Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
@bokhoktx
Sẵn anh giai đang rảnh, cho em hỏi thêm tí về Luật:
- Em mở tài khoản ở CTCK A, không mở & giao dịch gì ở CTCK B từ trước đến giờ. Thế mà, tự dưng một hôm, con bé bên CTCK B alo em: Anh ơi, anh có đi họp cổ đông con PGS không ạ, anh uỷ quyền cho bên em nhé... Nghe điên thật, em làm luôn: Anh không đi & cũng không uỷ quyền.
=> Làm sao bọn CTCK B nó biết tài khoản của em ở CTCK A ạ? Nó làm thế có phạm luật không? Em có bắt nó đền được không ạ? :102:
Không biết vì sao nó biết tài khoản của anh. Chắc bằng một con đường nào đó, người ta hay gọi là 8/alo/nhiều chuyện/vi phạm đạo đức hành nghề.
Còn bắt đền thì inbox mình số điện thoại em đó đi, mình bắt đền giúp cho.

@bokhoktx
- Em mở tài khoản ở CTCK A, không mở & giao dịch gì ở CTCK B từ trước đến giờ. Thế mà, tự dưng một hôm, con bé bên CTCK B alo em: Anh ơi, anh có đi họp cổ đông con PGS không ạ, anh uỷ quyền cho bên em nhé... Nghe điên thật, em làm luôn: Anh không đi & cũng không uỷ quyền.
=> Làm sao bọn CTCK B nó biết tài khoản của em ở CTCK A ạ? Nó làm thế có phạm luật không? Em có bắt nó đền được không ạ? :102:
:3D_74:Chắc acc to quá í mà.

@bokhoktx
Chắc nó quen bên Ban kiểm soát cty PGS anh ợ , check một hồi ra thấy trong danh sách cổ đông, đối chiếu với thông tin khách hàng bên CTCK B ra anh thế là nó xin quyền =)))

@bokhoktx
Lộ thông tin khách vip rồi, sử lý chú broker in charge ngay :))

Thiết tướng quân cho em cái nhận xét về tác động của các yếu tố sau đến TTCK Việt Nam (chém ró thôi, chứ không cần chuẩn xác):
1. Lãi suất âm kích thích dòng tiền giá rẻ ở Nhật tìm cơ hội đầu tư ở khu vực châu Á.
2. Lạm phát TQ đang thấp hơn dự báo => Khả năng sắp tới bọn này lại tung gói kích thích.
3. Dòng tiền đổ mạnh vào trái phiếu của các nước mới nổi (commodities-related).
Em tạm hóng được như thế :1:
Thầy hy vọng nó ngon ngon phải không? hiiiiiiiiii

1. giống tiền gói QE, nguyên tắc là thế...nhưng vào lúc nào, vào thế nào thì thầy đo giỏi hơn tui, nhưng dường như Jap nó không mặn Vn bằng chứng là dạo này không thấy thằng nào lớn vô.

2. lạm phát TQ thấp lần này do cầu giảm, trong khi hệ thống Nh thì đang bươm, khả năng là kích thích cũng kém hiệu quả, sau khi mở dự trữ bắt buộc rủi ro hệ thống tăng, (nói gì nói: gạo trái cây cao su.....đều giảm vì nó, nó giống VN ăn đồ tiêu chuẩn kém, nó ngắc ngoải thì cung VN tắc, Sx sẽ kém hiệu quả, nói thoát nó nhưng chắc khó thoát)

3. dòng tiền có vào VN ? theo biểu đồ năm ngoái VN là nơi dòng tiền ít rút ra, vậy năm nay sẽ hạn chế hút vào, kỳ vọng phá giá Vn hàng năm, nói chung chưa thực sự hấp dẫn dòng này, cụ thể là chưa thấy mua dòng được tuần nào

Nói chung chưa thấy xu thế tốt, xấu thành ra VNI chắc dật dẹo, khó làm ván mới

Last edited:
Thầy hy vọng nó ngon ngon phải không? hiiiiiiiiii

1. giống tiền gói QE, nguyên tắc là thế...nhưng vào lúc nào, vào thế nào thì thầy đo giỏi hơn tui, nhưng dường như Jap nó không mặn Vn bằng chứng là dạo này không thấy thằng nào lớn vô.

2. lạm phát TQ thấp lần này do cầu giảm, trong khi hệ thống Nh thì đang bươm, khả năng là kích thích cũng kém hiệu quả, sau khi mở dự trữ bắt buộc rủi ro hệ thống tăng,

3. dòng tiền có vào VN ? theo biểu đồ năm ngoái VN là nơi dòng tiền ít rút ra, vậy năm nay sẽ hạn chế hút vào, kỳ vọng phá giá Vn hàng năm, nói chung chưa thực sự hấp dẫn dòng này, cụ thể là chưa thấy mua dòng được tuần nào

Nói chung chưa thấy xu thế tốt, xấu thành ra VNI chắc dật dẹo, khó làm ván mới
Cảm ơn tướng quân chỉ điểm, em hóng thì đúng là thấy có cái gì đấy tích cực trong đầu. Nhưng khộ cái là em chỉ chơi theo thằng Sys thôi, mà thằng này lại chưa được tích hợp biến Macro vào, nên coi như hóng không không :24:

Chắc acc ĐB huynh bị soi suốt ngày nhẩy... to vật vã :21:. Acc em bé tẹo tèo teo anh ơi :2:
Mày soi acc anh à, sao biết to...
Thiết tướng quân cho em cái nhận xét về tác động của các yếu tố sau đến TTCK Việt Nam (chém ró thôi, chứ không cần chuẩn xác):
1. Lãi suất âm kích thích dòng tiền giá rẻ ở Nhật tìm cơ hội đầu tư ở khu vực châu Á.
2. Lạm phát TQ đang thấp hơn dự báo => Khả năng sắp tới bọn này lại tung gói kích thích.
3. Dòng tiền đổ mạnh vào trái phiếu của các nước mới nổi (commodities-related).
Em tạm hóng được như thế :1:
Cái này nó diễn ra lâu rồi giờ mới hỏi à. Riêng cái 3 thì nó không mua mà bán ào ào.

Mày soi acc anh à, sao biết to...

Cái này nó diễn ra lâu rồi giờ mới hỏi à. Riêng cái 3 thì nó không mua mà bán ào ào.
Cảm ơn anh ĐB chỉ điểm...
Riêng vụ soi acc, thì em không có rồi... chỉ biết là to anh ơi. Anh chim_non hay bảo, con nào giao dịch không đủ 1tr cổ một ngày, thì vẫn là kém thanh khoản trong mắt ĐB huynh. :24:

Status
Not open for further replies.
Back