Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Chào ACE,
Nóng quá thể
Nguyên cả trang trước toàn hiểu với không hiểu , đọc với kg đọc thông tin mà còm tung giời. Đọc muốm điên
Nhưng mà em vẫn like ào ạt cho các anh phấn khởi thêm với tk tăng ào ạt.

Chào ACE,
Nóng quá thể
Nguyên. cả trang trước. toàn hiểu với không hiểu , đọc với kg đọc thông tin mà còm tung giời. Đọc muốm điên
Nhưng mà em vẫn like ào ạt cho các anh phấn khởi thêm với tk tăng ào ạt.
like ko làm tăng nav đc, chị cho e xin ít chữ cái là ổn :3cool_adore:

ý em cutloss của bác dài quá, vì bác nghĩ bác có thua thì cũng chỉ thua ít. trong khi đó pvd vừa break vung 27, 28 và retest đẹp. bác kiên trì giữ sl nên bác phủ nhận là nó đã up.
Đúng rồi,mình ko kịp cover ngay hôm nó BO.
Tuy biết SL là đúng,nhưng đến giờ này là trễ,
Là case luyện cách lui binh sao cho ít tổn hao binh lực nhất...

Em chết cười với các anh chị mất thôi. Các anh chị cứ phán như là mình toàn bách phát bách trúng không vậy. Nếu quả thật như vậy thì tài sản các anh chị đã phải ở mức trăm tỷ, nghìn tỷ chứ chẳng phải vài tỷ hay vài chục tỷ như bây giờ. Hay tài cán cỡ như các anh chị làm quỹ toàn ăn vài chục đến vài trăm %/ deal, thỉnh thoảng mới có 1 deal xước tý da thì các anh chị cũng bỏ bớt một phần tiền nhà ra mà chơi chứ không chỉ lập quỹ rồi ăn phí không thôi. Chả ai tiến bộ được mà thiếu thành thật với chí ít là bản thân mình.
Cá nhân tôi cho rằng đợt này @HOANGLINH đã rất xuất sắc, và vẫn bảo lưu quan điểm từ đầu là đánh khá liều mạng.
Like chị phát. Thua lỗ là chuyện phình phường.
Quan trọng là thỉnh thoảng được stress vì nav... thì thích nhắm, hehe.

Thanks u!
Khi mình "chơi"ck,mục tiêu là kiếm tiền,kiếm càng nhiều càng tốt;qua đó mình tự hoàn thiện bản thân sau các deal thành công cũng như thất bại.Bản thân mình có duyên với TT từ 2005,mình cũng có nhiều quan hệ với nhiều tay cự phách trong ngành TCNH,qua đó "duyên"dẫn dắt mình tới chỗ "đam mê".
Mình ko có quan niệm đầu tư vào cty nào đó có TS hay quỹ đất lớn để sau này liệu nó phá sản còn chia cho NĐT,ko bao giờ và mãi mãi ko bao giờ.Quan trọng nhất là ngành nghề,lợi thế cạnh tranh và tăng trưởng doanh thu.Những thứ kể trên là đa phần theo WB.Nhưng mấy ai có biết,những năm 1960-1970 WB cũng là 1 tay cự phách "lướt lát" trên TTCK,đến nỗi năm 196x ông ta giải tán Quỹ và trả tiền lại cho NĐT.Sau đó,năm 1974 WB mất khá nhiều tiền,ông rút ra khỏi TT và ng/cứu...đến ngày nay ai cũng rõ.
Bản thân mình thì thích Soros,và mình cũng đánh theo cách đó,dù TTCK Việt Nam còn nhỏ,nhưng nếu như có kế hoạch chờ đợi 1 năm big bet 1-2 lần là đủ lồi mồm.Thời gian trong lúc chờ đợi,mình có thể lên rừng hái sâm,hay ra đồng cày lúa,khi trời yên biển lặn lại lăn sâu lấy ngọc trai từ hàm cá mập.!!!
Vài lời chia sẻ trong lúc nghỉ trưa...
http://laisuatkep.com/thuyet-phan-hoi-cua-soros/?fb_ref=Default
P/S:Soros hiện đang bet vào gold nhiều,từ tháng 3/2016 ông đã mua 19tr420k cp của Barrick Gold,chiếm 1,67%Quỹ này~5,82%tổng số cp của ông.Và cho rằng TTCK sẽ crash từ TQ.
bác HoangLinh và Bach Huynh Duy Linh là một ạ???

Status
Not open for further replies.
Back