Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
BID em nghe đâu lại bắt bớ ạ anh ơi ?! Nhưng lần này không phải là bác Hà như lần trước ?!
Bọn banh càng thì đống nợ xấu đang tiếp tục trở lại bác ạ. Riêng bid thì thêm vụ anh Đức nữa nên càng xấu.
Anh Đức như thế thì BID cũng bích cửa roài anh! Có cảm giác mỗi lần a Đức bị tắc nghẽn tí, BID lại nom nóp lo sợ...
Theo các bác TT sẽ tăng thêm bao nhiêu và các cp sẽ tăng thêm bao nhiêu,nếu 5_10% thì tại sao ko giữ tiền chờ ...
Nhớ vụ BK,trc đó ai cũng nghĩ TT vào uptrend,...
Nếu bắt được cơ hội như mình tính thì 5-10% đáng gì,...lúc đó có thể ăn 50%!
Đó cũng là lý do tui phải bán GAS trong khi biết nó còn tăng.

Bọn banh càng thì đống nợ xấu đang tiếp tục trở lại bác ạ. Riêng bid thì thêm vụ anh Đức nữa nên càng xấu.
Nợ xấu núp dưới danh nghĩa trái phiếu VAMC ấy, giải quyết xong cũng còn mệt. Dạo này thấy đẩy mạnh cho vay thể nào chả phát sinh thêm 1 đống mới nữa. Dân mình thiếu lòng tự trọng lừa được là lừa, quỵt được là quỵt nên kinh doanh tiền nguy hiểm lắm.

Theo các bác TT sẽ tăng thêm bao nhiêu và các cp sẽ tăng thêm bao nhiêu,nếu 5_10% thì tại sao ko giữ tiền chờ ...
Vâng, đó cũng là một cách đánh rất hay, nhưng còn tuỳ hàng nữa bác. Nếu đánh hàng chịu ảnh hưởng của vni và dùng mg cao thì hành động của bác là rất đúng đắn. Cân bằng tk là rất quan trọng.

Em có chơi mấy bé theo đuôi VNI đâu mà lo anh, chỉ chơi bọn Mid/Small Cap ít bị ảnh hưởng thôi ạ! Bao giờ nó dính stoploss thì enter bán một cái là xong ngay ấy mà :1:.

Khi bạn đang cố hì hục tận sức để leo chinh phục đỉnh núi,
bằng dự cảm và kinh nghiệm bản thân nhìn khí tượng thiên thuỷ văn,dự biết sắp có bão lớn,sấm sét tới bạn phải làm gì?Có nên dừng lại hay leo tiếp?
Cho dù dự cảm và kinh nghiệm của bạn sai thì nó cũng là bảo hiểm cho tính mạng và đảm bảo an toàn cho bản thân bạn.

bằng dự cảm và kinh nghiệm bản thân nhìn khí tượng thiên thuỷ văn,dự biết sắp có bão lớn,sấm sét tới bạn phải làm gì?Có nên dừng lại hay leo tiếp?
Cho dù dự cảm và kinh nghiệm của bạn sai thì nó cũng là bảo hiểm cho tính mạng và đảm bảo an toàn cho bản thân bạn.
Trade what you see, not what you think :1:

Nợ xấu núp dưới danh nghĩa trái phiếu VAMC ấy, giải quyết xong cũng còn mệt. Dạo này thấy đẩy mạnh cho vay thể nào chả phát sinh thêm 1 đống mới nữa. Dân mình thiếu lòng tự trọng lừa được là lừa, quỵt được là quỵt nên kinh doanh tiền nguy hiểm lắm.
VAMC từ hồi lập ra tới giờ buôn bán được quả nợ nào chưa mày?
nợ VAMC mua vào xong là vứt đấy, đợi 5 năm xóa sổ dần.
Thế thì bọn mày chuẩn bị hết việc làm à, lập ra cũng được mấy năm rồi còn gì?
Hết thế nào được, năm nào chả có nợ xấu, mỗi năm lại bán 1 phát. Thằng nào nợ xấu trên 3% là phải bán cho VAMC nên ko phải lo hết việc.
(trích đoạn trong một buổi cafe cuối tuần)

Cái đoạn bôi đậm, thằng cờ hó cafef nó còn có cái loạt bài cơ hội tối đa hóa lợi nhuận từ mánh đánh tráo lãi suất. Chỉ cho người ta cách làm ăn tử tế thì ko chỉ, chỉ cho người ta cách quỵt nợ với xù nợ ngân hàng.

Giờ mốt đi cáp treo lên đỉnh check in anh ơi, lên nhanh, xuống nhanh, ai rảnh leo núi cho mệt.

VAMC thì từ cái đợt đầu thành lập, mấy chuyên gia kinh tế đã bảo đấy chỉ là chiêu trò để kéo dài sự sống cho Bank thôi, chứ có tiền thật chạy vào đâu ạ. Hình như còn có điều khoản, sau 05 năm nếu VAMC không thu hồi được nợ, thì các NH phải tự gánh số đó... Pls check chị nhé! :1:

VAMC thì từ cái đợt đầu thành lập, mấy chuyên gia kinh tế đã bảo đấy chỉ là chiêu trò để kéo dài sự sống cho Bank thôi, chứ có tiền thật chạy vào đâu ạ. Hình như còn có điều khoản, sau 05 năm nếu VAMC không thu hồi được nợ, thì các NH phải tự gánh số đó... Pls check chị nhé! :1:
VAMC nó cũng không thu, ngân hàng phải có trách nhiệm thu đó em.
Chị vừa kiểm tra, bên BID nếu có chuyện gì thì cho đến lúc này lại là liên quan đến tái cấp vốn cho các ngân hàng 0 đồng, nhưng chưa có thông tin bắt bớ gì đâu.

Nói 1+1 = 2 như thế ko đc...nghiệp vụ có thể "binh" đc...nhưng độ rủi ro thì quá cao roài!
Thời trước không xét trái phiếu doanh nghiệp vào chỉ tiêu tín dụng, sau này cái thông tư mới ra đã xếp TPDN vào rồi. Theo như thông tin, thì BIDV cho HAG & các bên liên quan vay hơn 10k tỏi. Luật quy định, mỗi Bank không được cho vay vượt quá 15% vốn, em nói vậy có đúng không anh beckham?

Status
Not open for further replies.
Back