Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Mình nói rõ thêm là cá chết chắc chắn ko phải do formosa mà báo chí đề cập; nguyên nhân do dư chấn động đất từ Nhật bản. Miền trung thì liên tục có mưa đá (nghệ an, quảng trị, quảng nam ) nên dương khí vượng nhưng âm khí bế; âm dương ko giao hoà, ko chuyển hoá để thành mưa bình thường. Tiền thì nhiều nhưng sẽ tắc trong nợ xấu, trong hệ thống ngân hàng ko bơm ra sxkd được. Cá chết nhiều và diện rộng lớn nên ktxh sẽ có nhiều tác động tiêu cực; sốc mạnh.
Cứ nói do trời hành đất phạt nghe nó còn dễ chấp nhận hơn là lý do này bác ạ. Câu trên có thể đúng về khía cạnh tâm linh, mình like ngay, câu này nghe chối tai quá !

Cứ nói do trời hành đất phạt nghe nó còn dễ chấp nhận hơn là lý do này bác ạ. Câu trên có thể đúng về khía cạnh tâm linh, mình like ngay, câu này nghe chối tai quá !
Bác có biết nếu cá chết do formosa thì diễn biến cá chết phải như thế nào ko? Nếu chết do formosa thi ko thể đồng loạt và ngay lập tức trên diện rộng. Thêm nữa formosa đầu tu bao nhieu tiền? Nó có ngu khi thải ra biển ko? Chính quyền có ngu khi để cho nó thải ra biển ko? Các nước trên thế giới có thải ra biển ko? Có ô nhiễm ko?

Bác có biết nếu cá chết do formosa thì diễn biến cá chết phải như thế nào ko? Nếu chết do formosa thi ko thể đồng loạt và ngay lập tức trên diện rộng. Thêm nữa formosa đầu tu bao nhieu tiền? Nó có ngu khi thải ra biển ko? Chính quyền có ngu khi để cho nó thải ra biển ko? Các nước trên thế giới có thải ra biển ko? Có ô nhiễm ko?
TT có lên, có xuống. Đó là lẽ bình thường theo tâm lý và dòng tiền của các tay chơi. Còn lý do cá chết chỉ là dấu hiệu bất thường, có thể như bác nói. Nếu có thiên tai xảy nghiêm trọng xảy ra thì đương nhiên TT sẽ bị ảnh hưởng lớn.
Riêng đoạn formosa thì bác quả quyết chắc chắn như vậy là rất chối. Formosa không ngu, nhưng nó đủ khôn để việc gì phải sử lý nước thải khi mà nhà chức trách VN làm ngơ. Chính quyền có ngu không? Có thể không ngu nhưng bị lòng tham bịt mắt, há miệng mắc quai hoặc sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.
TT vẫn thế, khi độ hưng phấn cao độ cũng luôn là lúc nguy hiểm nhất, cảnh giác không bao giờ thừa. Khi có dấu hiệu sap thì nhỏ lẻ cứ đập mp mà chạy thế thôi. Không dò đáy cũng không đoán đỉnh.

TT có lên, có xuống. Đó là lẽ bình thường theo tâm lý và dòng tiền của các tay chơi. Còn lý do cá chết chỉ là dấu hiệu bất thường, có thể như bác nói. Nếu có thiên tai xảy nghiêm trọng xảy ra thì đương nhiên TT sẽ bị ảnh hưởng lớn.
Riêng đoạn formosa thì bác quả quyết chắc chắn như vậy là rất chối. Formosa không ngu, nhưng nó đủ khôn để việc gì phải sử lý nước thải khi mà nhà chức trách VN làm ngơ. Chính quyền có ngu không? Có thể không ngu nhưng bị lòng tham bịt mắt, há miệng mắc quai hoặc sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.
TT vẫn thế, khi độ hưng phấn cao độ cũng luôn là lúc nguy hiểm nhất, cảnh giác không bao giờ thừa. Khi có dấu hiệu sap thì nhỏ lẻ cứ đập mp mà chạy thế thôi. Không dò đáy cũng không đoán đỉnh.
:113:

http://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/tu...cho-dat-nuoc-khi-co-nhieu-tien-si-vui-ve.html
" Nếu chỉ dựa trên những giá trị ảo, đất nước sẽ trống rỗng, không khác mấy thị trường chứng khoán” "
Đọc đúng câu đầu tiên này là không muốn đọc tiếp nữa. Thật nguy hiểm cho đất nước khi có những hiệu trưởng phát ngôn bừa bãi như ông.
Nhớ năm 2007-2208 cậu Tiến sĩ Nguyễn Đức Thành ( người quen của anh Bò hay anh Cào ý nhỉ) cũng bị UBCK hay Hose gì đó gửi công văn nhắc nhở về tận trường vì phát ngôn thiếu thận trọng khi không biết tìm BCTC của các DN ở đâu dám đăng báo về tình trạng chậm nộp báo cáo của các tổ chức niêm yết.

Vậy là khi xưa thằng Vedan nó ngu quá...nó dẩn đường ống ngầm trực tiếp ra sông Thị Vãi:37:

Status
Not open for further replies.
Back