Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Liệu nhịp này Mèo có kéo 1 lèo vượt 1k3 luôn không @Chán ới 😜 😄
Em cố thủ mốc 900 ạ anh, CSI đang giảm mạnh -4%. WB bảo Chị Na vẫn cứ tụt lùi tới tận 2025 thôi, dẫu kích hay là ko kích... đó chính là hậu quả của việc nuôi Monster - mỗi ngày nó ăn 1 nhiều hơn, ko cho nó ăn là nó đói, nó thịt luôn chủ ạ!!!
Đành tìm vui nơi khác lấp cho vơi nỗi buồn
Được một ngày không được bao lâu
Tình về trên muôn lối, từng yêu là đã đau
Chắc không ai hiểu thấu cho lòng tôi...

Con số 5% người chơi có lãi trên ttck là sai.
+32% so với 1 năm trước mới bước vào top 10% thôi
Buồn ngày càng buồn hơn. VHM MBB tăng mạnh thế, mà Chị Cả lại ở phía cuối đoàn tàu...huhu
Đánh đấm thế này, thôi em mua quỹ SSI SCA cho rồi...du ngoạn ngắm sơn thuỷ hữu tình...huhu
Chị so sánh 10 yrs giúp em với, em gửi data ở đây, có Big4 kiểm toán ạ: SCA lãi có 290% trong 10 năm, còn thua mua lô đất nông thôn rồi du hí...huhu
EB7AD7F1-5F0F-4C61-9B86-5C172DCD1A72.jpeg5DA1A6AD-DC2F-4442-8A89-C447B5DDC6B6.jpeg

Buồn ngày càng buồn hơn. VHM MBB tăng mạnh thế, mà Chị Cả lại ở phía cuối đoàn tàu...huhu
Đánh đấm thế này, thôi em mua quỹ SSI SCA cho rồi...du ngoạn ngắm sơn thuỷ hữu tình...huhu
Chị so sánh 10 yrs giúp em với, em gửi data ở đây, có Big4 kiểm toán ạ: SCA lãi có 290% trong 10 năm, còn thua mua lô đất nông thôn rồi du hí...huhu
View attachment 8696View attachment 8695
Chị ngại tính. Nhưng thấy em nói đc 15%/năm lãi kép thì cũng tốt rồi.
Kể cả đầu tư bds mà dài hạn lãi kép 15%/năm cũng rất ngon đó. Không nhiều người được thế đâu.
Mình giỏi hơn bọn đó nên cũng chỉ cần mỗi năm + 20% thôi 😀

Chị ngại tính. Nhưng thấy em nói đc 15%/năm lãi kép thì cũng tốt rồi.
Kể cả đầu tư bds mà dài hạn lãi kép 15%/năm cũng rất ngon đó. Không nhiều người được thế đâu.
Mình giỏi hơn bọn đó nên cũng chỉ cần mỗi năm + 20% thôi 😀
Em thua xa bọn ETF quá, mong Chị Cả dẫn 1 tia sáng ở cuối đường hầm, mà Chị Cả nói thế này...hic.
Đất Nhơn Trạch của Chị, 10 năm sau sẽ x10 lần, sau khi Long Thành cất cánh ạ. SCA lúc đó, chắc cũng ko còn Top 10, vì danh mục bọn nó shadow bọn Diamond và EEF... nhưng tỉ suất cao hơn vì Capital thấp, và ko bị ràng buộc các chỉ tiêu Fixed. Thế mà nó thu tận 1.75%/năm...ăn ác hơn cả Diamond (ko rõ fee cũ hay fee mới?)...hic

View attachment 8696View attachment 8695
Bọn DNSE nó thống kê cuối ngày. Đó là con số của ngày hôm qua, 08/10 nhé.

Bọn DNSE nó thống kê cuối ngày. Đó là con số của ngày hôm qua, 08/10 nhé.
Khi nào App báo Chị Cả chạm Top 95%, Chị ting ting em với nhé. Thk Chị!
ACV và VTP quá mạnh mẽ.
Đều có cơ hội tăng trưởng khủng. Nhưng giá chạy nhanh quá ko dám đú.
Em có ACV đây, mò vía anh Pety...và anh Cá, nhưng NAV cũng ko tăng mấy, thua xa cho vay chợ đen, thâu tiền mỗi tuần, rủi ro ngang nhau. hic

Khi nào App báo Chị Cả chạm Top 95%, Chị ting ting em với nhé. Thk Chị!

Em có ACV đây, mò vía anh Pety...và anh Cá, nhưng NAV cũng ko tăng mấy, thua xa cho vay chợ đen, thâu tiền mỗi tuần, rủi ro ngang nhau. hic
Nhờ vía các anh chị em ở trên này, cô lại thương nên hôm nay nav lại phá đỉnh từ đầu năm, may thế 😅

Nhờ vía các anh chị em ở trên này, cô lại thương nên hôm nay nav lại phá đỉnh từ đầu năm, may thế 😅
Cô này toàn thương anh, chả chịu thương em zai j sấc... Em lại từ vạch xuất phát, nhích lên nhích xuống...như nhảy lam ba da. hic
Anh hỏi lại xem, có phải Cô ấy là Cô hàng xóm hoặc Cô bán cháo lòng đầu ngõ ko ạ...GATO

Cô này toàn thương anh, chả chịu thương em zai j sấc... Em lại từ vạch xuất phát, nhích lên nhích xuống...như nhảy lam ba da. hic
Anh hỏi lại xem, có phải Cô ấy là Cô hàng xóm hoặc Cô bán cháo lòng đầu ngõ ko ạ...GATO
Cô ấy là cô bán cá tươi ở chợ đầu ngõ @Chán ơi 😜

Cô ấy là cô bán cá tươi ở chợ đầu ngõ @Chán ơi 😜
Thế em xua đàn Mèo ra thịt hết cá tươi củ Cô ạ, xem lúc ấy Cô mo còn cám Cô sẽ chọn ai: Anh Chim hay Em Chán...
To be continued...Cine in box... là kịch bản sáng nhất có thể rồi anh ơi... Anh toàn mơ phá 1k3, đó là Cine out box...hic

View attachment 8697
4 con hàng của em cho năm sau đây ạ 🥳 , hope ko die =))
Toàn hàng đi ngang trong 05 năm nữa...trong đó con Mắm Khắm là ngang lâu nhất, biên độ hẹp nhất... Ko tin, sp cứ ib chim zút, để nghe tâm sự những đêm khuya nha. Sếp Mắm Khắm đậu Ha Vớt còn phải lên Shark Tank kiếm thêm sinh hoạt phí...huống j khổ đông nhỏ lẻ như ai kia,.,kkk

Hôm nay báo chí khéo đồng loạt lên tít: phản ứng với quyết định lưu ban ttck vn tăng dữ dội 🤭
Mèo nó dụ Chị đó, nó thấy Bà Cuôn ham hố bắt đáy, tiếc ko có hàng, sợ vuột mất cơ hội 1k9... nên nó mới nhân dịp này kéo lên, rồi mới úp... No bụng, ngủ khì một giấc, về 900 mới dậy săn mồi! hehe...Chị chờ kỉm chứng lời em nha!!!

Back