Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Cứ moi con VNIMid/Small ra xem, uptrend to & rõ thế mà, lại chả thấy đỉnh ở đâu? Cớ sao lại mệt cụ nhẩy? Chắc là nhòm con VNI sideway 5xx - 6xx phỏng? :24:
Ngồi mãi cũng ko thấy sướng mà cụ, đang quen nhẩy nhót, giờ cứ phải ôm cua để đếm.

Ngồi mãi cũng ko thấy sướng mà cụ, đang quen nhẩy nhót, giờ cứ phải ôm cua để đếm.
Thời thế nó thế, nên đành phải thế... nhìu lúc chỉ muốn Enter một nhát, lượm tiền thật cho vào túi... Nhưng tự nhủ phải chậm lại, chậm lại... vẫn phải kiên nhẫn trailing theo rule, chứ sai rule nhỡ mai nó CE thì lại dâng trào cảm xúc. :18:

Pím tận 100 cổ rồi mà thần tượng vẫn đòi thêm ợ... hiu hiu... tham vãi, lại định vác bao kim cương lên núi hộ bọn kia à :1cool_choler:
Ps: Em đang kỳ vọng con banh ta lông bay lên trên 80, không biết ố kề không nữa :20:
Em trình còi, thần tượng pím là phải đưa cụ thể A, B, C thôi ạ, chứ đưa cả đám bảo lựa thì em nhìn vào như nhau cạ :2cool_after_boom:
Chart thì em ko rõ nhưng nghe tên là thấy không ưng zồi thần tượng ợ :2cool_after_boom:

Em trình còi, thần tượng pím là phải đưa cụ thể A, B, C thôi ạ, chứ đưa cả đám bảo lựa thì em nhìn vào như nhau cạ :2cool_after_boom:
Chart thì em ko rõ nhưng nghe tên là thấy không ưng zồi thần tượng ợ :2cool_after_boom:
MWG BO mốc 80 ạ
Rạo này kém tinh tế hẳn ra nhẩy... lạ thặt, chả nhẽ bị gái lừa tềnh hậu quả nặng nề vậy sao thần tượng? :19:
Good luck!

MWG BO mốc 80 ạ
Rạo này kém tinh tế hẳn ra nhẩy... lạ thặt, chả nhẽ bị gái lừa tềnh hậu quả nặng nề vậy sao thần tượng? :19:
Good luck!
Em hiểu đúng ý thần tượng mờ, chỉ là thần tượng gọi tên em nó nghe thảm quá nên em xoặn :10:
Với lại em chấy tk zồi, tiền đâu mà mua con giá cao thế, mua cổ trà đá vỉa hè thôi :2:
Từ ngày bị thầy Chứng dế với sư phịu của thần tượng rụ cung là em tụt dốc không phanh luôn thần tượng ợ, áp lực quá :2cool_after_boom:
Gud luck thần tượng :1cool_byebye:

Thật ra em theo dõi HSG và HPG lâu rồi, nhưng không vào vì băn khoăn vụ thừa cung, rủi ro dài hạn khi đầu tư lớn. Về mặt KQKD thì không có cơ sở kiểm chứng nên cứ tạm tin như DN báo cáo đi. Anh chỉ cho em sai ở đâu?
Sai ở chỗ ko nhìn ra dòng tiền từ chính sách . Sẵn sàng lobby để đc bảo hộ và có thể gia hạn max 4 năm theo luật thì sóng thép còn dài tính theo đơn vị tháng ( chỉnh là có ) . Năm ngoái vì sao cp oto tăng , vừa là cầu thực vừa là chính sách giame tải ( cả hơi lẫn tải ) . Tt ko vô lý chỉ có ko nhận thấy thì cho là vô lý . Bể học mênh mông nên tạm nghỉ học tiếp âu cũng tốt .

Sai ở chỗ ko nhìn ra dòng tiền từ chính sách . Sẵn sàng lobby để đc bảo hộ và có thể gia hạn max 4 năm theo luật thì sóng thép còn dài tính theo đơn vị tháng ( chỉnh là có ) . Năm ngoái vì sao cp oto tăng , vừa là cầu thực vừa là chính sách giame tải ( cả hơi lẫn tải ) . Tt ko vô lý chỉ có ko nhận thấy thì cho là vô lý . Bể học mênh mông nên tạm nghỉ học tiếp âu cũng tốt .
Phản biện hay lắm. Nhưng cái dòng bôi đậm ấy thì chưa đúng. Luôn tồn tại rất nhiều sự phi lý trên TTCK. Graham có một câu đại loại là trong ngắn hạn TTCK là cuộc đấu giá, nhưng dài hạn thì nó là một chiếc cân. Nhưng cái này phải rạch ròi, không phải anh đánh giá cao cổ phiếu nào đó mà giá cứ giảm là tt vô lý mà còn có khả năng thứ 2 xác suất cao hơn là anh sai.
Khổ quá, vẫn chưa chịu nghỉ hôm nay táy máy vào 1.000 VGG giá 60.1 lỗ ngay trong phiên :1:

Em hiểu đúng ý thần tượng mờ, chỉ là thần tượng gọi tên em nó nghe thảm quá nên em xoặn :10:
Với lại em chấy tk zồi, tiền đâu mà mua con giá cao thế, mua cổ trà đá vỉa hè thôi :2:
Từ ngày bị thầy Chứng dế với sư phịu của thần tượng rụ cung là em tụt dốc không phanh luôn thần tượng ợ, áp lực quá :2cool_after_boom:
Gud luck thần tượng :1cool_byebye:
Thế là lại bị thần tượng Troll rồi... nhân - quả cả thôi... đáng lắm, đáng lắm :20::20::20:

Đến giờ này mà chị còn luận thế nào là đúng & sai nữa ạ?
Đúng là khi được tiền
Sai là khi mất tiền
Đúng mà cứ mất tiền thì là đúng ảo. Sai mà cứ được tiền thì là sai ảo.
Có n lý do ngoài khả năng nhận thức của cá nhân nhỏ lẻ... đợi đến khi nhận ra thì đã lõm 50%. Lúc ấy lại hô to: Quá rẻ để bán ra...hiu hiu.
G9!
Ps: Cú chống bán phá giá đó ae trong hang đã đề cập lâu rồi, ngố tàu như em còn đọc hịu được nữa là, nhưng giá vẫn cắm đầu... mãi khi bọn China đầu cơ Commodities, kéo giá Thép bay lên trời thì con Thép mới bay như chim. Nhưng mà thôi, kệ nó, cứ xanh là lên, đỏ là xuống...xanh là tốt, đỏ là xấu... Thiền chứng! :)
Phản biện hay lắm. Nhưng cái dòng bôi đậm ấy thì chưa đúng. Luôn tồn tại rất nhiều sự phi lý trên TTCK. Graham có một câu đại loại là trong ngắn hạn TTCK là cuộc đấu giá, nhưng dài hạn thì nó là một chiếc cân. Nhưng cái này phải rạch ròi, không phải anh đánh giá cao cổ phiếu nào đó mà giá cứ giảm là tt vô lý mà còn có khả năng thứ 2 xác suất cao hơn là anh sai.
Khổ quá, vẫn chưa chịu nghỉ hôm nay táy máy vào 1.000 VGG giá 60.1 lỗ ngay trong phiên :1:

Last edited:
Nhìn chart con VGG thấy hãi hùng, thôi cứ phán bừa về 50 là mốc chẵn có khi nó dừng!:102:

Đến giờ này mà chị còn luận thế nào là đúng & sai nữa ạ?
Đúng là khi được tiền
Sai là khi mất tiền
Đúng mà cứ mất tiền thì là đúng ảo. Sai mà cứ được tiền thì là sai ảo.
Có n lý do ngoài khả năng nhận thức của cá nhân nhỏ lẻ... đợi đến khi nhận ra thì đã lõm 50%. Lúc ấy lại hô to: Quá rẻ để bán ra...hiu hiu.
G9!
Trước tiên phải nói là khi chị bàn về 1 cổ phiếu nào đó, hoàn toàn không có mục đích pr hay dìm hàng, vì nếu chấp nhận bỏ đi những giá trị khác chỉ để có tiền thì mình giàu lâu rồi.
Nói về cổ phiếu của ngành thép đặc biệt là HSG và HPG thì mình thấy lạ lắm. Giá quặng giảm các anh ấy lãi lớn vì giá đầu vào thấp, giá bán ra giảm chậm hơn giá đầu vào. Giá quặng tăng các anh ấy vẫn lãi lớn vì hàng tồn kho cao. Và rồi vẫn xin được bảo hộ vì cạnh tranh không nổi với hàng nhập khẩu. Các anh ấy quá tài hay người tiêu dùng quá ngu và quan quá tham chăng?

Trước tiên phải nói là khi chị bàn về 1 cổ phiếu nào đó, hoàn toàn không có mục đích pr hay dìm hàng, vì nếu chấp nhận bỏ đi những giá trị khác chỉ để có tiền thì mình giàu lâu rồi.
Nói về cổ phiếu của ngành thép đặc biệt là HSG và HPG thì mình thấy lạ lắm. Giá quặng giảm các anh ấy lãi lớn vì giá đầu vào thấp, giá bán ra giảm chậm hơn giá đầu vào. Giá quặng tăng các anh ấy vẫn lãi lớn vì hàng tồn kho cao. Và rồi vẫn xin được bảo hộ vì cạnh tranh không nổi với hàng nhập khẩu. Các anh ấy quá tài hay người tiêu dùng quá ngu và quan quá tham chăng?
thật ra năm ngoái HPG QIV bị tạch vụ tồn kho vật liệu vì phải duy trì sx liên tục

Em chợt nhận ra chị phù hợp với nghề giáo viên, trên bục giảng chị thỏa sức truyền đạt những điều tốt đẹp, còn đời thường thì có việc gì khó khăn mọi người lại cứ phải gọi các ông anh ông chú thì miệng khó đòi hỏi những điều tốt đẹp:21::21::21:

Status
Not open for further replies.
Back