Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Cơ chế này người trong bộ máy phải giả ngu ngơ để ăn tiền thầy ơi :19:. Người giỏi mà ko chịu hòa mình vào bộ máy ấy thì đi làm việc khác, buôn ck chẳng hạn rồi giờ ngồi chê từ TML cho đến SBV đó :21: Lỗi hệ điều hành rồi, vô phương cứu chữa. TML hay bà Cục trưởng cũng chỉ là các con tốt thí thôi :24:
các thầy vẫn mang tư tưởng maxít nhỉ...giờ là thời tư bẩn...làm gì có thằng nào cản khi làm sai....làm sai là xích. chết vì tham cứ nghĩ bds lên hoài...mới như thế...mỗi khi giá xuống là lòi ra hết
Thôi các tah62y tập trung vào con bò nhỏ này...để tết có khi nó nhớn...có bánh mà ăn. còn đống sít kia là việc của ngành khác. thầy nào giỏi thì pím cho ae vài em triển vọng hiiiiiiiii

Ông đang khởi nghịp, hay là tạo ngịp rứa mà không hiểu?
Dù chỉ 20k mỗi ngày, nhưng trên đầu là bầu trời bao la, bênh cạnh cả tâm hồn thư thái nhá :6cool_boss:
Còn kiếm 20 củ 1 tuần, mà dạ dạ vâng vâng, hết giờ làm tự kỉ với 4 bức vách, thì sao chớ? :4cool_doubt:
Túm lại, chúng ta không thuộc về nhao :1cool_look_down:
Đi kiếm anh Nam Tiến, rồi xem lại bài phân tách Graber vs Bức Tường nhé.
10 năm sau, Bức Tường sẽ dạ vâng tui, tui chả nó 40 củ / tuần để làm việc ấy.
10 năm sau, Graber vẫn kiếm 40k / ngày, tiếc là Phở Bò lên 200k/bát.

Đi kiếm anh Nam Tiến, rồi xem lại bài phân tách Graber vs Bức Tường nhé.
10 năm sau, Bức Tường sẽ dạ vâng tui, tui chả nó 40 củ / tuần để làm việc ấy.
10 năm sau, Graber vẫn kiếm 40k / ngày, tiếc là Phở Bò lên 200k/bát.
em ạ anh....
nhưng có khi nào tui thành graber kiếm 40k/ngày cộng số nợ còn graber ngày nào vẫn là graber kiếm 40k cộng thêm bonus do nhiều kinh nghiệm chạy cuốc ngon không....

em ạ anh....
nhưng có khi nào tui thành graber kiếm 40k/ngày cộng số nợ còn graber ngày nào vẫn là graber kiếm 40k cộng thêm bonus do nhiều kinh nghiệm chạy cuốc ngon không....
Dạ, mọi thứ đều có thể. Qui tắc số 3 mà Cờ Ca đã dạy, ko sai:
1. Anh Graber lên làm trưởng nhóm, chuyên điều phối + ăn phở bò.
2. Anh Graber vẫn chạy grab như thường lệ.
3. Anh Graber bị bắt đền vì tông vỡ đuôi xe con RR của Chị Ong Nâu Nâu, can tội vừa chạy vừa xem bảng điện. Cõng nợ suốt đời...
Tương tự cho anh Bức Tường, cũng có 3 khả năng ạ. Nhưng sao anh Nam Tiến ảnh lại nói thế, anh nhỉ? :102:

Dạ, mọi thứ đều có thể. Qui tắc số 3 mà Cờ Ca đã dạy, ko sai:
1. Anh Graber lên làm trưởng nhóm, chuyên điều phối + ăn phở bò.
2. Anh Graber vẫn chạy grab như thường lệ.
3. Anh Graber bị bắt đền vì tông vỡ đuôi xe con RR của Chị Ong Nâu Nâu, can tội vừa chạy vừa xem bảng điện. Cõng nợ suốt đời...
Tương tự cho anh Bức Tường, cũng có 3 khả năng ạ. Nhưng sao anh Nam Tiến ảnh lại nói thế, anh nhỉ? :102:

Thì có mẹ gì đâu các cụ nói có học có hơn, anh tiến cũng nói theo thế với cái chính anh ấy thành công thì nói gì chả đúng...
Ý em là, anh Chán ạ, anh dọa anh Rai ghê thế....

Thì có mẹ gì đâu các cụ nói có học có hơn, anh tiến cũng nói theo thế với cái chính anh ấy thành công thì nói gì chả đúng...
Ý em là, anh Chán ạ, anh dọa anh Rai ghê thế....
Dạ, thù oán cá nhân thôi anh, ko tiện nói ạ...
Đại khái, người thành công dưới cặp mắt em là anh Vũ Qua - Người truyền lửa với slogan: Thanh Niên khởi nghiệp, Quốc Gia khởi nghiệp. Rái nó cứ bảo mấy ông thiền với mấy ông tu toàn là dân đạo lý...kiểu vậy, nên em xiên, páo thù ạ!

Kiếm tiền trên TTCK ít ai qua được anh Bình CII nhỉ.
Anh toàn lãi 60%-70% ngay lúc mua mà ko cần lái cổ phiếu.
Quan trọng nhất là anh làm đúng luật :19:

Last edited:
Kiếm tiền trên TTCK ít ai qua được anh Bình CII nhỉ.
Anh toàn lãi 60%-70% ngay lúc mua mà ko cần lái cổ phiếu.
Quan trọng nhất là anh làm đúng luật :19:
Không, em lại thấy kiếm tiền trên TTCK như Chị em mới là số 1.
Vừa ko phạm luật, vừa được chữ tình.
Nhiều tiền để làm gì? Nếu đêm về ko ngon giấc? :19:

Không, em lại thấy kiếm tiền trên TTCK như Chị em mới là số 1.
Vừa ko phạm luật, vừa được chữ tình.
Nhiều tiền để làm gì? Nếu đêm về ko ngon giấc? :19:
Xưa các cụ chán thế sự về ở ẩn thường là chấp nhận nghèo.
Giờ có cái CK này, chán hết người đời về đóng cửa trading vẫn có tiền tiêu em nhờ :21::21::21:

Xưa các cụ chán thế sự về ở ẩn thường là chấp nhận nghèo.
Giờ có cái CK này, chán hết người đời về đóng cửa trading vẫn có tiền tiêu em nhờ :21::21::21:
Xưa các cụ theo Nho theo Khổng, nên phải lui về dựng chòi và dạy học đó Chị, chứ các cụ đâu thiếu món trading... Nói trắng ra, là ở chốn quan trường, đấu ko lại bọn nhà họ Lươn...vì nó quá ư tàn nhẫn, suốt ngày chém giết...
Nhưng, thực tế phủ phàng như Đạo Lão: Phàm sinh ra Nhân Nghĩa, là đã mất đi cái Tự Nhiên. Mọi thứ cứ thuận tự nhiên, ko câu nệ ạ.
:21::21::21:

Xưa các cụ theo Nho theo Khổng, nên phải lui về dựng chòi và dạy học đó Chị, chứ các cụ đâu thiếu món trading... Nói trắng ra, là ở chốn quan trường, đấu ko lại bọn nhà họ Lươn...vì nó quá ư tàn nhẫn, suốt ngày chém giết...
Nhưng, thực tế phủ phàng như Đạo Lão: Phàm sinh ra Nhân Nghĩa, là đã mất đi cái Tự Nhiên. Mọi thứ cứ thuận tự nhiên, ko câu nệ ạ.
Rất chuẩn.

Mất hàng trịu năm để tiến hóa mà giờ lại xuôi dòng hả anh :))))

Mất hàng trịu năm để tiến hóa mà giờ lại xuôi dòng hả anh :))))
Tự nhiên có phải là Sông Suối đâu mà có dòng để xuôi hay ngược hà Thầy?
Tự nhiên kiểu làm phim điện ảnh, lấy nước ra là ví dụ...đó là tự nhiên bậy.
Tự nhiên như NASA, lấy Vũ Trụ ra mò công thức...đó mới là tự nhiên hay.
Ví dụ: Cùng ngắm nàng Ni, ở môi trường VC, nhưng...
+ Anh Chim chuyên hàng tốt, giá tốt
+ Thầy Mó chuyên hàng trend, rang lạc
+ Chị Đại chuyên hàng giá trị, giá rẻ
=> Kiến thức + Trải nghiệm => Công thức của tự nhiên, mãi đúng. :21:

Status
Not open for further replies.
Back