Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Mua gấp 4 thì thành 45.5 thôi nhé.
Hy vọng là Accumulation phase nên chia tiền mua dần thôi.
"This is the stage when institutional investors begin to accumulate shares. These are major players who need to acquire large positions but can't do it all at once for fear of driving prices higher and raising their cost basis. So, they buy at regular intervals when the stock hits their desired price levels. This supports the stock and moves it up slightly. Then they wait for the move to be digested and the price to come back to their target level before repeating the process.

During this stage, few retail investors might participate because price action is unremarkable and doesn't necessarily attract attention. On the other hand, this is where long-term investors might be able to position themselves to scale in or out of positions to take advantage of price movements.

Buying everything at once means investors might miss out on a better price the next day or the next week. A "bite-sized" approach can sometimes be a better choice than buying everything at once.

chị không múc VRE tiềm năng hơn mà giá thấp hơn trung bình cho dễ????????????????????

Giờ tiền đâu a Nhơn xây tiếp nhỉ??
Sau sự vụ này còn KH nào mua nhà của a Nhơn?
Vài dự án dở dang, k ra sổ chắc cũng mãi mãi vào quên lãng.
Chưa cần đến anh ih xây, cách các bên cùng gỡ rối thôi bác. Vịt con xấu xí chưa cần thành thiên nga mà chỉ cần là vịt con bình thường là quá trân quý rồi

Giờ tiền đâu a Nhơn xây tiếp nhỉ??
Sau sự vụ này còn KH nào mua nhà của a Nhơn?
Vài dự án dở dang, k ra sổ chắc cũng mãi mãi vào quên lãng.
Tiền ở Bank chứ ở đâu Thầy? Ko có tiền Bank thì lấy tiền ở Chứng. Phát hành giá 10k, lấy tiền xây nhà... Dân chứng hứng căn hộ,... Gọi là Push Sale.
À, còn về sổ, thì ở HCM, nên chọn KDH nhoé Thầy. Nova mà lấy sổ, thì cũng nên tham khảo án lệ Chị j đang nộp đơn kiện VPDD. Ahihi

Theo một phần của thỏa thuận, Binance đồng ý nộp phạt 4,3 tỉ USD và những khoản phạt khác. Ông Triệu, nhân vật quyền lực nhất trong giới tiền ảo, đồng ý rời khỏi ghế tổng giám đốc và cá nhân sẽ nộp phạt 200 triệu USD.
Bên cạnh việc nộp phạt, ông Triệu đối mặt mức án tối đa 10 năm tù giam

Ko để ý lắm. Nhưng nghe loáng thoáng cái vụ cho vay tiền xong lại ko cho tiêu thấy hài hài.
THeo chị đúng ra là nộp tiền theo tiến độ, thì ngân hàng có trách nhiệm giải ngân theo tiến độ, chứ ko giải ngân bừa theo thời gian ấn định.
Nói chung, sau vụ VTP chị thấy trình độ quản lý của NHNN yếu kém lắm luôn ấy.
Ae làm bank, ai cũng ko lạ vụ chị VTP. Chỉ ko hịu là sao lại chọn lúc này để khui thui ạ.
NHNN quản lí tuyệt vời, theo đúng đường lối và chủ trương NN. Chị Pink được danh hịu cấp QT, có điều, làm sao quản được 1 cá nhân sa ngã... Chỉ là 1 con gián, đâu phải 1 ổ gián đâu ạ? Tươi...lên Chị ơi. :113:

Ae làm bank, ai cũng ko lạ vụ chị VTP. Chỉ ko hịu là sao lại chọn lúc này để khui thui ạ.
NHNN quản lí tuyệt vời, theo đúng đường lối và chủ trương NN. Chị Pink được danh hịu cấp QT, có điều, làm sao quản được 1 cá nhân sa ngã... Chỉ là 1 con gián, đâu phải 1 ổ gián đâu ạ? Tươi...lên Chị ơi. :113:
Bọn đó ko biết thật em ạ. Nó nghĩ đơn giản là BDS còn đó, nên ko mất đc.
Nói chung là trình còi.
Cả nước bị lừa chứ riêng gì NHNN. Ai cũng tưởng thế lực gì ghê gớm lắm

Ko để ý lắm. Nhưng nghe loáng thoáng cái vụ cho vay tiền xong lại ko cho tiêu thấy hài hài.
THeo chị đúng ra là nộp tiền theo tiến độ, thì ngân hàng có trách nhiệm giải ngân theo tiến độ, chứ ko giải ngân bừa theo thời gian ấn định.
Nói chung, sau vụ VTP chị thấy trình độ quản lý của NHNN yếu kém lắm luôn ấy.
Trình độ thì không kém nhưng đạo đức thì kém. Cả đoàn mười mấy người của mấy bộ ban ngành mà vẫn ko hạn chế được rủi ro đạo đức.

Bọn đó ko biết thật em ạ. Nó nghĩ đơn giản là BDS còn đó, nên ko mất đc.
Nói chung là trình còi.
Cả nước bị lừa chứ riêng gì NHNN. Ai cũng tưởng thế lực gì ghê gớm lắm
Đâu, e nghĩ bọn đó giả dốt, để sống lâu chứ Chị ơi?
Mấy năm trước, em ngồi khoe vụ dự án 6 tỉ đô bên Q7 với bạn làm BDS, nó còn bảo: Bọn VTP, toàn chơi trò kê giá BDS để lấy tiền Bank,...làm cục mứt. Chờ đến đời cháu nhé.
=> Giờ có khi chờ đến đời Chít. :21:

Trình độ thì không kém nhưng đạo đức thì kém. Cả đoàn mười mấy người của mấy bộ ban ngành mà vẫn ko hạn chế được rủi ro đạo đức.
Đạo đức ko ăn được, nhưng tiền lộ thì có thể nhậu được... Nó ăn mình ko tức, nhưng nó ăn để làm mất tiền thuế của mình, mình dzat tức.
Vote 5* cho trình độ, 1* cho thái độ! :102:

Đâu, e nghĩ bọn đó giả dốt, để sống lâu chứ Chị ơi?
Mấy năm trước, em ngồi khoe vụ dự án 6 tỉ đô bên Q7 với bạn làm BDS, nó còn bảo: Bọn VTP, toàn chơi trò kê giá BDS để lấy tiền Bank,...làm cục mứt. Chờ đến đời cháu nhé.
=> Giờ có khi chờ đến đời Chít. :21:
Nếu có trình độ nó sẽ thấy lượng huy động mới ko thể bù đắp chỗ bà Lan rút. Vì rút hoài mà ko có dòng tiền trả lại. Đến hạn là vỡ thôi.
Vậy nuốt sao trôi????

Nếu có trình độ nó sẽ thấy lượng huy động mới ko thể bù đắp chỗ bà Lan rút. Vì rút hoài mà ko có dòng tiền trả lại. Đến hạn là vỡ thôi.
Vậy nuốt sao trôi????
Thì cứ nuốt đã, cho vô mồm cái đay thấy vị ngon, đói đâu nghĩ được xa ạ Chị?
Với cả...ai cũng sống có 1 đời. YOLO.
Ps: Chị ko tin, Chị xin lá số cái chị bên NHNN đi. Em bói cho Chị xem, bảo đảm trúng đích. :21:

Cơ chế này người trong bộ máy phải giả ngu ngơ để ăn tiền thầy ơi :19:. Người giỏi mà ko chịu hòa mình vào bộ máy ấy thì đi làm việc khác, buôn ck chẳng hạn rồi giờ ngồi chê từ TML cho đến SBV đó :21: Lỗi hệ điều hành rồi, vô phương cứu chữa. TML hay bà Cục trưởng cũng chỉ là các con tốt thí thôi :24:

Chán ko hổ danh là vua content, đáng lẽ phải làm trưởng ban truyền thông của chú phỉnh mới phải :21::21::21:

Chán ko hổ danh là vua content, đáng lẽ phải làm trưởng ban truyền thông của chú phỉnh mới phải :21::21::21:
Dạ anh, có khi đợt tới, chú Phỉnh rụn... Toán án to, dễ đâu ko Chíu Tướng ạ?
Em chém ró, buôn rưa, cùng các anh Chị cho dzui. Dụ này em có nhìu content hay lắm. Nhạc cũng có sẵn lời anh ạ:

Em ơi dừng lại khi nắng đã phai
Dừng lại khi em bước sai
Dừng lại khi chẳng có ai
Biết em vẫn đang tồn tại
Em ơi đừng làm lệ vương khóe mi
Đừng làm thân xác úa si
Tình tàn xin cất bước đi
Chớ lưu luyến thêm làm gì
Cố yêu được chi

Chắc kèo vậy thì SOẠT liền đi, chạy grab chi cho khổ dữ... Ngày kiếm 300k, khấu hao xăng xe nữa chắc còn 200k quớ. Hic
Ông đang khởi nghịp, hay là tạo ngịp rứa mà không hiểu?
Dù chỉ 20k mỗi ngày, nhưng trên đầu là bầu trời bao la, bênh cạnh cả tâm hồn thư thái nhá :6cool_boss:
Còn kiếm 20 củ 1 tuần, mà dạ dạ vâng vâng, hết giờ làm tự kỉ với 4 bức vách, thì sao chớ? :4cool_doubt:
Túm lại, chúng ta không thuộc về nhao :1cool_look_down:

Đắt giá nhất là cái câu tiêu chuẩn chọn chủ tịch HDQT ngân hàng của mụ Lan là "không quậy phá" :21:
Chuẩn chợ trời :24:

Status
Not open for further replies.
Back