Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Bị bắt nạt là phải đánh lại à? Tư duy quá có vấn đề. Em không biết võ cũng chẳng cần ai bảo vệ, nếu có gì tự mình giả quyết còn êm, các ông ra đánh nhau coi chừng xui lại khốn khổ.
Em nghĩ ý anh chim là sau này lỡ có gặp cướp giật hay là bọn điên nó càm dao dí vân vân và mây mây thì có võ mà bảo vệ bản thân ấy chị.

Vovinam - Việt võ đạo là môn võ được võ sư Nguyễn Lộc sáng lập vào năm 1936 tại HN
võ này có 1 số hạn chế:
+ thành lập từ 1938 nên không thể đại diện mà gọi võ VN, tất nhiên các thầy môn võ VN gốc ở bắc hà không thiện cảm cho lắm
+ thầy Lộc theo quốc gia do vậy chính danh nhà nước không ủng hộ
+ thầy này đem tư tưởng mới là quảng bá không phải bì truyền, làm thế giới biết Vn cũng là đất võ, do vậy võ đường một nhiều trên thế giới
Dù sao cũng là 1 môn võ của người Vn, tôi rất là ủng hộ hiiiiiiiiii

Còn gần 10% tiền mà tự nhiên hết hứng thú với cổ cánh. Vừa được phím hàng để tối đọc xem có tìm lại được cảm giác không.

Nhân chuyện võ, em cho em bé học võ nhưng đọc được khuyến nghị ở đâu đó rằng không nên cho trẻ nhỏ học võ vì ảnh hưởng hệ thần kinh hay gì gì đó. Anh thấy sao ạ?
Tư duy quá là có vấn đề. Thời buổi mạt pháp này ra đường cứ ngoan hiền là không bị bắt nạt à?
Chưởng môn của mình có lần nói, sẽ có 1 lúc nào đó trong cuộc đời mình có thể bắt buộc phải dùng để bảo vệ bản thân và người thân của mình. Không ai nói trước được điều gì trên đời này cả.
Anh Chim non học môn phái nào vậy? Không biết có cùng môn ko?
Về học võ thì em muốn cho con gái em đi học Aikido từ lúc 5 tuổi( vừa rèn sức khỏe vừa rèn đạo làm người) nhưng dưới em họ ko dậy môn này!:1:

Anh Chim non học môn phái nào vậy? Không biết có cùng môn ko?
Về học võ thì em muốn cho con gái em đi học Aikido từ lúc 5 tuổi( vừa rèn sức khỏe vừa rèn đạo làm người) nhưng dưới em họ ko dậy môn này!:1:
Mình chỉ học dưỡng sinh thôi :1:
Con gái thì học Aikido là nhất vì người Nhật có dạy đạo làm người hay lắm, dân văn phòng HN đi học khá đông :113:

Mình chỉ học dưỡng sinh thôi :1:
Con gái thì học Aikido là nhất vì người Nhật có dạy đạo làm người hay lắm, dân văn phòng HN đi học khá đông :113:
Truyền nhân của nhất đại tông sư Trương tam phong thể nào đánh chứng cũng uyển chuyển như dòng nước chảy!:113:

@BlueDiamond : Không phải Thái cực đâu. Blue ở Hải phòng biết anh Tiến long (le) chứ :10:, anh ấy là sư đệ của Trưởng môn bên mình, cùng là học trò của cụ NSQ :1:
Vịnh xuân à anh?
Em chị học võ chạy thôi. Tuần chạy bộ 3 lần, gym nhẹ cuối tuần. Lâu lâu đi bơi tí, nên 6 múi thì không có nhưng bụng không có bia, mừng hết lớn.

@BlueDiamond : Không phải Thái cực đâu. Blue ở Hải phòng biết anh Tiến long (le) chứ :10:, anh ấy là sư đệ của Trưởng môn bên mình, cùng là học trò của cụ NSQ :1:
Hi chắc là anh phải gợi ý thêm! Có phải là một trong những môn do ngũ mai sư thái sáng tạo ra ko anh?:1:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back