Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Sau 2 tháng.... nhân lúc nghỉ giữa thời.
hiiiii, trốn thầy, sư huynh đi đếm lá, lang thang thấy trong thị trường lúc này vẫn chỉ còn lại nhóm dầu khí có thể tăng trong tương lai gần.
Sau cảm nghĩ đúng lần trước... thôi thuận theo dòng mây trôi, nước chảy. Rồng chạy, hổ chuồn. Có cái nhận định còi như sau:
Target:
GAS: 30 - 48, 51 Đã hoàn thành. Đang vào điều chỉnh về 45, 43 sóng 2. Hết điều chỉnh lại tăng lên 60, 63. Sóng 3.
PVS: 12- 17. Đã hoàn thành điều chỉnh về 16.5. Sóng 2. Hết điều chỉnh lên 23. Sóng 3. Vui thì có thể lên 25, 28.
PVD: 19- 27.8. Đã hoàn thành điều chỉnh về 25.5. Sóng 2. hết điều chỉnh lên 33. Sóng 3. Bị ép mạnh vùng điều chỉnh khi tăng có thể vui về 38.

Chúc toàn VC mem mạnh giỏi, Tâm, thân an định. Đầu tư chứng khoán ví như là đi chơi....hiiii...

Ờ thì...chứng khoán dễ thế tại sao vẫn nhiều người sai....hì hì, sai không phải do thị trường mà có lẽ " kẻ thù lớn nhất là chính mình". Thân, Tâm bất định như con ngựa hoang, lên Ý dễ bề phóng chiếu đi hoang. Khi Tâm ta đã bất định: Hỏi còn có ai hành động đúng, nghĩ đúng, làm đúng. hiiiiiii....cảm nghĩ thôi. Không có ý gì, mong đừng tạo tác....

Last edited:
Sau 2 tháng.... nhân lúc nghỉ giữa thời.
hiiiii, trốn thầy, sư huynh đi đếm lá, lang thang thấy trong thị trường lúc này vẫn chỉ còn lại nhóm dầu khí có thể tăng trong tương lai gần.
Sau cảm nghĩ đúng lần trước... thôi thuận theo dòng mây trôi, nước chảy. Rồng chạy, hổ chuồn. Có cái nhận định còi như sau:
Target:
GAS: 30 - 48, 51 Đã hoàn thành. Đang vào điều chỉnh về 45, 43 sóng 2. Hết điều chỉnh lại tăng lên 60, 63. Sóng 3.
PVS: 12- 17. Đã hoàn thành điều chỉnh về 16.5. Sóng 2. Hết điều chỉnh lên 23. Sóng 3. Vui thì có thể lên 25, 28.
PVD: 19- 27.8. Đã hoàn thành điều chỉnh về 25.5. Sóng 2. hết điều chỉnh lên 33. Sóng 3. Bị ép mạnh vùng điều chỉnh khi tăng có thể vui về 38.

Chúc toàn VC mem mạnh giỏi, Tâm, thân an định. Đầu tư chứng khoán ví như là đi chơi....hiiii...

Ờ thì...chứng khoán dễ thế tại sao vẫn nhiều người sai....hì hì, sai không phải do thị trường mà có lẽ " kẻ thù lớn nhất là chính mình". Thân, Tâm bất định như con ngựa hoang, lên Ý dễ bề phóng chiếu đi hoang. Khi Tâm ta đã bất định: Hỏi còn có ai hành động đúng, nghĩ đúng, làm đúng. hiiiiiii....cảm nghĩ thôi. Không có ý gì, mong đừng tạo tác....
Cảm ơn bác @NgocMinh đã chia sẻ. Nhưng với mình thì bác có đúng 1000 lần rồi thì lần thứ 1001 mình cũng vẫn nghi ngờ rằng bác có thể sai. Bởi vì mình không biết cái bác biết, cũng như mình có thể biết cái bác không biết. Vậy nên chỉ mong chia sẻ cho nhau cái nhìn, tốt hơn nữa thì giải thích đôi dòng, ngộ được là cái duyên, không thì phúc ai lấy hưởng hi hi hi...

Cảm ơn bác @NgocMinh đã chia sẻ. Nhưng với mình thì bác có đúng 1000 lần rồi thì lần thứ 1001 mình cũng vẫn nghi ngờ rằng bác có thể sai. Bởi vì mình không biết cái bác biết, cũng như mình có thể biết cái bác không biết. Vậy nên chỉ mong chia sẻ cho nhau cái nhìn, tốt hơn nữa thì giải thích đôi dòng, ngộ được là cái duyên, không thì phúc ai lấy hưởng hi hi hi...
Em đọc thì thấy Thiền sư dùng Elliot wave... cái này chắc là ko cần giải thích cho chị tay to... Còn vì sao lại chọn nhóm P để thi triển thì đúng là em cũng tò mò lắm ? :1:

hiiii, Cái thằng thân tâm của tớ luôn luôn sai. nhưng khi tĩnh tâm đủ sâu sẽ biết mình sai. nên không khi nào cho mình là người đúng.
hiiiii, chính xác. Sai rồi mới đúng, đó là vòng quay luân hồi, đó là bánh xe. Mỗi cá nhân chúng ta Duyên còn mỏng, trí tuệ còn mê mờ. Nên không ai có thể giống ai từ hình dáng tới suy nghĩ.

Bởi thế. Mới có 84.000 pháp môn tu hành cho phù hợp với từng người với mỗi căn duyên khác nhau. Nói thế này. Kiếp trước anh ở đâu, dòng họ nào. Kiếp này anh sống ở đâu, vùng đất nào thì dần dần hình thành nên bản tính của anh. Đó là tích nghiệp của mỗi con người...nên sự hiểu, suy nghĩ sẽ khác nhau. Nên cũng tùy duyên mới có thể trao đổi....hiiiii, Ví như TNT cao, em thấp thì khi nào em đủ duyên mới dám, mới mong, mới có thể gặp trao đổi, mạn đàm.

Làm người đã là khổ, đã là sai lầm, đã trôi năn. Chỉ có điều người cực khổ( khổ nhiều) là anh ta không hiểu tại sau khổ. Người khổ ít( Giác ngộ từng phần) là anh ta đã biết mình mạnh, yếu ra sao để triệt tiêu khổ. Điều đó khiến anh ta trở lên nhẹ nhàng trong hành động, mỏng như tơ trời trong suy nghĩ. Hành động mà không ai hay chỉ có quỷ thần, phật biết mà thôi....

hiiiiiii... vài dòng tản mạn.

Chỉ có vài chữ" Thuận theo tự nhiên". Sao ta cứ phải hỏi. Càng hỏi càng thêm thắc mắc, nghi ngờ.....hiiiii
Tự nhiên thì em hiểu mà thiền sư. Nhưng lúc Thiền sư tĩnh tâm ở dòng P, thì là lúc lòng người đại loạn... thế nên em mới tò mò... Thiền sư nhòm dòng chảy của tiền hay nhòm sự náo loạn hay cả hai ợ ?:1:

Status
Not open for further replies.
Back