Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Dạo này chị ấy hay mò mẫm đêm hôm với anh Dát đồ mới lên tay vậy đó :24:
bất chấp... bất chấp là nhờ mò mẫm với anh Dát đồ hay Cờ huynh hay cả hai chị ợ :24:
Nãy post sao mà mất luôn một đoạn
Nhiều lúc thấy tủi thân khi thấy các ac cứ pm pim pím hàng nhau vèo vèo. mà em chả được ai cho chữ cả. Khóc riết Tết rồi có mem thương tình lì xì cho một mã mừng tuổi, mà ngặt hết tiền lại nhát không đảo hàng nên rốt cuộc cũng chả đươc gì
Em toàn xem trên đây ai vứt mã nào ra thì nhặt về cho vào WL l tìm điểm in out phù hợp với bản thân Em được gì cũng đều cám ơn ngừoi đã mention cp trên đây để em có bột mà quấy hồ.
danh mục em chắc đưa ra VC kg ai thèm ngó luôn.
Vậy các AC cứ bảo em dấm dúi với ai là em ức chế lắm. có tiếng mà kg miếng đấy ợ

Nhiều lúc thấy tủi thân khi thấy các ac cứ pm pim pím hàng nhau vèo vèo. mà em chả được ai cho chữ cả. Khóc riết Tết rồi có mem thương tình lì xì cho một mã mừng tuổi, mà ngặt hết tiền lại nhát không đảo hàng nên rốt cuộc cũng chả đươc gì
Em toàn xem trên đây ai vứt mã nào ra thì nhặt về cho vào WL l tìm điểm in out phù hợp với bản thân Em được gì cũng đều cám ơn ngừoi đã mention cp trên đây để em có bột mà quấy hồ.
Vậy các AC cứ bảo em dấm dúi với ai là em ức chế lắm. có tiếng mà kg miếng đấy ợ

Mai em đi HL không?

Mèo đánh chứng lâu rồi nên bỏ thói quen xấu.

bắt đầu bằng những thứ mình cho là biết. Cho vào wl. ví dụ 1 công ty gần nhà, một lĩnh vực đã từng làm qua, hay 1 dn kinh doanh cùng ngành nghề với công ty con bạn

Đọc thông tin, quan sát giá, cách mua bán vài tuần nếu nhanh, vài tháng nếu chậm. Hỏi đánh giá người trong nghề.... như anh Chim lừng danh, Cào cao thủ, mợ TTN xuất chúng...

thị trường mỗi người nhìn một góc, hỏi cho nhanh, chứ nghe ai nói góc này nhìn đẹp lắm cũng loi choi đòi tranh chỗ làm gì cho mất công.

Hôm qua có chú em nói có mã 2 năm mới có sóng 1 lần, (2 năm tăng, 2 năm giảm) ... chắc ít ai đoán ra mã nào.... Nghĩ cũng kinh ngạc?...

mỗi năm nhìn ngắm độ 50 mã, mua bán độ 10 mã, đảm bảo 5 năm thuộc tất các mã chủ chốt (mã nào không đủ hấp dẫn để ngắm thì chắc không phải là chủ chốt :115:), nằm lòng từ cái hố của thị trường....

Mèo đánh chứng lâu rồi nên bỏ thói quen xấu.

bắt đầu bằng những thứ mình cho là biết. Cho vào wl. ví dụ 1 công ty gần nhà, một lĩnh vực đã từng làm qua, hay 1 dn kinh doanh cùng ngành nghề với công ty con bạn

Đọc thông tin, quan sát giá, cách mua bán vài tuần nếu nhanh, vài tháng nếu chậm. Hỏi đánh giá người trong nghề.... như anh Chim lừng danh, Cào cao thủ, mợ TTN xuất chúng...

thị trường mỗi người nhìn một góc, hỏi cho nhanh, chứ nghe ai nói góc này nhìn đẹp lắm cũng loi choi đòi tranh chỗ làm gì cho mất công.

Hôm qua có chú em nói có mã 2 năm mới có sóng 1 lần, (2 năm tăng, 2 năm giảm) ... chắc ít ai đoán ra mã nào.... Nghĩ cũng kinh ngạc?...

mỗi năm nhìn ngắm độ 50 mã, mua bán độ 10 mã, đảm bảo 5 năm thuộc tất các mã chủ chốt (mã nào không đủ hấp dẫn để ngắm thì chắc không phải là chủ chốt :115:), nằm lòng từ cái hố của thị trường....
Nói thật là từ xưa đến nay em mua bán cũng lung tung lắm, giờ nghe anh nói thế này nghĩ cũng kinh ngạc :24:

- Mợ ức chế với mấy cái dòng tào lao, trêu ghẹo của em làm gì (nếu thật là thế)... em xem cái chốn này như cái văn phòng làm việc chung, xung quanh toàn là đồng nghiệp. Em thích troll & ghẹo mấy ông/bà bạn quen mặt, quen tính nết để mua nụ cười thôi hà... nhiều lúc quá trớn, các ông/bà ấy quay sang quạo quạo tí, rồi một hai hôm sau lại vui cười với em ngay. Họ không chấp tính tình trẻ con của em đâu... phí thời gian lắm.
- Em có nickname là Thánh Chém, vì em toàn chém ró, cứ con nào xanh loè tím, em nhận hết là hàng của mình, như uống thuốc an thần cho nó có tí tự tin để múa rìu trước rừng thợ... vừa múa vừa run cầm cập :24:... vậy nên Mợ cứ phớt lờ mấy con hàng em khoe lên này cho nhẹ người. Ngoài ra, em cũng giấu lỗ, và pọt mấy con mới mới để hỏi góc nhìn của các cao thủ ra sao, rồi tự soi xem khác biệt với góc nhìn của mình thế nào...
- Em giờ quan niệm rõ ràng, tự lo chén cơm cho vợ hộp sữa cho con, không lo cho bàn dân thiên hạ... nên cũng không giúp đỡ được ai điều gì, và cũng không có trách nhiệm gì nếu ai đó bám theo nhưng lại gãy càng... Pim pím đối với em không quan trọng, nhìn cái bảng màu xanh, tím nó Pím còn lợi hại hơn cao thủ phố rùm nhiều...
Ps: Hơi dài dòng tẹo, vì thấy Mợ mèo viết dài thế mà em trả lời cụt ngủn cũng kỳ kỳ. Chúc mợ cuối tuần vui vẻ nhoé! :1:

I can make up excuses not to....
Thế lấy vốn hóa mấy trăm ngàn tỷ VNM ra gửi chị Mai Kiều Liên quản lý so với gửi TK thì chị Liên có giỏi hơn không mà sao tây ta vẫn thèm khát VNM thế :10:
Quên mất là tiềm năng thị trường của VNM rộng lớn, thậm chí không giới hạn nhá.
Hay quá lâu rồi mới thấy những comment tranh luận hay thế này, cứ như Bá Nha với Tử Kỳ anh chị ạ :21: em vote 2 tay 2 chân lun cho chị TTN ! Ủng hộ phe tóc dài mừ !

Hôm nay mới có thời gian đọc cuốn Tư duy nhanh và chậm. Đến cái hình minh họa về ảo giác của Muller - lyer. Mình gọi con bé nhà mình đến đố nó đoạn nào dài hơn.
Nó bảo: "Đoạn trên dài hơn"
Trong khi rõ ràng là ai cũng nhìn ra đoạn dưới dài hơn. Mình yêu cầu nó con nhìn kỹ lại hãy trả lời, sao lại thế được.
Lần này con bé lại bảo: "Thế thì bằng nhau."
Bắt nó giải thích vì sao thì ra như thế này các bác ạ: Con cũng nhìn ra đoạn dưới dài hơn, nhưng mẹ đang đọc sách về tư duy thì làm gì có câu hỏi dễ thế, vậy là chỉ còn 1 trong 2 khả năng kia thôi."
Bó tay với tư duy của bọn trẻ con.

Trời đất bất nhân, coi vạn vật như chó rơm; thánh thần bất nhân, coi trăm họ như chó rơm...
Cào em cũng bất nhân, coi cổ cánh như chó rơm...
Ps: Cào hôm nay & Cào hôm qua, cũng phải có phần khác biệt chư Thầy nhỉ? Nhưng chắc có điểm chung, là lúc nào cũng có cái để phấn đấu... hì hì :1cool_byebye:
@TuanMinh: đập trai có tài tự do giờ lại phải phấn đấu người nào lo thân người ý này:1cool_look_down:

Hôm nay mới có thời gian đọc cuốn Tư duy nhanh và chậm. Đến cái hình minh họa về ảo giác của Muller - lyer. Mình gọi con bé nhà mình đến đố nó đoạn nào dài hơn.
Nó bảo: "Đoạn trên dài hơn"
Trong khi rõ ràng là ai cũng nhìn ra đoạn dưới dài hơn. Mình yêu cầu nó con nhìn kỹ lại hãy trả lời, sao lại thế được.
Lần này con bé lại bảo: "Thế thì bằng nhau."
Bắt nó giải thích vì sao thì ra như thế này các bác ạ: Con cũng nhìn ra đoạn dưới dài hơn, nhưng mẹ đang đọc sách về tư duy thì làm gì có câu hỏi dễ thế, vậy là chỉ còn 1 trong 2 khả năng kia thôi."
Bó tay với tư duy của bọn trẻ con.
Có khi nào lại là: Bó tay với môi trường sống của bọn trẻ không chị ơi?

Trời đất bất nhân, coi vạn vật như chó rơm; thánh thần bất nhân, coi trăm họ như chó rơm...
Cào em cũng bất nhân, coi cổ cánh như chó rơm...
Ps: Cào hôm nay & Cào hôm qua, cũng phải có phần khác biệt chư Thầy nhỉ? Nhưng chắc có điểm chung, là lúc nào cũng có cái để phấn đấu... hì hì :1cool_byebye:
à dọa ma TM quả để con cái có thể tự lo cho bản thân (trưởng thành) thôi không liên quan đến giời đất, thánh người, hay cổ cánh...:21:

Em tưởng liên quan đến cờ hứng, chứ về món này, thì đúng thật là no table Thầy ơi... tự trải nghiệm thôi :21:

đang tự do, đập trai có tài, giờ phải phấn đấu cho đến bao giờ con nó tự lo dc cho bản thân, mình tự lo thân mình, vợ tự lo thân vợ...:21:

Chiến lược tuần mới của các bác thế nào?
Em đang full cổ :( Cuối tuần rồi tưởng ngon, bận họp ko xem, ai ngờ cuối ngày lộn nhào

Status
Not open for further replies.
Back