh khoản cao. Thanh khoản hiện tại, bèo nhèo quá, nên các Anh cứ thik trêu đùa ạ...:21:
Ps: em đoán, Rái hiện nay ko tin chart đâu, nên em sẽ tỉ tê, rỉ vào tai những lời đường mật, để Rái cất chart và múc...ahihi

Úi giùi ui, cái slogan to quá Thiết ca ơi... Thiết ca treo thế thì nàm thao ông Rái ổng Thiền Lái Grab nỗi ạ?
Kể cũng khổ... ngày đút túi đôi ba chục, nắng nóng rát cả mặt mũi. Sao ko vô phòng, mở máy lạnh, ngắm bảng, cồm men... Cuối sóng đút túi vài ba chăm? :19:
Dòng này nghe quen quá ah :2cool_sexy_girl:

Dạ, xưa ông sp TM ổng nói, Chart với Nến chỉ có giá trị khi thanh khoản cao. Thanh khoản hiện tại, bèo nhèo quá, nên các Anh cứ thik trêu đùa ạ...:21:
Ps: em đoán, Rái hiện nay ko tin chart đâu, nên em sẽ tỉ tê, rỉ vào tai những lời đường mật, để Rái cất chart và múc...ahihi
Khỏi đoán, chính xác là vậy.
Chart với nến, tin với tức, đến tai nhỏ lẻ thì...
À mà thôi, có khách gọi...:2cool_go:
Bai en xi du anh.../.

"Khỏe không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ"
Dựa theo Binh Pháp AI, mình thấy các Anh Chị lái quá khỏe rồi @Rai2705 ơi.
=> Thôi thì bỏ Grab, quay về chốn thị phi... là phải đạo.
Cồm chót nha, thấy khỏe anh cứ gấp thếp, mạnh vào :10:

Status
Not open for further replies.
Back