Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
NVL giao dịch vậy là đã tạm ổn, có thể nằm im hưởng thái bình.
Giờ quay sang cứu VHM của anh tỷ. Đã nâng lên thành 25k giá tb 71.6. Giá này thì khả năng về bờ trong tầm tay thôi.
Nhưng ai đầu tư chỉ để mong về bờ đâu :21:

Giờ quay sang cứu VHM của anh tỷ. Đã nâng lên thành 25k giá tb 71.6. Giá này thì khả năng về bờ trong tầm tay thôi.
Vãiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

• Like
Reactions: TTN
Nhưng bình quân 71 chờ lâu lawsmmmmmmmmmmmmmmmmmm mua gấp 4 lần giá này đi bình quân còn 50 thôi
Mua gấp 4 thì thành 45.5 thôi nhé.
Hy vọng là Accumulation phase nên chia tiền mua dần thôi.
"This is the stage when institutional investors begin to accumulate shares. These are major players who need to acquire large positions but can't do it all at once for fear of driving prices higher and raising their cost basis. So, they buy at regular intervals when the stock hits their desired price levels. This supports the stock and moves it up slightly. Then they wait for the move to be digested and the price to come back to their target level before repeating the process.

During this stage, few retail investors might participate because price action is unremarkable and doesn't necessarily attract attention. On the other hand, this is where long-term investors might be able to position themselves to scale in or out of positions to take advantage of price movements.

Buying everything at once means investors might miss out on a better price the next day or the next week. A "bite-sized" approach can sometimes be a better choice than buying everything at once.

Team NVL gây rủi ro cho TT rồi.
Mình định nghĩa rủi ro hoàn toàn khác bác này…. Bác lao vào mua bắt dao a vova mình thấy rủi ro hơn là mua a nhơn khi xác suất đã tạo đáy phục hồi đi lên…
Cả hai anh đều xấu nhưng mình chọn a cái tệ có vẻ đã được lượng hoá khó tệ hơn còn một anh đang tệ và chưa biết có còn tệ hơn nữa ko???
Vài ý kiến sẻ chia nếu ko hợp ý bác thì ignore nha :))

Con nào cũng die, mời Chế đọc lại Thông Tư 06 vừa mới lên báo ạ.

Ai tin gì làm nấy, thế mới là TT chớ :21: Cứ ra xèng là auto đúng, còn lỗ là đang sai :21:
Em zai xin bổ sung. Cứ ra tích sản là đúng, ra tiền chưa chắc đã đúng, nếu nó vẫn nằm trong sàn ạ.
Ví dụ: Anh HL đánh chứng bao niên, niên trước thấy khoe múc cái nhà mặt lộ, niên nay định múc thêm căn hộ Metropole. Anh HL auto đúng! ✓✓✓

Con nào cũng die, mời Chế đọc lại Thông Tư 06 vừa mới lên báo ạ.
Ko để ý lắm. Nhưng nghe loáng thoáng cái vụ cho vay tiền xong lại ko cho tiêu thấy hài hài.
THeo chị đúng ra là nộp tiền theo tiến độ, thì ngân hàng có trách nhiệm giải ngân theo tiến độ, chứ ko giải ngân bừa theo thời gian ấn định.
Nói chung, sau vụ VTP chị thấy trình độ quản lý của NHNN yếu kém lắm luôn ấy.

Status
Not open for further replies.
Back