Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Thực tế do deal này cũng nhỏ,đồng thời do trước đó mình cũng lãi nhiều,nêntinh thần vững như vậy,chứ ai mà đặt SL xa thế.
Tiện thể mình dễ theo dõi TT ,nhìn cách thức mua bán đội đánh PVD đang ra hàng vùng này,...nếu TT hay oil quay đầu thì sẽ có cuộc thi "ai chạy nhanh hơn" ngay.
không phải bác bị cutloss hay không, mà mất cơ hội ăn lên mới là chuyện.

Em thấy a @HOANGLINH đợt rồi ăn đủ mấy cú all in 3/7 rồi... giờ anh ấy thận trọng để bảo toàn lợi nhuận cũng đúng thôi... lộc bất tận hưởng mà... ai ăn được từ gốc đến ngọn đâu, mỗi lần chén một khúc là đủ thầu dầu rồi :)

Em thấy a @HOANGLINH đợt rồi ăn đủ mấy cú all in 3/7 rồi... giờ anh ấy thận trọng để bảo toàn lợi nhuận cũng đúng thôi... lộc bất tận hưởng mà... ai ăn được từ gốc đến ngọn đâu, mỗi lần chén một khúc là đủ thầu dầu rồi :)
Thanks u!
Khi mình "chơi"ck,mục tiêu là kiếm tiền,kiếm càng nhiều càng tốt;qua đó mình tự hoàn thiện bản thân sau các deal thành công cũng như thất bại.Bản thân mình có duyên với TT từ 2005,mình cũng có nhiều quan hệ với nhiều tay cự phách trong ngành TCNH,qua đó "duyên"dẫn dắt mình tới chỗ "đam mê".
Mình ko có quan niệm đầu tư vào cty nào đó có TS hay quỹ đất lớn để sau này liệu nó phá sản còn chia cho NĐT,ko bao giờ và mãi mãi ko bao giờ.Quan trọng nhất là ngành nghề,lợi thế cạnh tranh và tăng trưởng doanh thu.Những thứ kể trên là đa phần theo WB.Nhưng mấy ai có biết,những năm 1960-1970 WB cũng là 1 tay cự phách "lướt lát" trên TTCK,đến nỗi năm 196x ông ta giải tán Quỹ và trả tiền lại cho NĐT.Sau đó,năm 1974 WB mất khá nhiều tiền,ông rút ra khỏi TT và ng/cứu...đến ngày nay ai cũng rõ.
Bản thân mình thì thích Soros,và mình cũng đánh theo cách đó,dù TTCK Việt Nam còn nhỏ,nhưng nếu như có kế hoạch chờ đợi 1 năm big bet 1-2 lần là đủ lồi mồm.Thời gian trong lúc chờ đợi,mình có thể lên rừng hái sâm,hay ra đồng cày lúa,khi trời yên biển lặn lại lăn sâu lấy ngọc trai từ hàm cá mập.!!!
Vài lời chia sẻ trong lúc nghỉ trưa...
http://laisuatkep.com/thuyet-phan-hoi-cua-soros/?fb_ref=Default
P/S:Soros hiện đang bet vào gold nhiều,từ tháng 3/2016 ông đã mua 19tr420k cp của Barrick Gold,chiếm 1,67%Quỹ này~5,82%tổng số cp của ông.Và cho rằng TTCK sẽ crash từ TQ.

Last edited:
không phải bác bị cutloss hay không, mà mất cơ hội ăn lên mới là chuyện.
Giá nó tăng rồi mới biết là mất cơ hội ăn lên, giả dụ nó không tăng mà nó giảm xuống 24 - 25 thì sao? cái này là do nhận định của bản thân. Chẳng ai đúng hết được cả. Bản thân khi @HOANGLINH ss , lúc đó bạn cũng đâu có biết là nó lên hay xuống. Giờ lên rồi bạn mới biết là mất cơ hội ăn lên mà.
Vì vậy đến thời điểm này thì xác định sẽ làm gì chứ nhìn về quá khứ để bây giờ nói thì ai cũng nói được.

Giá nó tăng rồi mới biết là mất cơ hội ăn lên, giả dụ nó không tăng mà nó giảm xuống 24 - 25 thì sao? cái này là do nhận định của bản thân. Chẳng ai đúng hết được cả. Bản thân khi @HOANGLINH ss , lúc đó bạn cũng đâu có biết là nó lên hay xuống. Giờ lên rồi bạn mới biết là mất cơ hội ăn lên mà.
Vì vậy đến thời điểm này thì xác định sẽ làm gì chứ nhìn về quá khứ để bây giờ nói thì ai cũng nói được.
Thực ra theo em chỉ là bac HL thay đổi quan điểm cực nhanh, và nghĩ thị trường cũng phản ứng nhanh như bác ý mà thôi, Pvd xu thế đang đi lên từ đáy như thế muốn gãy cũng từ từ, hành động chốt lời không phải bàn, nhưng short và tìm lý do để PVD quay đầu thì khác.

Thực ra theo em chỉ là bac HL thay đổi quan điểm cực nhanh, và nghĩ thị trường cũng phản ứng nhanh như bác ý mà thôi, Pvd xu thế đang đi lên từ đáy như thế muốn gãy cũng từ từ, hành động chốt lời không phải bàn, nhưng short và tìm lý do để PVD quay đầu thì khác.
Yes!Tks u.
một bài học cho tính nóng nảy,ko n/c kỹ trc khi thực hiện..vì khi mượn được hàng ss mừng quá chơi luôn,một phần cũng như bác Kim Cương Xanh nói do thắng nhiều nên ko căng kẽ...dễ sai.
Bài học nữa là ko nên SS những con mạnh như PVD,mà tìm những con dễ bị thương và yếu nhất mà ss là hay hơn,còn những hotgirl mạnh mẽ như PVD chỉ để XXX thôi.:D

Em chết cười với các anh chị mất thôi. Các anh chị cứ phán như là mình toàn bách phát bách trúng không vậy. Nếu quả thật như vậy thì tài sản các anh chị đã phải ở mức trăm tỷ, nghìn tỷ chứ chẳng phải vài tỷ hay vài chục tỷ như bây giờ. Hay tài cán cỡ như các anh chị làm quỹ toàn ăn vài chục đến vài trăm %/ deal, thỉnh thoảng mới có 1 deal xước tý da thì các anh chị cũng bỏ bớt một phần tiền nhà ra mà chơi chứ không chỉ lập quỹ rồi ăn phí không thôi. Chả ai tiến bộ được mà thiếu thành thật với chí ít là bản thân mình.
Cá nhân tôi cho rằng đợt này @HOANGLINH đã rất xuất sắc, và vẫn bảo lưu quan điểm từ đầu là đánh khá liều mạng.

có vẻ giống kiểu phim big short, khi mọi thứ mà rõ ràng thì ko short được, khi chưa rõ thì chơi lô lớn được nhưng sai timing nên tốn chi phí + bị tra tấn.

Đúng ra là muốn kiếm thêm tý thông tin cũng như bình luận trái chiều cơ mà lại không tìm được cái mình cần chứ chả áp lực gì.
Ba cái chuyện hơn thua ở đời em mà bị áp lực thì làm sao sống vui sống khỏe được đến bây giờ :10:
chắc bác gái vào VC để xả...xì trét, cũng tốt, mình cũng rứa.
chứ chờ nghe phản biện như mong đợi thì diễn đàn chuyên FA sẽ thích hơn, ở đây AE toàn vẽ dun với rế. :D

ơ trò "đấu tố" này lan nhanh nhở, từ VT qua VC rồi :D
ko phải dạy mèo bắt chuột đâu, hihi... ảnh đã có biệt danh cung thủ thì biết là ko phải đánh bừa rùi.
cơ mờ, đọc các cmts qua case của anh cũng thích. :D
chị đọc sao ra đấu tố vại :106:
a HL rất open nên còn người góp ý thẳng, còn thể loại tdtt chả thèm cmt chi cho mệt :24:

Yes!Tks u.
một bài học cho tính nóng nảy,ko n/c kỹ trc khi thực hiện..vì khi mượn được hàng ss mừng quá chơi luôn,một phần cũng như bác Kim Cương Xanh nói do thắng nhiều nên ko căng kẽ...dễ sai.
Bài học nữa là ko nên SS những con mạnh như PVD,mà tìm những con dễ bị thương và yếu nhất mà ss là hay hơn,còn những hotgirl mạnh mẽ như PVD chỉ để XXX thôi.:D
Qua case study của bác rút bài học cho mình rồi share ý kiến thôi, cảm ơn bác mới đúng chứ!
FX dính hoài vụ này mờ.:21:

Chơi size lớn như anh Hoàng Linh cần nhất là tâm lý nhẹ bẫng để quan sát con mồi cho chính xác, Trước khi mọi việc xảy ra thì ko ai biết được nên việc anh long và short size nhỏ đều rất ok, coi như là test nếu đúng hướng sẽ phang cật lực, nhưng nếu không đúng hướng cần vứt bỏ mồi ngay để tránh tâm lý vấn vương và chuẩn bị cho cuộc đi săn khác, theo ngu ý của em là vậy!:1:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back