Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Các chỉ số đều đẹp cả rồi nà
MUA LÀ THẶNG chưa các cụ ?
Dạ, nay DJ nó đỏ lòm, Chị Na vẫn xanh nhưng có vẻ hơi yếu. Nikkei thì phi mã ạ.
Tháng 9 sắp chốt, bí kíp Sell in May, Buy in September mà anh 2w từng nói, một lần nữa chính xác ạ!

App nó tào lao lắm anh quan tâm làm gì , thế nhá 🤣
Cái App đó có mục so sánh với tất cả các users trong hệ thống là tuyệt vời nhất đó sp. App bên đn ko có. Tiếc là ko biết cách khai thác.
Đn đang test mõm, nếu sau 3 ngày nữa mà Bank điều chỉnh (BO failed), thì DNSE cator lại được khôi phục vào hệ thống soi chiếu. Bank ko chỉnh mà tăng mãi, thì thôi, bỏ cator này vậy, khó hiểu quá! :(((
Nghi ngờ tỷ lệ tài khoản không giao dịch, số dư cash nằm nguyên trong hệ thống DNSE quá lớn / số tài khoản giao dịch đều tay. Điều này làm cho: Khi TT giảm, Acc ko giao dịch auto tăng hạng, Acc giao dịch auto giảm hạng. Ngược lại , khi TT tăng… Đó là lí do vì sao ta thấy mốc 6x% và 9x% nó thay đổi đột ngột và nhanh chóng đến vậy. Còn về phần lãi bao nhiêu, đn ko soi, vì có soi cũng ko giúp j được cho sự phát triển của hệ thống.

Last edited:
Cứ để ace show off và thi đua phấn đấu cũng vui mà, tất cả cùng tiến bộ 😜
Quá đúng ạ, phải có thi đua, mới có phát triển. Ví dụ: Idol mà em đang quan sát, lãi 1 năm hiện đạt 92,3%, size vốn phù hợp là 1-5 tỷ. Triết lý đầu tư: Lựa chọn CP đầu ngành, nền tảng tốt, quan trọng xu hướng đang tăng.
=> Top 1 copier, nhưng thu phí 2% và thưởng 20%. Cao quá xá cao… trong khi Cá huynh ko thu đồng nào, thắng tự thưởng, thua tự phạt… tha hồ dịch signal ạ. Hihi

VCB xanh, phá đỉnh 93 (người tiên phong, thường hay thành đạt). BID vàng, loay hoay 50. CTG đỏ, khá khó trước đỉnh 37.
=> Big3 làm đèn giao thông, TT lành mạnh ko Chim Zút @zug?

Cái App đó có mục so sánh với tất cả các users trong hệ thống là tuyệt vời nhất đó sp. App bên đn ko có. Tiếc là ko biết cách khai thác.
Đn đang test mõm, nếu sau 3 ngày nữa mà Bank điều chỉnh (BO failed), thì DNSE cator lại được khôi phục vào hệ thống soi chiếu. Bank ko chỉnh mà tăng mãi, thì thôi, bỏ cator này vậy, khó hiểu quá! :(((
Nghi ngờ tỷ lệ tài khoản không giao dịch, số dư cash nằm nguyên trong hệ thống DNSE quá lớn / số tài khoản giao dịch đều tay. Điều này làm cho: Khi TT giảm, Acc ko giao dịch auto tăng hạng, Acc giao dịch auto giảm hạng. Ngược lại , khi TT tăng… Đó là lí do vì sao ta thấy mốc 6x% và 9x% nó thay đổi đột ngột và nhanh chóng đến vậy. Còn về phần lãi bao nhiêu, đn ko soi, vì có soi cũng ko giúp j được cho sự phát triển của hệ thống.
Cái vụ rớt cái oạch từ trên 90% về 67% có thể là do VHM rớt mạnh hơn thị trường chung( từ quanh 4x về 34) mà tỷ trọng VHM của chị khá cao trong tk.

Cái vụ rớt cái oạch từ trên 90% về 67% có thể là do VHM rớt mạnh hơn thị trường chung( từ quanh 4x về 34) mà tỷ trọng VHM của chị khá cao trong tk.
Cháu hết sốt chưa ạ Chị?
Khúc đó em nghĩ ko đúng ạ, lúc em hỏi Chị xem thứ hạng đã lên Top 95% chưa, e quan sát cả đám sectors đều giảm. Bank Chứng Bất giảm, nhưng Bank giảm nhẹ nhất. Thêm nữa, ở vùng đỉnh Chị Cả ko mua thêm, ko bị úp pô. Thế nên lúc chị show số 67% làm em tá hoả? Đổi luôn target xuống 800, vì tưởng Đám Đông đang bắt đáy mãnh liệt (nào ngờ???).

• Like
Reactions: TTN
Dạ, nay DJ nó đỏ lòm, Chị Na vẫn xanh nhưng có vẻ hơi yếu. Nikkei thì phi mã ạ.
Tháng 9 sắp chốt, bí kíp Sell in May, Buy in September mà anh 2w từng nói, một lần nữa chính xác ạ!

EM CHỌN LỐI NÀY
Chân em đi rừng nhiều đường lắm lối.
Này người ơi, nhưng em chọn lối này.
Em đây chọn lối này thôi... :)

Cháu hết sốt chưa ạ Chị?
Khúc đó em nghĩ ko đúng ạ, lúc em hỏi Chị xem thứ hạng đã lên Top 95% chưa, e quan sát cả đám sectors đều giảm. Bank Chứng Bất giảm, nhưng Bank giảm nhẹ nhất. Thêm nữa, ở vùng đỉnh Chị Cả ko mua thêm, ko bị úp pô. Thế nên lúc chị show số 67% làm em tá hoả? Đổi luôn target xuống 800, vì tưởng Đám Đông đang bắt đáy mãnh liệt (nào ngờ???).
Đâu cần mua thêm để bị úp bô TK mới giảm đâu.
Lúc VHM 42 thì TK nó ghi nhận tài sản ở giá 42. Về 34 thì nó ghi nhận ở giá 34, vẫn mất 8k/cp như người mua 42 thôi.

Last edited:
Ae lại đông vui tấp nập :)))
Dạo này bận quá ko ol đc mấy mà miss phải chục trang :))))
May quá, Thầy đã dậy rùi, bận chăm Tép Cảnh hay sao mà off dữ vậy?
Bank vào trend tăng dài hạn chưa Thầy ơi?

Là lúc VNI phá 1k3 để lên 1k9 ạ anh?! Hihi
Cờ đuôi nhéo chart Weekly, anh 2w pót tranh ẩn ý vậy!!!
Nếu nói về chart W hay thậm chí chart M thì anh em mình nói mãi, nói từ lâu để canh nhập hàng rồi còn gì, nhất là cái hôm ảnh dọa ma ấy 😄
Giờ để đội hồng vệ binh đẩy tàu thôi. Vớ vẩn lũ Mèo nó lại tương kế tựu kế kéo vượt k3 cho cả làng hân hoan rồi lại úp cho 1 nhát ấy chứ, nghi lắm 😃

@Sutj Hôm nọ tự nhiên thấy cái video của tài chính kinh doanh vào nghe thử, có đoạn chị Thủy Vinacapital nhắc QNS.
Chị mới vào đọc báo cáo, hóa ra QNS ngoài đường còn có nước giải khát, bia, bánh kẹo...Bức tranh tài chính khá tốt.
Chỉ có điều không biết chủ DN là người thế nào? Thêm cái nữa là có vẻ hay ESOP
Em hay chơi cổ sản xuất, em đánh giá thế nào về QNS?

Hihi....Vẫn còn thiếu tý Gió Đông em à
Chắc phải vời Gia cát tiên sinh lập đàn cầu gió thôi
BIG VOLUME !
BIG VOLUME mà tới thì cẩn thận Mèo nó Úp Sọt cả lũ anh ạ. Em thường đặt mình vào vị trí của Lãnh Đạo Mèo, để tư ruy dưới góc độ lãnh đạo và cảm thấu nổi khổ của lãnh đạo ạ.
Theo cá nhân em, cứ vol nhẹ nhàng, thanh tao...lặng lẽ và dịu êm. Đến khi Chim Zút thấy TT lại điệp và bừng sáng, thì mới mở Acc lãnh đạo ra xem, lúc đó chắc + 50% NAV ạ???hihi

@Sutj Hôm nọ tự nhiên thấy cái video của tài chính kinh doanh vào nghe thử, có đoạn chị Thủy Vinacapital nhắc QNS.
Chị mới vào đọc báo cáo, hóa ra QNS ngoài đường còn có nước giải khát, bia, bánh kẹo...Bức tranh tài chính khá tốt.
Chỉ có điều không biết chủ DN là người thế nào? Thêm cái nữa là có vẻ hay ESOP
Em hay chơi cổ sản xuất, em đánh giá thế nào về QNS?
Dạ trước em có nghiên cứu con này, nói chung em thấy tốt ạ, tỷ lệ cổ tức/thị giá nếu chị canh các đợt chiết khấu cũng ổn, chỉ có 1 điều là dường như không có đội nào đánh thì lại khó, chủ yếu ăn line

Dạ trước em có nghiên cứu con này, nói chung em thấy tốt ạ, tỷ lệ cổ tức/thị giá nếu chị canh các đợt chiết khấu cũng ổn, chỉ có 1 điều là dường như không có đội nào đánh thì lại khó, chủ yếu ăn line
VinaCap với 3 Lát Cap nha Thầy. Trọng số nhỏ, chắc vì thanh khoản kém :)))
Ps: Vừa check lại 3 Lát Cap, đã bán sạch, Vinacap cũng đang chốt lời.

Back