Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Mình rất cổ hủ : con gái thì cầm kỳ thi họa, con trai mới văn võ song toàn.
Con gái cho học đàn, học vẽ, học ngôn ngữ, học chơi cờ vua, học bơi cho người nó đẹp....sau này vừa độc lập, tự chủ vừa câu được anh chồng ngon là tuyệt vời ông mặt trời rồi :10:
Con trai thì học thêm võ thuật chủ yếu cho con người mạnh mẽ nam tính, biết trọng đại nghĩa....
Còn cái vụ bảo vệ bản thân thì cứ theo Bình ngô đại cáo " Đem đại nghĩa để thắng hung tàn, lấy chí nhân mà thay cường bạo" :21:
Vâng! Con nào thì cũng phải tự chủ cuộc đời của mình hết, nếu không tự bảo vệ được mình thì sẽ ko có độc lập tự chủ như chị nói, có những hoàn cảnh nếu rơi vào mà không thoát ngay ra được thì sau này có gọi bố mẹ, hay chồng, hay người thân đến thì sự việc cũng đã rồi. Vậy tốt nhất là tự bảo vệ mình là cái phải học đầu tiên trước khi chờ người khác đến vì nước xa chẳng cứu được lửa gần. Cuộc đời em duy nhất hai lần đánh người là do trông thấy hai thằng đàn ông to cao hùng hổ xông vào đánh phụ nữ, tất nhiên là em mong con em sau này không bị như vậy!:1:

Vâng! Con nào thì cũng phải tự chủ cuộc đời của mình hết, nếu không tự bảo vệ được mình thì sẽ ko có độc lập tự chủ như chị nói, có những hoàn cảnh nếu rơi vào mà không thoát ngay ra được thì sau này có gọi bố mẹ, hay chồng, hay người thân đến thì sự việc cũng đã rồi. Vậy tốt nhất là tự bảo vệ mình là cái phải học đầu tiên trước khi chờ người khác đến vì nước xa chẳng cứu được lửa gần. Cuộc đời em duy nhất hai lần đánh người là do trông thấy hai thằng đàn ông to cao hùng hổ xông vào đánh phụ nữ, tất nhiên là em mong con em sau này không bị như vậy!:1:
:113::41::41::41:

Status
Not open for further replies.
Back