Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Tôi muốn nói rằng, Việt Nam có đầy đủ tất cả các điều kiện để phát triển, và Hoa Kỳ sẽ luôn ở bên cạnh các bạn, là một đối tác của các bạn. Để kết thúc, tôi muốn trích dẫn thơ của Nguyễn Du "Rằng trăm năm nữa từ đây; Của tin gọi một chút này làm ghi". Xin chào các bạn.
Cuối cùng, kết thúc bài phát biểu, ông Obama khiến nhiều người ấn tượng khi kết thúc bằng cách lẩy hai câu Kiều trong truyện Kiều của Đại thi hào Nguyễn Du: "Sau này khi người Mỹ Việt Nam học cùng nhau, cùng phối hợp sáng tạo với nhau thì các bạn hãy nhớ khoảnh khắc tôi đứng ở đây trước các bạn như Nguyễn Du đã nói: Rằng trăm năm cũng từ đây. Của tin gọi một chút này làm ghi”.
Đem truyện Kiều ra tưởng rất hay nhưng lại rất chông chênh như kiều (*tay chiên gia bài này tuy cao nhưng chưa thượng thừa vì chưa hỉu văn hóa á đông, lên đem kìu ra trong sự kiện quan trọng). một chút bâng quâng...kiểu anh kim chắc còn power vài tháng....đúng là Kiều , chém gió hơi mạnh:3D_36:
anyway, good! good! lần này gọi là chính thức xóa , hy vọng lần sau trong vai friend thì anh TRium hay chị Tơn đến từ đầu nhiệm kỳ cho phát hiiiiiiii

Nghe trung tá Gấu Anh Pham lúc dịch câu này nghẹn ngào như muốn khóc mà vô cùng xúc động :113:
Phải khen cái người chấp bút cho bài phát biểu của Tổng thống chứ nhỉ :10:
Cậu bạn em sau 1 bài chấp bút cho lãnh đạo phát biểu nức lòng đối tác mà mất ngủ cả tuần vì sung sướng. Cảm giác của nó là "chạm tay vào hạnh phúc". Không gì so sánh được, ngay cả tiền bạc, địa vị, chức quyền....

Phải khen cái người chấp bút cho bài phát biểu của Tổng thống chứ nhỉ :10:
Cậu bạn em sau 1 bài chấp bút cho lãnh đạo phát biểu nức lòng đối tác mà mất ngủ cả tuần vì sung sướng. Cảm giác của nó là "chạm tay vào hạnh phúc". Không gì so sánh được, ngay cả tiền bạc, địa vị, chức quyền....
Không phải trung tá Gấu chấp bút đoạn lẩy Kiều này cho Obama thì còn ai nữa, đợt trước cũng phím Kiều cho anh Joe Biden :21:

Cách đây hơn 1 tháng mình có khuyến nghị DBC lúc đó 29,x target 6x khi bán hết cty cho NN,nhưng chưa biết khi nào?
Rất nhiều NĐT đã nằm vùng DBC ...mình biết là người thứ n+1:D
Còn cái lúc bắt đầu ngó đầu tiên là hồi a So mua lại của SCIC. Ngó mãi, lúc vào 29 thăm dò xong phải cut loss 25 vì tây bán rát quá.
Tháng 12/2015 sau thời gian thấy nước ngoài bán mãi mà ko chết thì vào lại, thỉnh thoảng lướt lát qua lại kiếm tiền cafe thôi.

Còn cái lúc bắt đầu ngó đầu tiên là hồi a So mua lại của SCIC. Ngó mãi, lúc vào 29 thăm dò xong phải cut loss 25 vì tây bán rát quá.
Tháng 12/2015 sau thời gian thấy nước ngoài bán mãi mà ko chết thì vào lại, thỉnh thoảng lướt lát qua lại kiếm tiền cafe thôi.
Mình có bạn khuyến nghị DBC,nhưng mình ko mua.Rất nh ng bạn mình mua sớm chờ lâu quá rồi cũng out chuyển qua HSG lại ăn đậm.

@chim_non :điềm báo anh O3ma ăn bún chả?
VNI sau 4 hôm giảm thì hồi Kỹ thuật lên tiện thể kiểm tra lại cái đỉnh vừa rồi tí, tiện thể xem độ máu của bà con thế nào. Xét thời gian trước mắt thì thiếu tin hỗ trợ nên khó lên mạnh lắm. KQ KD Q1 ra hết rồi, Q2 thì chưa có. Tiền ít chắc lại húp cháo vòng quanh thôi.

VNI sau 4 hôm giảm thì hồi Kỹ thuật lên tiện thể kiểm tra lại cái đỉnh vừa rồi tí, tiện thể xem độ máu của bà con thế nào. Xét thời gian trước mắt thì thiếu tin hỗ trợ nên khó lên mạnh lắm. KQ KD Q1 ra hết rồi, Q2 thì chưa có. Tiền ít chắc lại húp cháo vòng quanh thôi.
Ko care được oil anh à,hôm qua sọc hơi sớm,nhưng mượn hàng pvd khó,chỉ khi NĐT thấy có giá còn lên thì mới cho mượn,nếu mượn ngày hôm nay thì sẽ ko được vì người ta sẵn bán giá này sướng hơn.

Mình có bạn khuyến nghị DBC,nhưng mình ko mua.Rất nh ng bạn mình mua sớm chờ lâu quá rồi cũng out chuyển qua HSG lại ăn đậm.
Hôm qua đọc bài lãnh đạo POM chửi HSG và HPG không nhớ cụ thể nhưng đại loại là phát triển công ty không dựa vào thực lực mà bằng con đường mua đứt người làm chính sách :1:

nghe nói ao cá mới thử nghiệm nuôi cá hồi. 2 người cho ăn thì 1 người úp bô, 1 người tối đi ăn bún chả. Liệu đây có phải là điềm ko nhỉ? :24:

Hôm qua đọc bài lãnh đạo POM chửi HSG và HPG không nhớ cụ thể nhưng đại loại là phát triển công ty không dựa vào thực lực mà bằng con đường mua đứt người làm chính sách :1:
chắc ghen ăn tức ở? Hồi 2012 e bị giao đánh giá để cơ cấu danh mục, trong đấy có HPG. So sánh HPG, POM, Thái Nguyên, phải ngạc nhiên là HPG vượt trội hoàn toàn so với đám thép còn lại. Tới giờ, HPG vẫn vượt trội so với 2 thằng kia.

chắc ghen ăn tức ở? Hồi 2012 e bị giao đánh giá để cơ cấu danh mục, trong đấy có HPG. So sánh HPG, POM, Thái Nguyên, phải ngạc nhiên là HPG vượt trội hoàn toàn so với đám thép còn lại. Tới giờ, HPG vẫn vượt trội so với 2 thằng kia.
Lãnh đạo HPG giỏi thật mà. Anh Kiên vào tù rồi suýt bị HPG kiện mà vẫn còn khen HPG tốt :1:

Status
Not open for further replies.
Back