Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Bị động là há miệng chờ sung, chủ động là bàn tay ta làm nên tất cả :))))
Non-trend còn đưa giá vốn về 0 nữa là :))))))
Nhưng cũng có yếu điểm, là ko thể hold được lượng lớn cổ phần => Vì phải đợi qua đáy, uptrend trở lại mới cover => Giá cao, vol sẽ nhỏ, so với mấy Thầy múc giá rẻ trong Downtrend. Ưu điểm: không phải cầm hàng và nhìn giá giảm!!!
Đúng là 2 mặt của 1 đồng xu, Thầy nhỉ!!! :(((
Happy with bia Hà Nội!!!

Hỏi hay đấy anh ơi:
- MWG có 3 mảng DMX, TGDD, BHX: BHX là em út đang cai nghiện thành công, người ta kỳ vọng nó sẽ gánh nổi 2 thằng anh già cỗi hết động lực tăng trưởng, em thì ko? với thằng em này , nó chỉ đẹp sau khi anh Tài đã son phấn nó chút (cutoff các cửa hàng kinh doanh ko hiệu quả, giảm nhân sự, người ta kỳ vọng từ đây x rộng ra, liệu có được ko? hay x ra lại lặp lại câu chuyện dthu/cửa hàng giảm)
- VSC kiểu là mọi thứ xấu nhất rồi a, đáy của xã hội thì khi ổn định nội bộ và đi vào kinh doanh ổn định thì cửa tăng trưởng mạnh là cao
với vốn hóa 4k8 mà lên vốn hóa tỷ usd thì nó cũng dễ chấp nhận nếu thành công như GMD, Lạch Huyện là Keyword
Góc nhìn của em ạ, nhờ anh bổ sung giúp
MWG, mình mới đọc xong BCTN 2023, biên bản họp cổ đông 2024, có góc nhìn như sau (Thầy Sụt góp ý giúp mình nhé, cái j khó quá, mình nhờ AI trợ giúp):
1. Đóng cửa hàng BHX, nhưng đóng những cửa hàng ko hiệu quả, dồn lực cho cửa hàng mang lại LN, hay nói như anh Tài, năm 2024 trở đi, BHX phải "mang tiền về cho mẹ".
2. TGDD, ĐMX (mảng trọng yếu): 2 mô hình này, cửa hàng offline cũng sẽ không mở mới, thậm chí là đóng bớt. Lí do: Kinh doanh online đang tăng trưởng khá tốt, offline dù suy giảm, nhưng thị phần các sản phẩm điện tử/điện máy tăng lên (có một số sản phẩm tăng lên 60-70% thị phần). Nói chung là do tình hình chi tiêu của người dân giảm trong 2 năm qua, nên chẳng kiểu gì thúc đẩy tăng trưởng mạnh mẽ được cả.
3. Erablue, Avakids, An Khang: Tăng trưởng doanh số đều ở mức 2 chữ số. Nhưng do quy mô còn nhỏ, nên ko thể kéo doanh thu của Tập Đoàn lên được. Chú ý: Erablue, đã đạt điểm hòa vốn EBITDA ở quy mô cửa hàng. Cuối năm nay, hòa vốn EBITDA ở quy mô Công Ty.
Định giá: Cuối năm 2024, giả sử lãi 2400 tỷ như nghị quyết, với mức giá 65 thì PE tầm 38, Hugely Overvalued (65/1.7 = 38).
Catalyst:
2024, chi tiêu cá nhân sẽ hồi phục, nhưng chưa hồi phục hoàn toàn.
2025-2026, chi tiêu cá nhân sẽ hồi phục hoàn toàn, do đó, doanh thu sẽ có cơ sở để tăng trưởng tiếp.
Điểm nhấn: "Điều đặc biệt là các cửa hàng EraBlue có doanh thu gần như gấp đôi so với một shop Điện máy Xanh có cùng diện tích tại Việt Nam. Cụ thể doanh thu các shop size M là 4 tỷ/tháng còn size S là 2,2 tỷ/tháng." Trung bình trong giai đoạn 2025-2027 sẽ có ít nhất 10 cửa hàng EraBlue được khai trương mỗi tháng.

Tuần này định ảm đạm hay sao mà sáng giờ được nhõn 3 còm thế ạ?
Cái nhà anh Chán đi đâu rồi ạ các anh?
TT đang ngon, DVC full cổ, Anh 3 dẫu thấy Mẽo xấu nhưng đã vào 25% cổ...Nói chung, tương lai sẽ dấn sâu thêm đấy.
Mà mình đặt vé đi Nha Trang, cuối tuần này ra đó xem sao?! BOT nó bảo, đi chơi đi, mang ảnh đẹp về cho vợ...hết giận hờn. Money lúc khác kiếm sau!!!

TT đang ngon, DVC full cổ, Anh 3 dẫu thấy Mẽo xấu nhưng đã vào 25% cổ...Nói chung, tương lai sẽ dấn sâu thêm đấy.
Mà mình đặt vé đi Nha Trang, cuối tuần này ra đó xem sao?! BOT nó bảo, đi chơi đi, mang ảnh đẹp về cho vợ...hết giận hờn. Money lúc khác kiếm sau!!!
Ừ em cũng thích Nha Trang mà lâu lâu cũng chưa đi, mấy năm gần đây toàn đến Cam Ranh là quay đầu vì bọn trẻ con chỉ cần công viên nước và bãi biển là đủ.
Anh đi chơi nhớ ăn nhiều hải sản lấy sức về còn đẩy xe 🤭
TT đẹp quá nhưng các anh em đi du phượt cả rồi chăng 😋
Chỉ số HP hôm nay tăng vọt phê phê là 😋
Anh có kế hoạch đi chơi đâu chưa đấy ạ? 😎

Ừ em cũng thích Nha Trang mà lâu lâu cũng chưa đi, mấy năm gần đây toàn đến Cam Ranh là quay đầu vì bọn trẻ con chỉ cần công viên nước và bãi biển là đủ.
Anh đi chơi nhớ ăn nhiều hải sản lấy sức về còn đẩy xe 🤭

Anh có kế hoạch đi chơi đâu chưa đấy ạ? 😎
OK, chỉ cần Mèo nó cho nàng Ni tạo dáng đẹp lại, BOT sẽ xung phong đẩy xe mắm khắm cho Thầy Zút chốt lời.
BinZ said:
Đàn ông lo lắng, đàn bà lo ve
AI replied:
Chán mà say chứng, vợ hiền say bye

=> Chắc nó đi dò Social, thấy mợ Hương đăng đàn báo cáo: Chị đã nhìn thấy tài khoản cá nhân từng có 2000 tỉ bị cháy. Nay đi bán bảo hiểm trang trải cuộc sống qua ngày. (Jusst đoán vía AI).

Hello ae, thị trường hn up hay down nhỉ :))

Hồi mà ko nên thì nên down giá cho hấp dẫn a nhỉ

Hello ae, thị trường hn up hay down nhỉ :))

TT đang ngon, đoạn này AI cũng bảo là tìm cổ phiếu có nền tảng tốt trong lĩnh vực năng lượng tái tạo. Chắc là do AI nó dùng điện nhiều quá, nghe bảo 1 cú search dùng AI, tốn tiền điện gấp 50 lần 1 cú search dùng Gú Gồ.
Hồi mà ko nên thì nên down giá cho hấp dẫn a nhỉ
TT đang ngon, down hay ko down đều là môi trường tốt để tét xem trường phái FA nào có thể chọn được cổ khỏe/cổ tốt... giá chỉ có tăng nhanh hoặc tăng chậm.
=> Thầy Sụt bỏ mặc nàng Ni đi. Là đàn ông đa tình, đôi khi phải dứt khoát say No với Hot Girl đào mỏ!!!

• Like
Reactions: zug
Mấy con kin kin, xanh tím quá trời Thầy @Sutj ơi, có con nào FA ngon lành ko nhỉ: QCG, HBC, HNG, TDC, TV2...?

• Like
Reactions: zug
TT đang ngon, đoạn này AI cũng bảo là tìm cổ phiếu có nền tảng tốt trong lĩnh vực năng lượng tái tạo. Chắc là do AI nó dùng điện nhiều quá, nghe bảo 1 cú search dùng AI, tốn tiền điện gấp 50 lần 1 cú search dùng Gú Gồ.

TT đang ngon, down hay ko down đều là môi trường tốt để tét xem trường phái FA nào có thể chọn được cổ khỏe/cổ tốt... giá chỉ có tăng nhanh hoặc tăng chậm.
=> Thầy Sụt bỏ mặc nàng Ni đi. Là đàn ông đa tình, đôi khi phải dứt khoát say No với Hot Girl đào mỏ!!!
Chợ búa đã chán mà forum cũng đìu hiu chán nhỉ anh Chán? 🥺

Back