Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Em chờ 899 mới mua nhế 🥺
Mình mới nâng target thêm 100 điểm nữa Thầy ơi, đã hịu vì sao lúc HH MPT cắt tóc ngắn và anh Hưng Nhùn bắn hint: 100 thang thuốc bổ. Thật ra là ảnh cũng ngắm Chị Na, và nghĩ về cụm từ Little China như mình đọc báo Tây hay nói...
View mới: VNI đang dao động trong biên độ hẹp. Đáy 1k, Đỉnh 2k...kkk

Banking Index chỉ còn có 8 điểm nữa là gãy Support anh 2w ạ, chưa kể nhìn MACD nó cắt xuống Signal rồi... Suy ra, Banking đã ở bên kia sườn núi, độ tin cậy 51%...Chờ gãy 738 nữa là độ tin cậy lên 61%...
InChartISee
View attachment 8708
Các anh hy vọng j ở bank chứ :))))
Làm gì có chuyện DN yếu mà bank lại khỏe cho đc :)))))

Banking Index chỉ còn có 8 điểm nữa là gãy Support anh 2w ạ, chưa kể nhìn MACD nó cắt xuống Signal rồi... Suy ra, Banking đã ở bên kia sườn núi, độ tin cậy 51%...Chờ gãy 738 nữa là độ tin cậy lên 61%...
InChartISee
View attachment 8708

Em xem thế chậm lắm
Phải có thêm MFI và RSI nữa mới đi trước một phiên được.
Nghi Double Top lém :)

Các anh hy vọng j ở bank chứ :))))
Làm gì có chuyện DN yếu mà bank lại khỏe cho đc :)))))
Big 3 được tăng vốn khủng. VCB và MBB mới nuốt 2 ngân hàng 0đ... VIB mới trao tay lô lớn, VPB tăng trưởng lợi nhuận cực khủng, TPB đu theo cho kịp LPB...LPB làm cổ đông lớn FPT...vv...mm
=> Nói chung, BANK thống lĩnh đoạn đường này Thầy ợ. Không như anh 3 Lât viết bài: Tăng trưởng LN của Bank kém đâu...

Ngày mai CII424002 chốt trả lãi lần 2 kể từ lúc mua. Tháng 1 năm 2025 chuyển sang CII thì giá vốn của mình là 10.85
Mục tiêu 40% tức là cần CII giao dịch ở giá 15.3.
Liệu có được ko ta??? 😀

Last edited:
Chuẩn quá anh ạ, anh chỉ em tuyệt chiêu đi trước 1 bước chân. Em áp luôn vào Chart, phân kỳ quá gõ gàng...hihi
Chứng tỏ:
Bước tới ngàn ba bỗng mất đà...
View attachment 8709

Phân kỳ vậy là 2 đỉnh confirm rồi
Tuy nhiên RSI 66 lực mua còn rất mạnh.
Bull >< Bear húc nhau dữ dội
TT có thể bật lên hoặc rớt xuống bất cứ lúc nào.

Back