Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Thuyết âm mưu là tiêu diệt đối thủ & chia ghế xong, thâu tóm (cướp) tài sản giá rẻ mạt xong, phân chia quyền lợi xong thì lại bơm tiền để làm vòng mới thu hoạch phỏng thầy :15:
Em tưởng cổ đông dài hay ngắn gì cũng trắng tay với DIG? kkk
Đầu tư hay cờ bạc, rốt cuộc khác nhau ở chỗ nào nhỉ Chế? Em ngâm cứu mãi đến giờ, vẫn chưa thể tìm ra được góc nhìn chính xác. Chỉ thấy khác nhau: Mấy ông nhà giàu, lái siu xe, rít xì gà... hay được khen là đầu tư giỏi. Bộ phận còn lại, toàn bị chởi là đi đánh bạc.:109:
DIG khả năng rất cao vào "bẫy' này.
Cược thì có HSG CEO VCI NKG sao phải đụng vào ổ phân cho thối tay, dù nó có lấp lánh ánh gold? Mà "ánh"gold đó có dành cho ta ko, dù ta mãi mê là NĐT dài hạn?

Chỗ này Chị em ta hơi khác, em thấy mấy tay lừa đảo chuyên nghiệp dễ chơi hơn. Đơn giản ở chỗ, mấy tay đó đánh vào lòng tham mà ko có cơ sở. Ngoài ra, mình nghĩ nó lừa đảo mà cuối cùng nó ko lừa được mình, thì thành ra nó tốt.
Ở phần ngược lại, mình nghĩ nó tốt, nó có cơ sở cho mình đặt lòng tham vào. Nó ko cố tình lừa mình, nhưng cuối cùng mình bị mất tiền vì nó (hoặc vì Cấp Trên của nó), đâm ra nó xấu.
:102:
Cũng có lý.
Chị em mình đã đến lúc thấy không có đúng, không có sai. Phàm làm việc gì cứ thuận theo tự nhiên, thấy thuận lợi bước tiếp, sai dừng lại hoặc đổi hướng, kết quả thế nào cũng không quan tâm nữa.

Mình thấy có người bẩu dư lày, @Chán thẩm xem thế lào :5::5::5:
1. Bỏ ra mà muốn thu về ngay: Tư duy của người đi làm thuê.
2. Kỳ vọng nhận thù lao theo tháng: Tư duy của người đi làm công.
3. Kiên trì đến cuối năm hưởng thu nhập: Tư duy của giám đốc doanh nghiệp.
4. Kiên trì chờ đợi từ 3 đến 5 năm: Tư duy của nhà đầu tư.
5. Dùng tầm nhìn cả đời nỗ lực để thành công: Tư duy của chủ doanh nghiệp.

6. Trên đời này nhiều người dùng tư duy của người làm thuê, làm công nhưng lại mong có kết quả của chủ doanh nghiệp là không hợp lý.
7. Trên con đường thành công, lựa chọn quan trọng hơn nỗ lực, tầm nhìn sẽ dẫn đến kết quả, kiên trì quyết định tất cả!
Cái này là slogan của anh Lý Gia Thành thì phải, mà khẩu khí dịch chữ thì lại lai lai phong cách anh Mã Vân...ahihi
Thks anh, mà cái này vẫn chưa thuyết phục được em, em vẫn nhận mình là dân cờ bạc, cho đến khi một NDT chân chính xuất hiện để cảm hoá mình. Đợi gần 20 năm rồi gặp được Chị, súyt tí nữa là sang được bờ, mà giờ đợi tiếp...

Cái này là slogan của anh Lý Gia Thành thì phải, mà khẩu khí dịch chữ thì lại lai lai phong cách anh Mã Vân...ahihi
Thks anh, mà cái này vẫn chưa thuyết phục được em, em vẫn nhận mình là dân cờ bạc, cho đến khi một NDT chân chính xuất hiện để cảm hoá mình. Đợi gần 20 năm rồi gặp được Chị, súyt tí nữa là sang được bờ, mà giờ đợi tiếp...
NDT chân chính ở VN chuyển thành chân phụ hết roài :21::21::21::24::24::24:

:24::24::24:

Đã có hạt rồi, đợi "địa lợi và thiên thời " nữa.

Cược thì có HSG CEO VCI NKG sao phải đụng vào ổ phân cho thối tay, dù nó có lấp lánh ánh gold? Mà "ánh"gold đó có dành cho ta ko, dù ta mãi mê là NĐT dài hạn?
Dạ anh, em khoái anh Vũ, ảnh đang ăn lại mấy ông Bank. DIG em cũng ko canh me gì, em đang ngắm Swan Bay nên hỏi thăm Chị tí.
Em đang bị lú bởi nó vẫn lừa, lú vì quả úp sọt các thiếu gia, các đại gia, ca sĩ, nghệ sĩ... Mà giới tinh hoa này, họ trọng bề ngoài hơn tiền (có thể mất tiền, nhưng họ phải đẹp). :102:
Thks anh HL dẫn lối ạ!

@Chán : nói rõ chỗ này tí, DN DIG ko xấu, nhưng nếu CT bị tóm thì có ảnh hưởng tới giá ko? Do anh quen cược tỉ lệ MG cao nên anh loại nó vì rủi ro hiện hữu cao thôi.

@Chán : nói rõ chỗ này tí, DN DIG ko xấu, nhưng nếu CT bị tóm thì có ảnh hưởng tới giá ko? Do anh quen cược tỉ lệ MG cao nên anh loại nó vì rủi ro hiện hữu cao thôi.
Dạ anh, nếu bị tóm chắc sẽ ảnh hưởng nhiều đến giá cổ cánh ạ.
Mà kể cả khi ko bị tóm, thì em vẫn cho rằng BDS kiểu như cổ DIG có tăng khúc này, cũng là tăng kiểu Mèo nẩy lên.
=> Muốn em nó tăng nhanh và mạnh e là khó lém. Làm gì có ai chịu bị Lái lùa 2 - 3 lần trên một sòng đâu anh? :17:

Status
Not open for further replies.
Back