Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Thầy đã có Sys tốt, còn quan tâm đến những chuyện bàn phím dưa lê làm gì?
In chạt we chết không đủ sao?:1:
:1:
thầy nói đúng, em chỉ muốn góp tí câu chuyện cho vui thôi, dù gì VC vẫn là một cõi đi về (@Colaido nhỉ ?!), bỏ thế nào dc mặc dù nhiều mem ở đây chả ưa gì em, lúc này hay lúc khác :1:
sys cùi thì có gì mà tốt hả anh Rai ?
Chart, chart, chỉ chart mà thôi. Hì hì.
Happy trade thầy Raiz...!

@dash177: cái hình đẹp vãi :D

thầy nói đúng, em chỉ muốn góp tí câu chuyện cho vui thôi, dù gì VC vẫn là một cõi đi về, bỏ thế nào dc mặc dù nhiều mem ở đây chả ưa gì em, lúc này hay lúc khác :1:

tag cái beeep, đi ngủ ngay :6cool_ah:

thầy nói đúng, em chỉ muốn góp tí câu chuyện cho vui thôi, dù gì VC vẫn là một cõi đi về (@Colaido nhỉ ?!), bỏ thế nào dc mặc dù nhiều mem ở đây chả ưa gì em, lúc này hay lúc khác :1:

Chấp cả làng dèm pha om sòm nhóe :10: Có chị iu em nè :105::105:
Đấy MM gật cái rụp bô tặng luôn bông cúc tím BVH rồi đó

nhìn trên tổng thể...thì hơi lệch lạc, ngay từ comment đầu, tôi đã nói..văn hóa thế giới ảnh hưởng : TQ/NGa/Mỹ....lên bác nói V ảnh hưởng TQ thì ..hòa vốn, vì người V ảnh hưởng cả: TQ/Pháp/Nga/Mỹ...sắp tới là Hàn....cambodia (mất bản sắc), mà toàn học cái ..lanh của họ, còn chất thì hông thấy hiiiiiii
Nói nốt câu này rồi thôi nhé. Khi nói chịu ảnh hưởng của ai là người ta muốn nói đến cái có ảnh hưởng mạnh mẽ nhất. Bằng chứng là các anh đọc và chịu ảnh hưởng quá nhiều từ sách Tàu nên chê Tàu là các anh thấy bị xúc phạm, giá trị đảo lộn...

+ Về thương mại:
tôi đã nói trong mục vĩ mô, TQ có lịch sử thương mại đáng nể vài ngàn năm từ hồi con đường tơ lụa, phương châm của nó đúng là: khách hàng là thượng đế
tức là thượng đế muốn gì? nó cung cấp cái đó. rõ ràng nhé...vì DN V order hàng giá rẻ...phải nói cực rẻ, nhưng nó đã nói rồi, giá đó thì sắt đó, chỉ thế thôi....thằng man nào gật. cụ thể
+ ví dụ như cái xe wave TQ: thằng Hon đa nó order như A >B, giá như vậy ...OK, kết quả: wave TQ made by hon đa...tốt 1 9/1 10 với hàng chính hãng ......honda
+ wave DNV order ...giá n trăm ngàn: M....xin hỏi là DN VN có làm được không??? không, nhưng thằng TQ nó....OK, nhưng mà tuýt sắt mỏng, lõi có giấy nha......>> nhưng thằng man nào vẫn order về quê hương ???
Về vấn đề nè tôi cũng đặt giải pháp, vì khi trước ta đặt sai mục tiêu...đâu phải hàng TQ là xấu, hàng xấu đến từ mọi nơi....do DN V order đấy, lông ngỗng ở ngay sau lưng An Dương Vương đấy hiiiiiii

giải pháp đúng: nâng chuẩn chất lượng VN, hàng kém hơn mức đó không nhập. nhưng với hệ thống quản lý thị trường v, pháp quyền V....có lẽ phải sống chung với hàng kém chất lượng TQ nhưng do DN V order còn dài dài dài dài dài dài

Nói nốt câu này rồi thôi nhé. Khi nói chịu ảnh hưởng của ai là người ta muốn nói đến cái có ảnh hưởng mạnh mẽ nhất. Bằng chứng là các anh đọc và chịu ảnh hưởng quá nhiều từ sách Tàu nên chê Tàu là các anh thấy bị xúc phạm, giá trị đảo lộn...
Bây giờ bác thử chê Nga/ mẽo xem có nhiều phản đối không??? thành ra có vẻ đang bức xúc quá đây hiiiiiiii

Mỗi hôm nay đã 10% zồi hết buồn ngay chị nhở :1:
CE rồi. nhưng vol cao thế nhỉ @TuanMinh . Những case mình xác định dài hơi. tỉ trọng lớn trong TK thế này mình theo cũng mất công lắm
anyway hôm nay CE là suýt 20 % rồi.,Mừng quá là mừng , hy vọng nhanh được đóng case này.
lúc nào ra rủ mình nhẩy tàu cùng nhé

Status
Not open for further replies.
Back