Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Anh chuyển style sang hàng rẻ / turn around thay vì followtrend đi anh. Khúc rồi kéo nhiều mã hơi quá. Thị trường thay đổi gu, mình cũng đổi thay.
Tuy nhiên quan điểm em là không hold lỗ >7% từ điểm mua, tâm lý hold lỗ em không làm được, lãi thì em gồng được chứ lỗ 7% là em cắt hết

TT chung khả năng gãy ạ các thầy. Thôi nghỉ ngơi vài tháng cũng hợp lý trước khi đón sóng Giáng sinh xanh
Sao con BOT nó báo là VNI đi vào giai đoạn sideway (tính từ nến hôm qua)? Đáy sideway là 124x. Vỡ 124x thì mới early downtrend.
Hình như con BOT nó Lag nên nó chậm hiểu ý TT?
À, mà check HP Index, lại phá đáy, NAV giảm tiếp ko thấy điểm dừng. Chắc ý Thầy là HP Index phỏng?

Media lại rộ lên khoe các dư nợ MG khủng tại các cty CK lớn, bà con cứ cậy đòn dài làm càn sớm muộn cũng sẽ phải trả giá 😋
Bà con cứ quan tâm cái bên ngoài là tỷ lệ margin so với vốn cho vay của các cty ck hay con số tuyệt đối mà ko để ý bản chất là phải là margin với lượng tài sản thực của nđt.
Sau khi phải cân nước ngoài, tổ chức và cả lãnh đạo bán + nai lưng mua phát hành thêm của các cty ck, bds thì tỷ lệ margin/tài sản thực của nđt là con số đáng ngại vì lượng tiền bổ sung thêm có lẽ không đáng kể.
Em phỏng đoán thôi vì ko có đủ số liệu nên đoạn này thận trọng vì một phần midcap kqkd ko hồi phục tương xứng với giá cổ cánh, còn mỗi nhóm bank định giá tương đối thôi a

TYA mua kiếm suất đi chơi mà cũng sắp CE =)))).
Em lại được tài trợ rồi. Hehe. Giờ đến cuối năm mà mỗi quý làm 14 tỷ có khi +50%, được hai chuyến

TYA mua kiếm suất đi chơi mà cũng sắp CE =)))).
Em lại được tài trợ rồi. Hehe. Giờ đến cuối năm mà mỗi quý làm 14 tỷ có khi +50%, được hai chuyến
Ngon tóa, năm nay thầy có vẻ phát mạnh đấy. Chúc mừng to nhoa 🥰 😃

Back