Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
HSX và HNX không có trụ cứng và khỏe, BCs thì phân tán, tiền len lỏi vào các CP vừa và nhỏ. Tuy nhiên cơn điên up com mà qua đi thì cũng thảm lắm.
Đường đua đến chiếc bô vàng hỉ thầy :2cool_after_boom:
Báo cáo các anh, em vừa bị phê bình overtrade . đúng là mem VC đáng yêu thật. many thanks
mỏi chân quá. em đã out SWC 14.2-17.3
goodbye upcom. chơi thế thôi cho biết. lên xuống đau tim lém

Em nó đứng tấn mấy hôm mỏi chân rồi cụ ạ :4:

Để tối nay mình đọc kỹ nhé. Cái khó là phải tìm hiểu xem chất lượng tài sản của VOS và cước tàu tăng đến bao nhiêu thì VOS có thể hòa vốn. Thực ra hiện nay VOS làm cũng đủ chi phí hoạt động nhưng chết ở chi phí tài chính là lãi vay và lỗ tỷ giá.
Tôi có ông anh làm dịch vụ cho một hãng vận tải, đợt vừa rồi về có hỏi, hoàn toàn nhất trí với bác TTN là vận tải mà lỗ chủ yếu do lãi vay nặng quá, thêm nữa là quản lý, thủ tục hải quan nhanh hay chậm.
Về giá dầu hay BDI, thì nói giá dầu giảm sống khỏe hơn, BDI 300 nhưng giá dầu thấp thì vẫn sống.
Nói thêm về quản lý, đa phần dầu các bác mang đi bán dầu lậu, khai khống lỗ.
Thông tin chưa được kiểm chứng, vì chỉ nghe nói lại.

Tôi có ông anh làm dịch vụ cho một hãng vận tải, đợt vừa rồi về có hỏi, hoàn toàn nhất trí với bác TTN là vận tải mà lỗ chủ yếu do lãi vay nặng quá, thêm nữa là quản lý, thủ tục hải quan nhanh hay chậm.
Về giá dầu hay BDI, thì nói giá dầu giảm sống khỏe hơn, BDI 300 nhưng giá dầu thấp thì vẫn sống.
Nói thêm về quản lý, đa phần dầu các bác mang đi bán dầu lậu, khai khống lỗ.
Thông tin chưa được kiểm chứng, vì chỉ nghe nói lại.
DN nhà nước nào cũng ăn cắp kiểu này kiểu khác bác ạ. Nhưng căn bản là số báo cáo là số thực sự còn lại chứ không báo khống.

DN nhà nước nào cũng ăn cắp kiểu này kiểu khác bác ạ. Nhưng căn bản là số báo cáo là số thực sự còn lại chứ không báo khống.
Chính vì vậy mình cực ghét đầu tư vào DN NN và NN xuất thân nhưng vẫn mang nặng quản lý và tầm nhìn hạn hẹp. Để tiền chơi số ít DN NN xuất thân nhưng mang cách lãnh đạo tử tế theo Kinh tế TT / mấy cty tư nhân tử tế là quá OK rồi. Năng lực tìm vàng, của chìm của nổi các bác ấy chôn ngoài khả năng của cá nhân nên chẳng bao giờ tiếc.

Status
Not open for further replies.
Back